

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA SUMBAWANGA

SHULE YA SEKONDARI KANDA

S.L.P 428

SUMBAWANGA.

TAREHE.....

Kumb. Na KAN/14/2021/VOL.02

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P

SUMBAWANGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KANDA KWA
MWAKA WA MASOMO 2021

1. Utangulizi

Ninayo furaha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka 2020. Shule ya Sekondari Kanda ipo umbali wa kilometa 2 Kaskazini Magharibi toka Makao Makuu ya Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe **11/01/2021**. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **1 /01/2021** (ndani ya siku saba).

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za Shule

(a) Wavulana

- i. Suruali moja rangi ya **KIJIVU ISIYO PAUKA** na nyingine rangi ya **KIJANI (rangi ya mgomba)**
- ii. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi
- iii. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga kwa kamba
- iv. Sweta la zambarau(purple)
- v. Soksi nyeusi jozi mbili

(b) Wasichana

- vi. Sketi moja ya **KIJIVU ISIYO PAUKA** na nyingine ya **KIJANI (rangi ya mgomba)**
- i. Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi
- ii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye kisigino kifupi
- iii. Soksi nyeupe jozi mbili
- iv. Sweta la zambarau(purple) ukosi wa V.

(c) Kwa Waislam

Rangi ya hijabu ifanane na shati la shule

(d) Sare ya michezo kwa shule hii ni:-

Wavulana:

- i. Raba jozi moja
- ii. Bukta au truck suit zote bluu bahari
- iii. T-shirt rangi ya Bluu

Wasichana:

- i. Raba jozi moja
- ii. Bukta yenye mpira kwa chini au truck suit zote Bluu Bahari

Vitu vingine vya kuja navyo:

- 2.2 Daftari kubwa kumi na moja (11), kalamu na mkebe wa hesabu
- 2.3 Chakula cha wanafunzi (mahindi gunia 2 na maharage debe 4 kwa mwaka mmoja)
- 2.4 Vifaa vya usafi kama ndoo ndogo, fagio, fyekeo na jembe

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii:-

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu nchini chini ya **Ofisi ya Rais (TAMISEMI)**. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- (a) Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini katika kufanya maandalio ya jioni (preparations)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli na nyinginezo utakazopewa
- (e) Kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- (i) Kutunza mali za umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:

- (a) Wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na Matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kudharau bendera ya Taifa
- (g) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (h) Kuwa mjamzito / kupata mimba

- (i) kuoia au kuolewa
- (j) Kutoa mimba
- (k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (m) Kuwa na simu ya mkononi

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi ni:-

(a) **Medical Examination Form** (Fomu ya uchunguzi wa Afya ya Mwanafunzi) ambayo itatajazwa na Mganga Mkuu wa Manispaa ya Sumbawanga. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

(b) **Fomu ya Maelezo binafsi** kuhusu historia ya mwanafunzi na mktaba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

(c) **Fomu ya mzazi kukiri** kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

(d) Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KANDA SEKONDARI

.....

**GODFREY M. NGEWE
MKUU WA SHULE**

HISTORIA YA MWANAFUNZI

Jina la mwanafunzi.....
Jina la baba
Jina la mama
Shule ya msingi aliyosoma
Kijiji atokacho kitongoji cha
Tarehe ya kuzaliwa DiniDhehebu
Kabila

UTHIBITISHO:

5.1 Ahadi ya Mwanafunzi

Mimi nakubali nafasi
niliyopewa ya kujiunga na kidato cha mwaka Katika shule ya
Sekondari Lukangao, na ninaahidi:-

- i. Kuzingatia taratibu na kanuni zote za shule
- ii. Kuweka bidii katika masomo yote
- iii. Kushiriki katika shughuli za elimu ya kujitegemea
- iv. Kuwa na nidhamu ya juu ndani na nje ya shule

Jina

Sahihi

Tarehe

5.2 Ahadi ya Mzazi / Mlezi

Mimi mzazi / mlezi wa

Naahidi kwamba:

- i. Nitatimiza gharama za mwanangu kama nilivyoelekezwa
- ii. Nitamhimiza mwanangu kuzingatia taratibu za shule pamoja na masomo
- iii. Nakubaliana na kanuni na sheria zilizotolewa na serikali juu ya mwanafunzi
(mwanangu)

Jina

Sahihi

Tarehe

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI KANDA
S.L.P 428
SUMBAWANGA

Date.....

REF NO.....
THE MEDICAL OFFICER.....
.....
.....

Please examine.....as to
her/his fitness for purpose education at this school.

1. EYE/SIGHT.....
2. HEARING.....
3. LIMBS.....
4. VENERIAL DISEASE.....
5. NEUROSIS.....
6. SPEECH.....
7. T.B.....
8. PREGNACY/GIRLS ONLY)
9. H.B

TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER

I have examined the above named and considered that he / she is FIT / NOT FIT for
purposuing secondary education at respective school.

- ❖ Full name.....
- ❖ Designation.....
- ❖ Signature & Stamp.....
- ❖ Date.....

I remain Sir/ madam.