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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA RUKWA MHE. 
MAGALULA SAID MAGALULA ALIYOITOA WAKATI WA 
KIKAO KAZI NA WAFANYABIASHARA WA MJINI 
SUMBAWANGA KATIKA UKUMBI WA LIBORI CENTRE 
SUMBAWANGA TAREHE 03 JANUARI, 2016 
 
Mwenyekiti wa TCCIA - Mkoa wa Rukwa, 

Katibu Tawala Mkoa, 

Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga, 

Ndugu Wafanyabiashara na Wakulima, 

Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya ya Sumbawanga, 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Sumbawanga  

Viongozi wa Taasisi za Serikali,  

Watendaji wa Serikali, 

Ndugu Waandishi wa Habari 

Wageni waalikwa  

Mabibi na Mabwana. 

 

Napenda kuchukua fursa hii, kumshukuru Mwenyekiti wa 

TCCIA - Mkoa wa Rukwa kwa kuitikia wito pamoja na 

Timu nzima ya wafanyabiashara wa Mjini Sumbawanga. 
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Niliona ni vema tukutane pamoja leo kwa ajili ya kuona 

namna bora ya kuupeleka Mkoa wetu mbele katika 

masuala ya uchumi na uzalishaji, hivyo kwa masuala 

ambayo tutayajadili mahala hapa nitaomba ujumbe wake 

usambazwe Mkoa mzima kwa ajili ya utekelezaji. 

 

Kama ambavyo amegusia Kaimu Katibu Tawala Mkoa, 

madhumuni ya kukutana kwetu mahala hapa, ni kwa ajili 

ya kujadili na kuona uwezekano wa ninyi wafanyabiashara 

kuitumia fursa ya kuwekeza katika biashara ya uongezaji 

thamani mazao yanayozalishwa ndani ya Mkoa. 

 

Kikao hiki pia ni muafaka kujadili na kupata ufumbuzi wa 

masuala mengine ambayo ni kikwazo katika maendeleo ya 

Mkoa kibiashara. 

 

Serikali inazidi kutoa fursa kwa Sekta binafsi kuweza 

kutekeleza majukumu yake kwa dhana ya (Public Private 

Partnership), Serikali ina wajibu wa kuweka mazingira 

wezeshi kwa Sekta binafsi kuwekeza na kutengeneza faida 

kwa kufuata miongozo, sheria, kanuni na taratibu. 
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Ni wajibu wa Serikali kuweka mazingira wezeshi kwa kuwa 

Sekta binafsi ni mdau muhimu katika Maendeleo kwa 

kuwa idadi kubwa ya Ajira zipo Sekta binafsi, pia Sekta 

binafsi ni walipa kodi wazuri na kuwezesha Serikali kutoa 

huduma kupitia makusanyo ya kodi.  

 

Serikali ina wajibu wa kuhakikisha Sekta binafsi inakuwa 

endelevu kwa kushirikiana pamoja na Sekta binafsi 

yenyewe kukabiliana na changamoto mbalimbali 

zitakazojitokeza ili kuwa na uchumi endelevu. 

 

Hivyo natoa wito kwa Taasisi zote za Serikali pamoja na  

Wafanyabiashara, kwanza tuone uwezekano wa kufanya 

kazi pamoja kwa mtazamo chanya, tutambue fursa zilizopo 

na kuona namna bora ya kuzitumia kwa nguvu ya pamoja, 

tuainishe changamoto tutakazozibaini na tuone namna ya 

kuzikabili kwa pamoja. 

 

Tutumie fursa hii vizuri kusikiliza mada itakayowasilishwa 

kuhusu uzalishaji wetu ndani ya Mkoa na kubaini maeneo 

ya uwekezaji hususani uongezaji thamani, pia tutapokea 

mawasilisho ya taarifa ya TCCIA pamoja na mapendekezo 
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yao ili tuone namna bora ya kutoka hapa tulipo na 

kusogea mbele kimaendeleo. 

 

Baada ya kusema hayo kwa uchache napenda kusema 

kikao hiki kimefunguliwa rasmi. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 

Magalula S. Magalula 

MKUU WA MKOA 
RUKWA 

 


