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Shule ya Sekondari Mhama,
S.L.P. 519,

SUMBAWANGA

Kumb.Na: .........

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MHAMA
1.0 UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kidato cha Kwanza katika shule hii mwaka 2021.
Shule ya Sekondari Mhama ipo Kata ya Malangali Manispaa ya Sumbawanga.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11.01.2021.
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 hivyo ndani ya siku saba (7) unatakiwa uwe
umeripoti.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE YA SHULE:

i) WAVULANA:

Suruali: Anatakiwa awe na suruali mbili BLUU BAHARI na KAHAWIA
Mshono wa Suruali: iwe na mifuko mitatu mmoja nyuma upande wa kulia na miwili pande zote kulia na
kushoto pembeni na siyo ya kubandika ,iwe na rinda mbili kila upande upindo wa chini(miguuni) ugeuzwe
juu (turn up) upana miguuni uwe wa kutosha isiwe ya kubana. Suruali za mitumba na jeans haziruhusiwi
hapa shuleni.

Shati: Awe na mashati mawili meupe (White) yenye mikono mifupi (Short sleeves)

Viatu: Awe na viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba na soksi rangi nyeupe, visiwe na sori ndefu na
visivyochongoka mbele.

Sweta: Rangi ya zambarau yenye shingo “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi.

Sare ya Michezo: tshirt ya njano na bukta nyeusi na raba.

Nywele:Nywele ziwe fupi muda wote

ii) WASICHANA:
Sketi: Anatakiwa awe na sketi mbili (2) BLUU BAHARI na KAHAWIA. Mshono wa sketi; Ziwe na marinda.
NB: Sketi ziwe ndefu, sketi fupi hazihitajiki . Hivyo mzazi unatakiwa kumshonea sketi ndefu ili kuondoa
usumbufu unaoweza kujitokeza.
Shati: Awe na mashati mawili meupe (White) yenye mikono mifupi (Short sleeves)

Viatu: Awe na viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba na soksi rangi nyeupe, visiwe na sori ndefu na
visivyochongoka mbele.

Sweta : Rangi ya zambarau yenye shingo “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi.

Sare ya Michezo: Awe na Tracksuit rangi ya Blue bahari naraba kwa ajili ya Michezo.

Nywele: Nywele ziwe fupi muda wote, hakuna kusuka nywele pia haruhisiwi kuweka dawa.

NB. Mzazi unashauriwa kuzingatia masharti yaliowekwa hapo juu.

2.1 VIFAA VYA MASOMO:
1. Daftari kubwa zisizopungua 12 (Counter Book)
2. Mathematical Set (Mkebe) 1
3. Aje na Kamusi ya Kiingereza (Dictionary) moja.
4. Aje na kalamu za kutosha, rula na penseli.



3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa
na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo
ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a)

b)

<)
d)

e)
f)

g)
h)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote ,wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la
lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule;

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na

Kutunza mali ya umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

i)
ii)

iii)

Wizi

Kutohudhuria masomo bila taarifa (utoro) kutoka kwa mzazi au mlezi.

Kugoma na kuhamasisha mgomo.

Kutoa lugha chafu kwa mwanafunzi mwenzake, mwalimu/walezi na jamii kwa ujumla.
Kupigana wanafunzi kwa wanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
Kufuga ndevu.

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

Uvutaji wa sigara.

Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.

Kupata ujauzito au kutoa mimba.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
Kudharau bendera ya Taifa.

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Nakutakia maandalizi mema na,
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

MKUU WA SHULE



FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MHAMA
A: MWANAFUNZI

1. MM s e s Mvulana/Msichana,nimekubali/sikubali ~ kujiunga na
shule ya sekondari MHAMA kama mwanafunzi wa kutwa tarehe..........c..ccccvenen.
Wakati wote nitakapokuwa hapa, naahidi kuwa mtiifu, kufuata sheria na kuzingatia taratibu za shule,
kama kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai, kutunza mali ya umma na kufanya kazi kadiri ya
uwezo wangu. Pia nitakuwa mwanafunzi mwenye Bidii katika masomo na kazi zote za nje(kujitegemea)
na nitafika shuleni kila siku bila kuchelewa

2. Nafahamu kwamba kitendo chochote kilicho kinyume na mwenendo na taratibu za shule kinastahili
adhabu kali hata kufukuzwa shule kama itakavyoamuriwa na jumuiya pamoja na baraza la ushauri la
shule.

3. Sahihi ya Mwanafunzi........ccccccoveie e cceininicincen e Tarehe.....cccooeeveecinieceenn,

B: SEHEMU YA MZAZI/MLEZI

1. MiMiaciicice e e mzazi/mlezi nimekubali/sikubali mtoto
WANGU(JINA) 1nttiee ettt et ettt e s e neen asome katika shule ya sekondari
MHAMA kuanzia tarehe..........coovvveineininninnnn,

2. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama ilivyotajwa katika barua
hii.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamuonya mtoto wangu kutii sheria na taratibu zote za shule na
kutoshiriki katika migomo,fujo na makosa ya jinai pia kuishi maisha yenye mwelekeo na kuwa na
bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.

4. Ninaahidi kuwa mtoto wangu atafanya kazi zote za Elimu ya Kujitegemea(E.K) kwa mikono yake
kwa juhudi na maarifa bila kushurutishwa.

NB: Jaza hii fomu na urudishe shuleni.



HISTORIA YA MWANAFUNZI NA TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI .

1. Jina kamili 1a mwanafunzi.........cccccevvivien s, Kabila.......cccceuneee. Dini............
2. Tarehe ya kuzaliwa.........cccceevrneiieiniciieninns Mahali alipozaliwa..........cccoeenuneee. Uraia......coevevnne

3. Shule alipo maliza darasa la Saba.........cccecciiiiiiiiii

6. Jina kamili la Mlezi(kama hana wazazi)..........ccccueriniiciininin e

7. UhUSIAN0 NA MIEZI.....eiceiiiiiiii ittt et et e s e e s s e e e en e e e n s

8. Kazi ya Babha /MIEZi.....cccuuriiiiiiie s ettt s e e e e e s en e s e
®  ANUANIT YAKE ..ottt e e s
e  Namba ya SIMU....ccrueiiriiieirie e e e kwaajili ya mawasiliano .

9. Mtaa/kitongoji/eneo analo iShi........ccooiiiieiie e e

10. Jina la mwenyekiti wa mtaa.........ccooeeveinieiin e Namba yake ya simu............

11. Shule ya Msingi anayotoka mwanafunzi..........ccccueciiir i

12.Jamaa /Ndugu wengine anaowategemea :

@) e e e e e e er e e uhusiano wake........ccccueeeeiieeninie e
D) uhusiano wake........ccooveiiinin e
€) et e e e uhusiano wake.......cccccoeiiii e
) e uhusiano wake........cccoveiiinin e
€) e e r e uhusiano Wake........coueeveiieiniinie e
13. Ujuzi (Stadi) mwingine alionao MwWanafunzZi............ccoveeieinieiin e e e

NB: Jaza hii fomu na urudishe shuleni.



MHAMA SECONDARY SCHOOL,

P.0.BOX 519,

SUMBAWANGA - RUKWA
MEDICAL OFFICER,

RE: MEDICAL EXAMINATION:
MR/MISS: ...ooeverussns s snessssss s ssssessessssssesssessesses

Please examine the above named pupil as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this
School. The examination should include the following categories.

HemOGLODIN ... e e
V0 23 L=T=Ta L o = RO

Urine for Sugar and Pregnancy.......c.c.o s e
Stool for routine eXamination .........ccoeceeris e creies s e
ASENIMA L. e e e nr e
SKIN/DISEASES .evveeueeeeeereereersiesesesseesreereress e e s e seesresresne e essesnsesnesse sessreeesens
0] o) o1 PR
. Pulmonary tuberculosis.......coouer i e
e INEUTOSIS it e e e e e e e e e e e e
L Venereal diSEASES i e e e e
. Other SErious diSEASES .....cuceiriiriiiirie ettt et e er e e e e
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PART B:

MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical Officer)

1. Thave examined the above named pupil and Consider that he/she is Physically fit/unfit and mentally
fit/unfit for a full schooling.
2. Other COMIMENTS: ...ccueeiiiie ittt e sr e e er e see e e sae e s e e e

SIGNATURE AND OFFICIAL STAMP

NB:Nenda hospitali na fomuhii kwagjili ya vipimo,kisha irudishe shuleni.



