

HALMASHAURI YA MANISPAA YA SUMBAWANGA
ITWELELE SHULE YA SEKONDARI
S.L.P 396,
SUMBAWANGA

JINA LA MWANAFUNZI _____

S.L.P 187,
SUMBAWANGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITWELELE
KIDATO CHA KWANZAMWAKA, 2021

Nafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Itwelele mwaka 2021. Shule hii ipo kata ya PITO katika kijiji cha KATUMBA AZIMIO Manispaa ya sumbawanga. Ni shule ya kutwa mchanganyiko yaani wavulana na wasichana. Unatakiwa kuripoti shule tarehe 06/1/2021 mwisho wa kuripoti ni Tarehe 14/01/2021. Hatua kali zitachukuliwa dhidi yako wewe na mzazi wako kama hutaripoti kwa muda huo.

SARE ZA SHULE

a) WAVULANA

- Sare ya shule hii ni suruali 02, suruali moja rangi ya khaki na nyingine damu ya mzee. Ziwe na mifuko miwili ya pembeni na mmoja nyuma ukinunua suruali kubwa kiuno na nyembamba (mchinjo) utarudishwa ukarekebishe ndipo upokelewe.
- Mashati meupe mawili mikopo mifupo, viatu vyeusi vya ngozi, soksi, na sweta la kijani kibichi pamoja na mkanda mweusi.

b) WASICHANA

- Sare ya shule hii ni sketi 02, moja rangi ya khaki na nyingine damu ya mzee (marinda ya kawaida), ziwe ndefu kuvuka magoti zishonwe vizuri na zenyevishikizo imara na zipu. Ukishona sketi hovyohovyo utarudishwa ukarekebishe ndipo upokelewe.
- Mashati meupe mawili mikono mifupi, viatu vyeusi na vya ngozi visivyo na kisigino kirefu, soksi nyeupe na sweta la kijani kibichi.
- Gauni la kufanyia kazi za nje (shamba dress) rangi ya pink au bluu bahari.

SARE ZA MICHEZO

- ❖ Sare za michezo kwa shule hii ni TRAKSUTI NYEUSI yenye mistari mweupe, bukta, T-shirt ya bluu na RABA za michezo rangi yoyote ile kwa wavulana na wasichana.

MAHITAJI YA KITAALUMA

- ❖ Njoo na madaftari 13 (Counter), Mkebe kwa hesabu, kalamu za kutosha, Rula, Rimu A4 moja, Faili moja (FOLDER FILE), meza na kiti cha chuma.

MAAGIZO MENGINE

- ❖ Tafadhali njoo na mche wa mti utakaoupanda hapa shuleni na kuutunza mwenyewe. Hii ni agizo la serikali katika suala zima la utunzaji wa mazingira. Hakuna mwanafunzi atakaepokelewa bila kuja na mche wa mti.

VIFAA VYA USAFI

Njoo na ndoo lita kumi (10) moja, jembe, Ufagio wa chelewa na kwanja (fyekeo) ndivyo utakavyokuwa unavitumia kwenye shughuli na usafi na uzalishaji. Vifaa hivi avione makamu mkuu wa shule.

NB: Mzazi ambaye mtoto anatoka nje ya kijiji cha Katumba Azimio andaa sehemu mapema ya kuishi mtoto wako.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia na ufundi yenye dhamana ya Elimu Nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.

Kwa hiyo kila mwanafunzi wa shule hii anatakiwa kufuata na kutenda yafuatayo:

- a. Heshima kwa viongozi na wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhulio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- d. Kufahamu mipaka ya shule.
- e. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- f. Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- g. Kutunza ratiba ya shule wakati wote.
- h. Kutunza mali za umma, mfano, majengo ya shule, viti, meza, vioo n.k

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE AU
KUSIMAMISHWA SHULE

- a. wizi
- b. uasherati na ushoga
- c. ubakaji
- d. ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji
bangi,kokeini,mirungi,kubeli,sigara n.k.
- e. Kupiga au kupigana.
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g. Kudharau bendera ya taifa
- h. Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- i. Kuoia au kuolewa
- j. Kutoa mimba
- k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki mgomo unaovuruga amani na usalama wa shule
- l. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m. Kuwa na simu ya mkononi

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA ITWELELE SEKONDARI

MKUU WA SHULE

**MAELEKEZO JUU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI NA KURUDISHWA SHLENI)**

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
 2. JINSIA: (KE/ME).....
 3. TAREHE YA KUZALIWA..... MWEZI
 - WILAYA..... MKOA.....
 4. DINI.....
 5. KABILA.....
 6. URAIA.....
 7. JINA LA MZAZI/MLEZI.....
- ANUANI.....
- SIMU

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA BABA.....
2. JINA LA MAMA.....
3. JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI (KAMA HANA MLEZI).....
4. KAZI YA MZAZI/MLEZI: MKULIMA/MFANYAKAZI, MFANYABIASHARA.....
5. TATIZO LA KIAFYA ALILONALO.....
6. SHULE ALIYOTOKA.....

SHULE	WILAYA	DARASA	MWAKA

Iwapo mzazi/mlezi hayupo wafuatao wajulishe (ambao lazima wawe watu wazima wanaoweza kutoa msaada na taarifa sahihi za mwanafunzi).

NA.	JINA	UHUSIANO	ANAPOISHI	SIMU
1.				
2.				
3.				

Ni mimi mzazi/mlezi wa mwanafunzi mtajwa hapo juu nathibitisha taarifa hizi ni sahihi

Sahihi ya mzazi/mlezi..... Tarehe.....

MEDICAL EXAMINATION

(Fomu hii ijazwe na Daktari wa Hospitali za Serikali)

A. Hospital name

B. District

S/N	DISEASE/CASES	OBSERVATION RESULTS	REMARKS
1	Skin Diseases		
2	Pregnancy case		
3	Urine		
4	Blood		
5	Chest		
6	Eyes		
7	Ears		
	Any chronic disease?	i. ii. iii. iv.	

C. Other cases

- i. Does she/he select food due to stomach pain? (YES/NO).....
- ii. Does she/he experience headache pain? (YES/NO)

D. General comments

That the examined student..... (Name) is (fit/....) or needs some health high attention because:-

- i.
- ii.
- iii.

I justify that the information highlighted above is true and correct.

Doctor's name

Signature

(Hospital stamp)

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI ITWELELE

FOMU YA KUANDIKISHA SHULENI HABARI ZA MZAZI/MLEZI WA
MWANAFUNZI.

A. HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili ilivyoandikwa kwenye mtihani wa Darasa la Saba
.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Dini
4. Mahali ulipozaliziwa
5. Shule uliyomaliza

B: HABARI ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili
2. Wewe ni mzazi au mlezi kama
ni mlezi eleza uhusiano wako na mwanafunzi:
.....
3. Kazi yako
4. Mahali pa kazi
5. Dini
6. Wilaya ya nyumbani
7. Maelezo mafupi kuhusu Afya ya mwanafunzi:
.....
.....
8. Anwani ya nyumbani
-
-
9. Ninathibitisha kwamba taarifa zilizotolewa hapo juu ni kamili na kweli.

.....
SAINI YA MZAZI/MLEZI

WIZARA YA YELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI ITWELELE

FOMU YA KUKUBALI/KUTOKUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA KATIKA
SHULE YA SEKONDARI ITWELELE MWAKA 2021

1. Mimi.....

Wa kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Itwelele.

Nimezisoma kwa makini sana sheria za shule na ninaahidi kuzifuata .

Vilevile nimesoma kwa uangalifu sana maagizo ya kujiunga na shule na ninaahidi kuwa nitafika na vitu vyote nilivyo agizwa .

.....

SAINI YA MWANAFUNZI

UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mimi.....nikiwa mzazi/mlezi wa

mwanafunzi..... nakubaliana na ahadi zake na ninjaahidi kumsaidia katika kuzitekeleza.ninaahidi kumtimizia mahitaji yake yote ya shule kwa wakati unaotakiwa .

(Kutotekeleza maagizo kutasababisha mwanafunzi akose masomo nja mzazi au mlezi kuchukuliwa hatua).

.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI