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1.0  RAMANI YA NJIA YA MSAFARA WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KATIKA MIRADI YA 
MAENDELEO HALMASHAURI YA MANISPAA SUMBAWANGA TAREHE 09-
10/04/2017
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2.0 RATIBA YA MWENGE WA UHURU KWA MWAKA 2017 KATIKA MANISPAA YA 
SUMBAWANGA APRIL 09-10/2017  

MUDA JINA LA MRADI MAHALI KM TUKIO/SHUGHULI MHUSIKA 

3:00-3:30 Ujumbe wa  
Mwenge 

Tamasenga 00 Ujumbe wa Mwenge 
kutolewa  na Kiongozi  wa  
Mbio za  Mwenge Kitaifa 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

3:30-3:50 KUONDOKA    TAMASENGA  KWENDA   KIJIJI CHA KATUMBA 
AZIMIO 

OCD 

3:50-4:10 Mradi  wa  
Shamba  la  Miti 
ekari 4 na     
Shamba  la 
Mahindi   ekari 10  

K/Azimio 08 Kuzindua  Mradi  wa 
shamba  la Miti  ekari 4 
na kukagua Shamba la  
Mahindi ekari  10 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

4:10-4:20 KUONDOKA KATUMBA AZIMIO   KWENDA  KIJIJI  CHA MLANDA OCD 

4:20-4:30 Mradi  wa  Maji  
Mserereko 

Mlanda 12 Kuzindua  Mradi wa Maji  
mserereko  na kukabidhi 
cheti cha usajili kwa 
Jumuiya ya watumia maji 
kijiji cha Mlanda. 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

4:30-4:40 KUONDOKA  KIJIJI CHA MLANDA KWENDA SEKONDARI YA 
KALANGASA 

OCD 

40:40-5:20 Chai Sekondari ya 
Kalangasa 

03 Kunywa Chai MD 

5:20-5:30 KUONDOKA    SEKONDARI YA KALANGASA KWENDA  KIJIJI 
CHA MILANZI 

OCD 

5:30-5:40 Ujenzi  wa Daraja 
la  Milanzi 

Milanzi  03 Kuzindua  mradi   wa  
Daraja la Milanzi  

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

5:40-6:00 KUONDOKA   MILANZI    KWENDA   KIWANDA CHA   KUSINDIKA  
MAZIWA  KIZWITE 

OCD 

6:00-6:10 Kiwanda cha 
kusindika Maziwa- 
Kizwite 

OTC 04 Kuzindua mradi wa 
kiwanda cha kusindika 
Maziwa-Kizwite 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 
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6:10-6:20 KUONDOKA  KIWANDA CHA   KUSINDIKA  MAZIWA  KWENDA 
MASHINE ZA MPUNGA   

OCD 

6:20-6:30 Mradi wa Ujenzi wa   
Barabara kiwango 
cha lami (Asphalt 
Concrete) KM 5.  

Mashine za 
Mpunga 

04 Kuweka jiwe la msingi 
katika mradi wa Ujenzi wa  
Barabara ya Lami(Asphalt  
Concrete  KM 5) 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa  

6:30-6:45 KUONDOKA   MASHINE ZA MPUNGA  KWENDA SHULE YA 
MSINGI KASHAI 

OCD 

6:45-6:55 Mradi  wa  ujenzi  
wa  Shule Mpya ya 
Msingi - Kashai  

Kashai 04 Kuweka  jiwe la Msingi 
katika  mradi wa ujenzi 
wa Shule  Mpya  ya  
Msingi -Kashai  

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

6:55-7:25 Ujumbe wa  
Mwenge 

Kashai 

 

00 Ujumbe wa Mwenge 
kutolewa  na Kiongozi  wa  
Mbio za  Mwenge Kitaifa 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

7:25-7:40 KUONDOKA  SHULE YA MSINGI KASHAI KWENDA    MAZWI 
SEKONDARI 

OCD 

7:40-7:50 Mradi wa ujenzi 
Maabara ya Fizikia. 

Mazwi 
Sekondari  

04 Kuzindua  mradi wa 
ujenzi wa maabara ya 
Fizikia 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

7:50-8:00 Klabu ya 
UKIMWI,Rushwa 
na madawa ya 
kulevya 

Mazwi 
sekondari 

00 Kuzindua Klabu ya 
UKIMWI,   Rushwa,na 
Madawa  ya Kulevya. 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

8:00-8:30 Chakula  Mazwi 
Sekondari 

00 Kula chakula cha mchana  MD 

8:30-8:45 KUONDOKA    SHULE YA SEKONDARI MAZWI    KWENDA KIJIJI 
CHA   KANONDO (ENEO LA VIWANDA) 

OCD 

8:45-55  Mradi wa  Viwanja 
153 kwa ajili ya 
Viwanda 

Kanondo 00 Kuzindua na kugawa hati 
kwa wamiliki wa viwanja 
katika eneo la viwanda. 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

8:55-9:05 Mradi wa kiwanda 
kidogo  cha kujaza  
gesi ya  matumizi  
ya  Nyumbani  

Kanondo  07 Kuweka jiwe la msingi 
katika Kiwanda cha gesi 
cha Mihan     

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 
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9:05-9:20 KUONDOKA   KIJIJI  CHA  KANONDO  KWENDA KIJIJI CHA 
LUWA 

OCD 

9:20-9:30 Ujenzi wa Zahanati  
ya Luwa                   

Luwa 11 Kuzindua Zahanati ya 
Luwa 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

9:30-9:45 KUONDOKA   KIJIJI  CHA  LUWA  KWENDA   UWANJA  WA 
NDUA 

OCD 

9:45-10:05 Kikundi cha Halaiki Uwanja  wa 
Ndua 

20 Maonesho ya Halaiki Kikundi cha 
Halaiki 

10:05-10:15 SHDEPHA+ Uwanja  wa 
Ndua 

00 Kukagua Mradi wa 
Waelimishaji Rika na 
Upimaji 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

10:15-10:25 Mradi  wa  Vijana  
na  Wanawake 

Uwanja  wa 
Ndua 

00 Kukagua  na  Kutoa  
hundi  za mikopo  ya 
shilingi 10,000,000 kwa  
vikundi  vya  vijana 4 na  
vikundi 4 vya  wanawake 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

10:25-10:35 Banda  la  Afya Uwanja  wa 
Ndua 

00 Kupokea  taarifa  ya  
mapambano  dhidi  ya  
Madawa ya  Kulevya na  
Kugawa  vitambulisho  
kwa  wazee 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

10:35-10:40 Banda  la  SIDO Uwanja  wa 
Ndua 

00 Kupokea taarifa na 
kukagua kazi 
wanazozifanya 
wajasiliamali 
wanaowezeshwa na SIDO 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

10:40-11:10 Risala ya utii Uwanja  wa 
Ndua 

00 Kusoma Risala ya utii DC 

11:10-11:50 Ujumbe wa 
Mwenge 

 

Uwanja  wa 
Ndua 

00 Ujumbe wa Mwenge 
kutolewa  na Kiongozi wa 
Mbio za Mwenge  kitaifa 

Kiongozi Mbio za 
Mwenge Kitaifa 

11:50-01:30 Mapumziko Msafiri  
Lodge 

00 Mapumziko DC 
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01:30-03:00 Chakula cha usiku Kizwite 
Sekondari 

00 Chakula cha usiku MD 

03:00-12:30  Mkesha wa 
Mwenge 

Shule ya 
Msingi Ndua 

00 Mkesha wa Mwenge DC/MD 

 TAREHE INAYOFUATA  (10/04/2017)  

12:30-1:00 Chai  Kizwite 
Sekondari. 

00 Chai MD 

1:00-1:30 KUONDOKA   UWANJA  WA NDUA  KWENDA KIJIJI CHA  
KIZUNGU 

OCD 

1:30-2:15 Makabidhiano ya 
Mwenge  wa  Uhuru 

Kijiji cha  
Kizungu 

40 MD Manispaa   ya 
Sumbawanga kumkabidhi 
Mwenge DC   Wilaya  ya  
Sumbawanga 

MD-Sumbawanga 

DC-Sumbawanga 
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3.0 MUHTASARI WA MIRADI YA MBIO ZA MWENGE WA UHURU MANISPAA YA 
SUMBAWANGA TAREHE 09 – 10/04/2017 
Mwenge wa Uhuru utapokelewa Manispaa ya Sumbawanga Ukitokea Wilaya ya 
Kalambo mnamo tarehe 09/04/2017 na Mkuu wa Wilaya Dkt. Khalifany Boniface Haule 

3.1  GHARAMA ZA MIRADI ITAKAYOZINDULIWA, KAGULIWA NA KUWEKEWA 
MAWE YA MSINGI NA MWENGE WA UHURU MWAKA 2017 
Katika Manispaa ya Sumbawanga, Mwenge wa Uhuru utakimbizwa katika maeneo 
mbalimbali na utafanya kazi za, Kuzindua, Kufungua, Kuweka mawe ya Msingi na 
kukagua Miradi yenye jumla ya Shilingi 8,283,067,927.20/= kwa mchanganuo ufuatao:- 

i. Mwenge wa uhuru utazindua Shamba la Miti Katumba Azimio lenye thamani ya 
Tsh. 4,500,000/= katika kata ya Pito 

ii. Mwenge wa Uhuru utakagua shamba la Mahindi Katumba Azimio wenye thamani 
ya Tsh. 5,825,000/= Katika kata ya Pito 

iii. Mwenge wa uhuru Kuzindua Mradi wa Maji mserereko Kijiji cha Mlanda wenye 
thamani ya Tsh. 355,932,421/= Katika kata ya Milanzi. 

iv. Mwenge wa uhuru utazindua Ujenzi wa box Kalavati wenye thamani ya Tsh. 
60,461,407.40/= katika Kata ya Milanzi. 

v. Mwenge wa uhuru utazindua Mradi wa   kiwanda cha Kusindika Maziwa wenye 
thamani ya Tsh. 123,698,382/= Kata ya Kizwite. 

vi. Mwenge wa Uhuru utaweka jiwe la msingi Barabara ya Lami 5 Km yenye thamani 
ya Tsh. 5,368,689,000/= Kata ya Katandala & Majengo. 

vii. Mwenge wa uhuru utaweka jiwe mradi wa Ujenzi wa shule mpya Kashai wenye 
thamani ya Tsh. 126,480,000 /= Katika Kata ya Momoka. 

viii. Mwenge wa Uhuru utazindua Maabara ya Fizikia shule ya sekondari Mazwi 
wenye thmani ya tsh. 38,144,000/= katika Kata ya Izia.  

ix. Mwenge wa uhuru utazindua mradi wa Klabu ya Rushwa, UKIMWI na madawa ya 
Kulevya wenye thamani ya Tsh. 1,100,000/= katika kata ya Izia. 

x. Mwenge wa Uhuru utazindua Mradi wa Viwanja 153 wenye thamani ya Tsh. 
600,000,000/= katika Kata ya Ntendo. 

xi. Mwenge wa uhuru utaweka jiwe la msingi mradi wa kiwanda cha kujaza Gesi 
wenye thamani ya Shilingi 750,000,000/= Kata ya Ntendo. 
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xii. Mwenge wa uhuru  utazindua  ujenzi wa  Zahanati  Kijiji cha Luwa wenye thamani 
Shilingi 172,209,616.80/ = Kata ya Ntendo. 

xiii. Mwenge wa uhuru utakagua Mradi wa Waelimisha rika na upimaji Virusi vya 
UKIMWI wenye thamani ya Tsh. 552,078,100/= 

xiv. Mwenge wa uhuru utakagua na kukabidhi Hundi zenye thamani ya Shilingi 
10,000,000 /= kwa vikundi 4 vya vijana na 4 vya wanawake eneo Ndua Shule ya 
Msingi Kata ya Kizwite. 

xv. Mwenge wa uhuru utakagua kazi wanazozifanya Wajasiliamali Wanaowezeshwa 
na SIDO wenye thamani ya Tsh. 113,600,000/= Kata ya Kizwite. 

xvi. Mwenge wa uhuru utaupokea taarifa ya Mapambano dhidi ya Madawa ya kulevya 
na kugawa vitambulisho kwa Wazee vyenye thamani ya Tsh. 350,000/= Shule ya 
Msingi Ndua. 
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                                        4.0 MUHTASARI WA GHARAMA ZA MIRADI YA MWENGE WA UHURU 2017 

NA
. JINA LA MRADI 

AINA YA 
MRADI 

GHARAMA ZA WACHANGIAJI 
H/SHAURI WAHISANI WANANCHI SERIKALI KUU JUMLA KUU 

1 Kukagua shamba la Mahindi  
  

  5,825,000   5,825,000 
2 Kuzindua Shamba la Miti Mazingira     4,500,000   4,500,000 
3 Kuzindua Mradi wa Maji mserereko 

 
1,000,000      354,932,421 355,932,421 

4 Kuzindua Ujenzi wa  box Kalavati  Ujenzi       60,461,407.40 60,461,407.40 
5 Kuzindua kiwanda cha Kusindika Maziwa Mifugo 19,965,382    1,955,000 101,778,000 123,698,382 

6 
Kuweka jiwe la msingi Barabara ya Lami 
5 Km Ujenzi       5,368,689,000 5,368,689,000 

7 
Kuweka jiwe la msingi Ujenzi wa shule 
mpya Kashai Elimu 24,325,000  800,000 10,300,000 10,295,200  126,480,000  

8 
Kuzindua   Maabara shule ya sekondari 
Mazwi Elimu  25,601,400  

           
189,200  5,209,400   38,144,000 

9 
Kuzindua Klabu ya Rushwa,Ukimwi na 
madawa ya Kulevya 

Maendeleo 
ya Jamii        1,100,000        1,100,000 

10 Kuzindua Mradi wa Viwanja 153 
Mipango 
Miji     600,000,000        600,000,000 

11 
Kuweka jiwe la msingi kiwanda cha 
kujaza Gesi 

Mipango 
Miji     750,000,000   750,000,000 

12 Kuzindua ujenzi wa  Zahanati Afya 

      
 

33,100,605    24,000,000 115,109,011.80 172,209,616.80 
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13 
Kukagua Mradi wa Waelimisha  rika na 
upimaji Virusi vya UKIMWI  SHDEPH+       10,000,000  

     
542,078,100      

 
 

552,078,100 

14 
 Kukabidhi Hundi kwa Vikundi vya Vijana 
na Wanawake 

Maendeleo 
ya Jamii       10,000,000        10,000,000 

15 
Kukagua kazi wanazozifanya 
Wajasiliamali Wanaowezeshwa na SIDO SIDO       113,600,000 113,600,000 

16 

Kupokea taarifa ya Mapambano dhidi ya 
Madawa ya kulevya na kugawa 
vitambulisho kwa Wazee   350,000      

 
350,000 

 
JUMLA KUU   725,442,387 

  
543,067,300  801,789,400 6,124,865,040.20 8,283,067,927.20 
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5.0 MAJINA YA WAKIMBIZA MWENGE WA UHURU 

5.1 MAJINA YA WAKIMBIZA MWENGE WA UHURU KITAIFA MWAKA 2017 
1.  Bw. AMOUR  HAMAD AMOUR - KIONGOZI  MBIO ZA MWENGE KITAIFA 2017 

– KASKAZINI UNGUJA 
2. Bi.  SALOME OBADIA MWAKITALIMA -   KATAVI 
3. Bw. FEDRICK JOSEPH NDAHANI   - SINGIDA 

4. Bi. VATIMA YUNUSU HASSAN      - KUSINI PEMBA 
5. Bw. BAHATI MWANIGUTA LUGODISHA       -        GEITA 

6. Bw.SHUKRANI ISLAM MSURI  - MJINI MAGHARIBI 

5.2  JINA LA MKIMBIZA MWENGE KIMKOA 
1. APRONARY ANTONY WANGAO 

5.3 WAKIMBIZA MWENGE  MANISPAA YA SUMBAWANGA 
1. LEGIUS SAVERY THOMAS 

2. REVOCATUS PATRICK FABIANO 
3. FRANK LEONCE MBOGO 

5.4 MRATIBU WA MWENGE MANISPAA 
1. PELISIUS KALIKULE       Mratibu wa Mwenge Manispaa 0757 894 679 
2. ADAM EVARIST TUNGA – Mratibu msaidizi wa Mwenge Manispaa 0755797099 

5.5 WAANDISHI WA HABARI  
1.    PETI SIYAME – HABARI LEO / DAILY NEWS 

2. JOSHUA JOEL        - ITV 
3. MUSA MWANGOKA - MWANANCHI 

4. EMANUELY MAYUNGA- CHEMCHEM RADIO 
5. GULIAN ADOLF- NDINGALA FM RADIO 

5.6   MAFUNDI 
1. WILBROD  NKOFILA 
2. BENARD FATAKI 
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5.7 MAJINA YA VIONGOZI WAKUU WA MANISPAA 
1. MH. DKT.KHALFANY BONIFACE HAULE MKUU WA WILAYA YA    

SUMBAWANGA         0756088624 
2. MH. EMANUEL MALISAWA - MSTAHIKI MEYA WA MANISPAA YA 

SUMBAWANGA           0764 547 856   

3. ANTHONY CHOMA - NAIBU MEYA MANISPAA YA SUMBAWANGA 
0755338605 

4. NDG.HAMID A. NJOVU - MKURUGENZI WA MANISPAA YA SUMBAWANGA 
0754287802  
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6.0 TAARIFA FUPI ZA MIRADI ITAKAYOZINDULIWA, KUFUNGULIWA, KUWEKEWA 
MAWE YA MSINGI NA KUKAGULIWA KATIKA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 
MWAKA 2017 

I. KUZINDUA  MRADI WA SHAMBA LA MITI  EKARI 4 KATIKA  KIJIJI CHA 
KATUMBA AZIMIO 
JINA LA MRADI: Shamba la miti Kijiji cha Katumba Azimio 

 
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi 4,500,000.00 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi 4,000,000.00 
SALIO:    Shilingi 500,000.00 
WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:  Shilingi 00.00 
Halmashauri:  Kutoa ushauri wa Kitaalam 
Wananchi:                 4,500,000 
TAREHE YA KUANZA MRADI: 30 Desemba, 2015 
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: Endelevu 

MANUFAA YA MRADI 
Kuongeza kipato kwa Kaya baada ya kuuza mbao 30,000 katika shamba la ekari nne 
zenye thamani ya Tshs 180,000,000 baada ya kuvuna miti 2000 miaka 10 ijayo.  

Kuongeza upatikanaji wa Mazao ya misitu kama vile mbao zitakazosaidia malighafi kwa 
viwanda vidogo vinavyochakata mazao ya misitu na kuni kwa jamii ndani ya Manispaa. 
Kusaidia katika utunzaji wa Mazingira hususani kukabiliana na mabadiliko ya tabia nchi 

hivyo kusaidia kupunguza hewa ukaa katika anga la dunia. 
Kusaidia upatikanaji wa mvua. 

Kuwa shamba darasa la miti kwa wadau wengine 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie shamba la miti 
katika Kijiji cha   Katumba Azimio 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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II. KUKAGUA SHAMBA LA MFANO LA MAHINDI EKARI 10 KATIKA KIJIJI CHA 
KATUMBA AZIMIO 
JINA LA MRADI: Shamba la Mahindi Ekari 10 Kijiji cha Katumba Azimio 

 
GHARAMA YA MRADI: Shilingi: 5,825,000/=  
KIASI KILICHOTUMIKA: Shilingi: 4,615,000/= 

SALIO:   Shilingi: 1,210,000/= 

MCHANGO:  

Mwananchi/Mkulima:  Shilingi: 5, 425, 000/= 

Halmashauri: 400,000 kutoa ushauri wa kitalaam 

TAREHE YA KUANZA MRADI:        02/12/2016 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 24/07/2017 

MANUFAA YA MRADI 
 
Mkulima kuongeza kipato  baada ya kuvuna  magunia 240  na kuuza  magunia  230 
yenye thamani ya  Tshs 18,400,000  na magunia 10 kwa ajili ya chakula cha kaya kwa 

kuimarisha afya bora ya familia. 
Kusaidia upatikanaji wa malighafi kwa viwanda vya kusindika unga vilivyopo ndani na nje 

ya Manispaa ya Sumbawanga. 
Mkulima kuwa na mtaji kwa ajili ya maandalizi ya pembejeo za Kilimo msimu ujao 
Shamba darasa kwa Wakulima wengine 

Mkulima kutoa ajira ndogondogo ya vibarua kwa wanakijiji wenzake. 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utukagulie shamba la 
Mahindi ekari 10 Kijiji cha Katumba Azimio 

MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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III. KUZINDUA MRADI WA MAJI MSEREREKO KIJIJI CHA MLANDA KATA YA 
MILANZI 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa maji mserereko kiijiji cha Mlanda. 

 
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi: 355,932,421  
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi 355,932,421 
SALIO:     
WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:  Shilingi  354,932,421 
Halmashauri:  Shilingi  1,000,000 
 
TAREHE YA KUANZA MRADI:         2015/16 
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 2016/17  
 
MANUFAA YA MRADI 
Kuwapatia huduma ya maji safi na salama takribani wakazi 9582 wa kijiji cha Mlanda A & B.  

Kuiwezesha jamii kutumia maji safi na salama ili kuiepusha jamii na magonjwa yatokanayo 
na matumizi ya maji yasiyo safi na salama kama vile kuhara,homa ya tumbo ( typhoid) na 
kipindupindu. 

Kuwezesha jamii kupata huduma hii muhimu katika vituo vya kuchotea maji (DPs) 35 kwa 
umbali usiozidi mita 400 na hivyo kuokoa muda waliokua wakitumia kutafuta huduma ya 
maji safi na salama. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie Mradi wa Maji 
mserereko katika kijiji cha Mlanda. 

 

MWENGE WA UHURU 2017 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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IV. KUZINDUA MRADI WA UJENZI WA KALAVATI KIJIJI CHA MILANZI 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa kalavati kijiji cha Milanzi 

 

GHARAMA YA MRADI:  Shilingi:  60,461,407.40 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi: 50,942,257.05 
SALIO:    Shilingi: 9,519,150.35 
 
WACHANGIAJI 
Serikali kuu:   Shilingi 60,461,407.40  

Halmashauri:       Kutoa usimamizi wa kitaalam 

TAREHE YA KUANZA MRADI:  23/09/2016 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 28/03/2017 

MANUFAA YA MRADI 

Kurahisisha mawasiliano kwa njia ya barabara 

Kusaidia usafiri na usafirishaji wa bidhaa kwa wananchi 

Kuchochea shughuli za kiuchumi hususan biashara miongoni mwa wananchi 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie mradi wa ujenzi 
wa kalavati katika kijiji cha Milanzi 

 
 

MWENGE WA UHURU 2017 
 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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V. KUZINDUA  MRADI WA UJENZI WA KITUO CHA KUSINDIKA MAZIWA  KIZWITE 
OTC  KATA YA KIZWITE 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa mradi wa kituo cha kusindika Maziwa Kizwite OTC 

 

GHARAMA YA MRADI.  Shilingi: 123,698,382.00  

1. Ujenzi wa Mradi Tsh. 56,030,382.00. 

2. Ununuzi wa vifaa vya mradi Tsh. 67,666,000.00. 

KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi: 123,698,382.00 
SALIO:           Shilingi: 00 
 
WACHANGIAJI 
Serikali kuu:         Shilingi: 101,778,000.00 

Halmashauri:       Shilingi: 19,965,382.00 

Wananchi:     Shilingi:  1,955,000.00 

TAREHE YA KUANZA MRADI:  09/06/2015 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 13/03/2017 

MANUFAA YA MRADI 

Kuongeza thamani ya zao la maziwa 
Kuongeza kipato kwa wafugaji 
Kuongeza mapato kwa Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga 
Kuongeza lishe kwa jamii 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utufungulie mradi wa ujenzi 
wa kituo cha kusindika maziwa eneo la Kizwite OTC 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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VI. KUWEKA JIWE LA MSINGI MRADI WA UJENZI WA BARABARA KIWANGO CHA 
LAMI KM 5 (ASPHALT CONCRETE) BARABARA YA MASHINE ZA MPUNGA – 
MAJENGO, MPANDA ROAD-KATANDALA MISION. 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa barabara kiwango cha Lami km 5 Barabara ya Mashine za 
Mpunga – Majengo, Mpanda Road-Katandala Mision. 

 

GHARAMA YA MRADI: Shilingi 5,368,689,000 

KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi 1,306,693,857.96 

SALIO:   Shilingi 4,061,995,142.04 

WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:            Shilingi 5,368,689,000 

TAREHE YA KUANZA MRADI:  18/10/2016 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI:  19/10/ 2017 

MANUFAA YA MRADI 
Kutoa huduma ya usafiri na usafirishaji kwa wananchi na wafanyabiashara katika Mji wa 

Sumbawanga 
Kuchochea shughuli za kiuchumi, ajira na kipato katika Manispaa ya Sumbawanga 

Kupunguza uharibifu wa vyombo vya usafiri 
Kuboresha mji wa Sumbawanga 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuwekee jiwe la msingi 
mradi wa ujenzi wa barabara kiwango cha lami km 5 Barabara ya Mashine za 
Mpunga – Majengo, Mpanda Road-Katandala Mision. 

MWENGE WA UHURU 2017 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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VII. KUWEKA JIWE LA MSINGI UJENZI WA VYUMBA 05 VYA MADARASA NA OFISI 
01 YA WALIMU KATIKA SHULE MPYA YA MSINGI KASHAI KATA YA MOMOKA 

JINA LA MRADI: Ujenzi wa vyumba 05 vya madarasa na ofisi 01 ya walimu katika shule 
mpya ya msingi Kashai Kata ya Momoka 

 

GHARAMA YA MRADI:  Shilingi: 126,480,000 

KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi: 51,720,200 
SALIO:    Shilingi: 74,759,800 
 
WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:              Shilingi: 10,295,200 
Halmashauri:   Shilingi 30,325,000 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa        Shilingi 800,000  

Wananchi:   Shilingi 10,300,000 

TAREHA YA KUANZA MRADI: 11/11/2016  

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 11/11/2017 

MANUFAA YA MRADI 
Kupunguza msongamano wa wanafunzi kusoma katika shule ya Msingi Senga, Katusa, 
Katandala, Izia, Manzintiswe na Mafulala  
Kupunguza umbali kwa wanafunzi Kwenda shuleni 
Wanafunzi na walimu kujifunza na kufundisha katika mazingira mazuri 
Kuongeza tija ya ufaulu kwa wanafunzi kwa kusoma katika mazingira mazuri 
Kupunguza utoro kutokana na umbali 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuwekee jiwe la msingi 
mradi wa ujenzi wa vyumba 05 vya madarasa na ofisi 01 ya walimu katika shule 
mpya ya msingi Kashai Kata ya Momoka. 

MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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VIII. KUZINDUA  MRADI WA MAABARA YA FIZIKIA, SHULE YA SEKONDARI MAZWI 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa Maabara ya Fizikia shule ya Sekondari Mazwi  
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi: 38,144,000 

 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi: 31,000,000 
SALIO:    Shilingi:   7,144,000 
WACHANGIAJI 
Halmashaur:   Shilingi 25,601,400 
Wananchi:   Shilingi 5,209,400   
Wadau:          Shilingi 189,200 
TAREHE YA KUANZA MRADI: 2014/15  
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 2016/17  

MANUFAA YA MRADI 
Wanafunzi na walimu kutumia maabara kufundishia na kujifunza somo la Fizikia kwa 
vitendo 

Kuongeza hali ya ufaulu wa wanafunzi katika somo la Fizikia. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie Mradi wa 
Maabara ya Fizikia katika shule ya Sekondari Mazwi. 

 

MWENGE WA UHURU 2017 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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IX. KUZINDUA KLABU YA RUSHWA, UKIMWI NA MADAWA YA KULEVYA SHULE 
YA SEKONDARI MAZWI KATA YA IZIA 
JINA LA MRADI: Klabu ya Rushwa, UKIMWI na Madawa ya Kulevya Shule ya 
Sekondari Mazwi  
 

 
 
GHARAMA YA MRADI: Shilingi 1,100,000 
KIASI KILICHOTUMIKA: Shilingi 0 

SALIO:   Shilingi 1,100,000 

MCHANGO: Halmashauri: Shilingi 1,100,000 

TAREHE YA KUANZA MRADI:  05/02/2017 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: Endelevu 

MANUFAA YA MRADI 
Jamii kupata elimu juu ya kujikinga na janga la UKIMWI, Rushwa na matumizi ya Dawa 
za kulevya. 

Kukuza vijana katika maadili na kuandaa kizazi chenye kuwajibika katika maendeleo 
chanya ya Taifa.. 

Kuibua vipaji mbalimbali kwa wanafunzi (vijana) katika sanaa hususani maigizo, ngoma 
mashairi na nyimbo. 

Kutoa elimu kwa wanafunzi ili kutambua wajibu wao katika jamii juu ya mapambano dhidi 
ya rushwa, UKIMWI na madawa ya kulevya. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie Klabu ya 
Rushwa, UKIMWI Na Madawa ya Kulevya Shule ya Sekondari Mazwi Kata ya Izia 

MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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X.KUZINDUA MRADI NA  KUGAWA HATI MILIKI 04 KATI YA 14  KWA WAMILIKI WA 
VIWANJA 153 KATIKA ENEO LA VIWANDA VIDOGO KANONDO KATA YA 
NTENDO. 
JINA LA MRADI: Mradi wa viwanja 153 eneo la viwanda vidogo kanondo  

 
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi 600,000,000 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi 585,942,472  
SALIO:    Shilingi 14,057,528 
 
WACHANGIAJI 
Halmashauri:            Shilingi: 600,000,000 

TAREHE YA KUANZA MRADI:   2015/2016 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 2016/2017 

MANUFAA YA MRADI 

Kupanga Mji kwa kuondoa viwanda katika makazi ya wananchi  

Kuwa na eneo maalum kwa ajili ya uwekezaji wa viwanda na maghala 

Kutoa ajira wakati wa kujenga viwanda na kuendesha viwanda kwa wakazi wa Manispaa 
ya Sumbawanga 

Kusaidia kudhibiti uchafuzi wa mazingira katikati ya mji wa Sumbawanga hususan 
takataka zinazotokana na viwanda 

Kupunguza uharibifu wa barabara katikati ya mji wa Sumbawanga 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuzindulie na kutoa hati 
miliki 04 kati 14 kwa wamiliki wa viwanja 153 katika eneo la viwanda vidogo 
Kanondo Kata ya Ntendo. 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XI. KUWEKA JIWE LA MSINGI MRADI WA KIWANDA KIDOGO CHA KUJAZA GESI 
YA MATUMIZI YA NYUMBANI KATIKA ENEO LA VIWANDA VIDOGO KANONDO 
KATA YA NTENDO. 
JINA LA MRADI: Ujenzi wa kiwanda kidogo cha kujaza gesi (MIHAN GAS) katika eneo 
la viwanda vidogo kanondo kata ya ntendo 

 
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi  750,000,000 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi  500,000,000 
SALIO:    Shilingi  250,000,000  
 
WACHANGIAJI 
MIHANI GAS:            Shilingi 750,000,000 

TAREHE YA KUANZA MRADI:  30/04/2015 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 30/06/2017 

MANUFAA YA MRADI 

Kutoa ajira za kudumu 8 na zisizoza kudumu 15 kwa wakazi wa Manispaa ya 
Sumbawanga 

Kusaidia upatikanaji wa nishati ya gesi kwa bei nafuu kwa wakazi wa Mji wa 
Sumbawanga na maeneo jirani. 

Kusaidia utunzaji wa mazingira kwa kuwa na nishati mbadala kwa wananchi wa 
Manispaa ya Sumbawanga na maeneo jirani 

Kuongeza kipato kwa Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga kutokana na kodi 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utuwekee jiwe la msingi 
katika eneo la viwanda vidogo eneo la Kanondo Kata ya Ntendo. 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XII. KUFUNGUA MRADI WA UJENZI WA ZAHANATI KATIKA KIJIJI CHA LUWA 
KATA YA NTENDO  
JINA LA MRADI: Ujenzi wa Zahanati katika Kijiji cha Luwa  

 
GHARAMA YA MRADI:  Shilingi 172,209,616.80 
KIASI KILICHOTUMIKA:  Shilingi 172,209,616.80 
SALIO:    Shilingi 00 
WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:                      Shilingi  115,109,011.80 
Halmashauri:                      Shilingi    33,100,605.00 

Wananchi:                     Shilingi    24,000,000.00 
 
TAREHE YA KUANZA MRADI:  2014/2015 
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI:  2016/2017 

MANUFAA YA MRADI 
Kuimarisha huduma za Afya kwa wananchi kwa kusogeza huduma za Afya karibu na 
wananchi. Mradi utahudumia zaidi ya kaya 947 zenye jumla ya wakazi 5,362 wakiwemo 
wanaume 2,618 na wanawake 2,744 katika kijiji cha Luwa na vijiji jirani. 

Kupunguza vifo vya mama na mtoto kwa wananchi. 

Kuwezesha watoto wote kupata chanjo kwa wakati ili kuwakinga na magonjwa 
yanayozuilika kwa chanjo. 

Kuijenga jamii iliyo na watu wenye Afya nzuri  na kushiriki katika shughuli mbalimbali za 
Maendeleo ikiwa ni pamoja na kuongeza kipato kwa wananchi na Taifa  kwa ujumla. 

Kuongeza vituo vya kudhibiti ugonjwa wa Malaria 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utufungulie mradi wa ujenzi 
wa Zahanati   kijiji cha Luwa Kata ya Ntendo. 

 

MWENGE WA UHURU 2017 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XIII. KUKAGUA MRADI WA WAELIMISHAJI RIKA NA UPIMAJI VIRUSI VYA UKIMWI 
KATIKA MANISPAA YA SUMBAWANGA ASASI YA SHIDEPHA+ 
JINA LA MRADI:  Waelimishaji rika na Upimaji wa maambukizi ya virusi vya UKIMWI 
kwa hiari 

GHARAMA YA MRADI:  Shilingi 552,078,100 
 

 
 
 
KIASI KILICHOTUMIKA   Shilingi 313,205,335 
SALIO:     Shilingi  238,872,765 
WACHANGIAJI 
Halmashauri:  Shilingi  10,000,000 
Wahisani:              Shilingi  542,078,100 
 
TAREHE YA KUANZA MRADI: 01/10/2015 
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: 31/9/2017  
MANUFAA YA MRADI 
Jamii kuelewa umuhimu wa upimaji wa VVU 
Jamii kuelewa matumizi sahihi ya Kondomu kwa kinga ya VVU, magonjwa ya ngono 
Jamii kuelewa mila potofu zinazowazunguka zinazochangia maambukizi ya VVU  
Jamii kutambua tabia hatarishi zinazochochea maambukizi ya VVU katika jamii na 
kuongeza Afya ya watu wanaoishi na VVU na UKIMWI 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba ukague mradi wa 
waelimishaji rika na Upimaji wa maambukizi ya virusi vya UKIMWI asasi ya 
SHIDEPHA+ katika Manispaa ya Sumbawanga 

 

MWENGE WA UHURU 2017 
 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
 



20 

 

XIV. KUKAGUA NA KUKABIDHIA HUNDI ZENYE THAMANI YA SHILINGI 10,000,000 
MRADI WA MIKOPO VIKUNDI VYA UJASILIAMALI VYA VIJANA 4 NA WANAWAKE 
4 MANISPAA YA SUMBAWANGA 
JINA LA MRADI: Vikundi vya Ujasiliamali vya Vijana na Wanawake Manispaa ya 
Sumbawanga 

 

GHARAMA YA MRADI:  Shilingi: 10,000,000 
KIASI KILICHOTUMIKA   Shilingi: 10,000,000 
SALIO:     Shilingi  00 
 
WACHANGIAJI 
Halmashauri:                         Shilingi: 10,000,000 
  
HALI YA MRADI:                          Endelevu. 
 
MANUFAA YA MRADI 
Kuongeza hali ya ajira na ubunifu kwa vijana na wanawake. 

Kutoa mikopo yenye masharti nafuu kwa wanawake na vijana wenye kipato cha chini 
kupita vikundi. 
Kuongeza kipato cha wanakikundi. 

Kuinua hali ya maisha kwa wanakikundi wajasiliamali. 
Kuboresha hali ya maisha na kiuchumi ngazi ya kaya  

Vikundi vitapata fursa ya kukopa mikopo kwenye taasisi za kifedha na kaunzisha miradi 
ya kikundi kupitia semina na mikopo inayotolewa na mfuko. 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba utukagulie shughuli za 
vikundi na kutoa Hundi zenye thamani ya shilingi 10,000,000 kwa vikundi vya 
ujasiliamali vya Vijana 4 na Wanawake 4 Manispaa ya Sumbawanga 
 

MWENGE WA UHURU 2017 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XV. KUPOKEA TAARIFA YA MAPAMBANO DHIDI YA MADAWA YA KULEVYA 
KATIKA MANISPAA YA SUMBAWANGA 
Manispaa imeendelea kutoa elimu dhidi ya matumizi ya madawa ya kulevya  kwa 

wananchi wake. Wananchi kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi tumekuwa tukipambana na 

upatikanaji, usambazaji na matumizi  ya madawa ya kulevya ambayo yana athari kubwa 

katika jamii, kama vile; kuleta maambukizi mapya ya  VVU/UKIMWI kwa wanaojidunga 

sindano za madawa hayo na hivyo kuleta athari za kiuchumi na kijamii. 

Ushirikiano mkubwa katika zoezi hili umekuwa ni kwa kutumia vikundi vya polisi jamii 

ambapo kuna jumla ya vikundi 6 katika kata 19 za Manispaa.   Katika kipindi cha mwaka 

2016 kesi za bangi zilikuwa 37 na heroin 1 watuhumiwa 42 walikamatwa, 4 walipatikana 

na hatia na kuhukumiwa kifungo na waliobaki baadhi walilipa faini, walitoroka na kesi 

ziko kwa RCO. Jumla ya Kesi 9 zilikuwa Mahakamani. Kwa mwaka 2017 kesi za bangi 

ziko 5, heroin 2 na pombe ya moshi 2 ,watuhumiwa 9 wamekamatwa kesi zote ziko 

mahakamani. 

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba upokee taarifa ya 
mapambano dhidi ya madawa ya kulevya katika Manispaa ya Sumbawanga 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XVI. TAARIFA FUPI YA KUGAWA VITAMBULISHO VYA MATIBABU KWA WAZEE 
100 
JINA LA MRADI: Vitambulisho vya matibabu kwa wazee  

 

GHARAMA ZA MRADI:                                         Shilingi 350,000.00 
KIASI KILICHOTUMIKA:                                      Shilingi 350,000.00 
SALIO:                                                                 Shilingi 00.00 
WACHANJGIAJI 

Halmashauri:              Shilingi 350,000.00 

 

TAREHE YA KUANZA MRADI: 2013/14 

TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: Endelevu 

MANUFAA YA MRADI 

Kuwawezesha wazee kupata punguzo la gharama za matibabu kwa huduma 
zinazotolewa kwa malipo ikiwa ni pamoja na kupata upendeleo kwenye maeneo ya 
msongamano wa watu 
Kuboresha upatikanaji wa huduma za matibabu kwa wazee 
Kuwawezesha wazee kupata huduma za matibabu kwa haraka  

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba ugawe vitambulisho vya 
matibabu wazee 5 kwa niaba ya wazee wengine wa Manispaa ya Sumbawanga 

 
MWENGE WA UHURU 2017 

 
OYEEEEEEEEEEE………...!!! 
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XVII. KUPOKEA TAARIFA NA KUKAGUA KAZI WANAZOZIFANYA WAJASILIAMALI 
WANAOWEZESHWA NA SIDO KATIKA MANISPAA YA SUMBAWANGA 
JINA LA MRADI: Wajasiliamali wanaowezeshwa na SIDO katika Manispaa ya 
Sumbawanga 

 

GHARAMA YA MRADI:  Shilingi: 113,600,000.00 
  
KIASI KILICHOTUMIKA   Shilingi: 113,600,000.00 
 
SALIO:     Shilingi: 00. 
WACHANGIAJI 
Serikali Kuu:  Shilingi: 113,600,000.00 
 
TAREHE YA KUKAMILIKA MRADI: Endelevu. 
 
MANUFAA YA MRADI 
Kutoa ajira kwa vijana  wajasiliamali 96 
Kuongeza kipato kwa wajasiliamali 

Jamii kupata bidhaa bora na kwa urahisi zinazotengenezwa hapa nchini 
Kuinua hali ya maisha kwa wajasiliamali 

Kuongeza ubunifu kwa wajasiliamali wa Manispaa ya Sumbawanga 
Kuongeza kipato kwa Taifa 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa tunaomba upokee taarifa na kukagua 
kazi wanazozifanya wajasiliamali wanaowezeshwa na SIDO katika Manispaa ya 
Sumbawanga 

MWENGE WA UHURU 2017 
 

OYEEEEEEEEEEE………...!!! 

 
 

 

 


