
 

 

 

 

 

 
OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA  ( OR –TAMISEMI ) 
 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SUMBWANGA 
 

 
SHULE YA SEKONDARI CHANJI 

S.L.P 335, 
SUMBAWANGA 

 
SIMU   0757784599 

 

TAREHE………………………… 
 
 

MZAZI / MLEZI WA MWANAFUZI………………………………………………………………. 
 

 
YAH: KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHANJI WILAYA YA SUMBAWANGA 

MANISPAA, MKOA WA RUKWA MWAKA……………………… 

 
 

Ninayofuraha kukuarifu kuwa mwanao ……………………………………………………. 
 
Aliyekuwa akisoma Shule ya Msingi ……………………………………………..Mwenye 

namba ya mtihani PS………………………………………….. amechaguliwa na Bodi ya 
Uchaguzi ya Mkoa wa Rukwa kujiunga na Shule ya Sekondari Chanji iliyopo kata ya 
Msua, Mtaa wa Kisiwani katika Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga 

 
Aidha Shule itafunguliwa tarehe…………………………………… Mwanao atatakiwa 

kufika/kuripoti Shuleni bila kukosa tarehe hiyo,vinginevyo nafasi yake itachukuliwa 
na mwanafuni wa akiba baada ya siku saba. 
 

 
 

Nakutakia maandalizi mema 
 
 

 
………………………………………… 

MKUU WA SHULE 
 

 

 

 



                                                               

 

 

 

 

 
 

 

 
SHULE YA SEKONDARI CHANJI 

MAMBO YA MUHIMU YA KUZINGATIA 
A: SARE YA SHULE 

I)WAVULANA 

SURUALI:- Anatakiwa ashone suruali mbili (2), moja yenye RANGI YA KIJIVU na nyingine yenye RANGI YA 

UGORO ,ikiwa na mifuko ya kawaida na rinda mbili kila upande, Mifuko ya kubandika hairuhusiwi na pia 

suruali za kubana (Modo) haziruhusiwi kabisa hapa shuleni 

 

SHATI:-Awe na mashati mawili (2) yenye mikono mifupi (short sleeves) 

 

VIATU;- Awe ana viatu vyeusi vya ngozi visivyo na sori ndefu vyenye Kamba na visivyochongoka kwa  

              mbele vinavyovaliwa na soksi za rangi nyeusi fupi. 

SWETA:- Awe na sweta la rangi ya Ugoro yenye shingo “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi. 

SARE ZA MICHEZO:- Awe na Bukta,T-shirt n raba za michezo jozi mbili za Trachsuit nyeusi 

 

II)WASICHANA 

SKETI:Anatakiwa kuwa na sketi Mbili (2) moja YA RANGI YA KIJIVU na nyingine yenye RANGI YA 

              UGORO na ishonwe sketi ya marinda na ni lazima ziwe ndefu kuvuka magoti 

SHATI:- Awe na mashati mawili (2) yenye mikono mifupi   (Short sleeves) .Kwa waislam,,Hijab ziwe na 

             rangi nyeupe sawa na mashati 

VIATU: Awe ana viatu vyeusi vya ngozi visivyo na sori ndefu vyenye Kamba na visivyochoongoka kwa mbele 

vinavyovaliwa na soksi na rangi nyeupe fupi. 

 

SWETA:                        Awe na sweta rangi ya Ugoro shingo ya “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi 

SARE ZA MICHEZO:   Awe na sketi,Fulana,(Tshirt) n raba za michezo jozi mbili (2) na Tracksuit nyeusi  

NYWELE:-                      Hakuna kusuka nywele ziwe fupi 

 

NB:- Ni vyema Mzazi/Mlezi ukafika shuleni kupata maelekezo ya sare ili kuepuka kununua sare kinyume na 

zilizoelekezwa kwani hazitakubaliwa  na kuingia gharama ya kununua nyingine 

 

B: VIFAA VYA USAFI 

1.Ndoo lita 10 

2. Mifagio yenye mpini mirefu 01 

3.Jembe moja lenye mpini 

4.Fyekeo 1 

 

C: VIFAA VYA MASOMO 

1. Daftari kubwa (Counter books) Zisizopungua 12 

2. Mathematical set 1 (Mkebe) 

3. Kamusi ya kiingereza 1 (Dictionary) 

4. Kalamu,rula na penseli 

 

D: VITU VINGINE VYA MSINGI  ANAVYOTAKIWA KUWA NAVYO MWANAFUNZI 

1. Anatakiwa awe na T.shirt 1 itakayokuwa na nembo ya MOTTO wa shule ambayo ni sehemu ya sare 

inayovaliwa siku ya usafi shuleni (Ili kuepusha utofauti wa sare inashauriwa kupata maelekezo  

  Zaidi Shuleni) 

2. Aje na Picha- Pasport size Nne 4 zilizopigwa  mwanafunzi akiwa amevaa sare za shule nyuma kuwe na 

rangi ya bluu 

3. Anatakiwa awe na nembo ya shule ambayo itabandikwa kwenye mfuko wa shati ili kumtofautisha na 

mwanafunzi wa Shule nyingine 

4. Aje na mti mmoja kwa ajili ya kupanda ili kutunza mazingira ya shule 

 



 

 

 

 

 

                                                                                                                         

                                                                                                                      

                                                                                                                             

OFISI YA RAIS –TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 (OR – TAMISEMI ) 

A. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoboreshwa kwa 

sharia Na.10 ya mwaka 1995.Aidha ,inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na 

Mafunzo ya Ufundi ,yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya waziri mkuu –TAMISEMI yenye jukumu 

la usimamizi na uendeshaji Elimu .Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:- 

 

a) Heshima kwa viongozi ,wazazi,wafanyakazi wote wa shule ,wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

b) mahudhurio mazuri katika kila shughuli ,ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 

la lazima. 

c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa /kupangiwa. 

d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya 

mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

e) Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya nje. 

f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa na kwa kuzingatia siku na rangi ya sare kwa 

siku hiyo. 

g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

h) Kutunza mali za shule na umma kwa ujumla na katika ofisi za serikali. 

 

 

B:  MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE 

a) Wizi 

b) Uasherati na  na ushoga 

c) Ubakaji 

d) Ulevi na matumizi ya  madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocane, mirungi , kubeli 

,uvutaji wa sigara na kadharika 

e) Kupigana na kupiga 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule na umma kwa ujumla 

g) Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa na nembo nyingine zinazolitambulisha Taifa 

h) Kuwa mjamzito/Kupata mimba 

i) Kuoa au kuolewa 

j) Kutoa mimba 

k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

m) Kuwa na simu ya mkononi 

Kujihusisha na vitendo vya mapenzi shuleni ni kosa la kufukuzwa shule 

 

 

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

E:MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA  

     KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

 

a) Medical examination form  ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali fomu hii 

itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule atakaporudi Shuleni (FOMU HII ITAJAZWA OFISI YA 

MKURUGENZI MANISPAA YA SUMBAWANGA NA SI VINGINEVYO) 

b) Fomu ya maelekezo binaafsi kuhusu historia ya wanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika 

Migomo,fujo na makossa ya jinai 

c) Fomu ya Mzazi kukiri kukubalina na sharia , kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na 

shule 

d) Fomu ya udhibitisho wa uraia wa mwanafunzi na cheti cha kuzaliwa aje na kopi kama mbadala wa 

hiyo fomu ya udhibitisho wa uraia 

 

 

NB:Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI CHANJI 

 

 

“OUR MOTTO – EDUCATION FIRST” 
 

 

 

 

 

………………………………………………. 

MKUU WA SHULE 

 


