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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA RUKWA MHE. 
ZELOTE STEPHEN ZELOTE ALIYOITOA WAKATI WA 
MKUTANO NA WAFANYABIASHARA WA MJINI 
SUMBAWANGA KATIKA UKUMBI WA LIBORI CENTRE 
SUMBAWANGA TAREHE 23 JUNI, 2016 
 
Mwenyekiti wa TCCIA - Mkoa wa Rukwa, 

Katibu Tawala Mkoa, 

Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga, 

Ndugu Wafanyabiashara na Wakulima, 

Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya ya Sumbawanga, 

Mkurugenzi wa Manispaa ya Sumbawanga  

Viongozi wa Taasisi za Serikali,  

Watendaji wa Serikali, 

Ndugu Waandishi wa Habari 

Wageni waalikwa  

Mabibi na Mabwana. 

 

Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa Rehema kwa kutuwezesha kukutana mahali 

hapa.   
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Aidha, kupitia hadhara hii napenda kutoa shukrani za 

pekee kwa Mheshimiwa Dkt. John Pombe Joseph Magufuli 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuniteua 

kuwa Mkuu wa Mkoa wa Rukwa.   

 

Ninaomba tuzidi kushirikiana kwa Maendeleo ya Mkoa 

wetu. 

 

Ni takribani miezi sita sasa tangu kikao kilichopita cha 

wafanyabiashara kilipoketi tarehe 03 Januari, 2016 na 

kuhudhuriwa na Mkuu wa Mkoa aliyenitangulia Mhe. 

Magalula Said Magalula. 

 

Jambo ambalo nataka kulisisitiza ni masuala gani ambayo 

yalikuwa maazimio katika Kikao hicho ambayo kwa sasa 

tupate utekelezaji wake. Ni maagizo gani kama Serikali 

tunawataka Sekta binafsi mshirikiane na Serikali ili 

kukuza Uchumi na kuongeza kipato. Pia ni masuala gani 

sisi kama Serikali ambayo Sekta binafsi mnapendekeza au 

kuomba ufafanuzi. 
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Jambo jingine ni vema tukatambua majukumu na wajibu 

wa TCCIA, nini mmefanya hadi sasa matarajio yenu kwa 

baadaye ni nini mnategemea kufanya na mikakati yake. 

  

Matarajio ya Serikali kwa TCCIA ni kuona:- 

 Inahudumia Jamii ya Wafanyabiashara na kuwasaidia 

kuyafikia masoko 

 Kuongeza wigo wa Ajira na mazingira ya biashara 

yenye faida 

 Kutengeneza nafasi za ajira na kuwa kichocheo cha 

ukuaji wa kiuchumi, kupitia Sekta ya biashara, 

Viwanda na kilimo 

 Kwa kifupi TCCIA nimuhamasishaji na muwezeshaji 

wa ukuaji wa biashara. 

Serikali inazidi kutoa fursa kwa Sekta binafsi kuweza 

kutekeleza majukumu yake kwa dhana ya (Public Private 

Partnership), Serikali ina wajibu wa kuweka mazingira 

wezeshi kwa Sekta binafsi kuwekeza na kutengeneza faida 

kwa kufuata miongozo, sheria, kanuni na taratibu. 

 

Ni wajibu wa Serikali kuweka mazingira wezeshi kwa kuwa 

Sekta binafsi ni mdau muhimu katika Maendeleo kwa 

kuwa idadi kubwa ya Ajira zipo Sekta binafsi, pia Sekta 
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binafsi ni walipa kodi wazuri na kuwezesha Serikali kutoa 

huduma kupitia makusanyo ya kodi.  

 

Hivyo natoa wito kwa Taasisi zote za Serikali pamoja na  

Wafanyabiashara, kwanza tuone uwezekano wa kufanya 

kazi pamoja kwa mtazamo chanya, tutambue fursa zilizopo 

na kuona namna bora ya kuzitumia kwa nguvu ya pamoja. 

 

Katika risala ya Mwenyekiti wa TCCIA kuna baadhi ya hoja 

zimeibuka ambazo nitaomba, tupate ufafanuzi kutoka 

Taasisi za Serikali zilizopo mahali hapa. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 

Zelote Stephen Zelote 

MKUU WA MKOA 
RUKWA 

 


