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HOTUBA YA KATIBU TAWALA MKOA NDUGU SMYTHIES E. 
PANGISA ALIYOITOA WAKATI WA MAKABIDHIANO YA  
VYUMBA 5 VYA UPASUAJI NA VIFAA VYA KUFANYIA 
UPASUAJI KATIKA KIJIJI CHA MWIMBI WILAYA KALAMBO 
TAREHE  19 JUNI, 2014. 
 
Mheshimiwa Mgeni rasmi Iddi Hassani Kimanta (Mwakilishi wa 

Naibu Waziri wa Afya) 

 

Mwenyekiti wa Bodi ya Taasisi ya Benjamin William Mkapa 

HIV/AIDS, Meja Jenerali (Mst)  Herman Lupogo 

 

Wenyeviti na Wakurugenzi wa Halmashauri za Mkoa wa Rukwa 

 

Afisa Mtendaji Mkuu wa BMAF, 

 

Wataalamu na Watendaji wa Serikali na wa BMAF 

 

Wageni waalikwa, 

 

Ndugu Waandishi wa Habari  

 
Mabibi na Mabwana, 
 
Awali ya yote napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

rehema kwa kutuwezesha kukutana mahali hapa kwa shughuli hii 

muhimu ya makabidhiano ya vyumba vitano (5) vya upasuaji 

pamoja na vifaa vya upasuaji. 
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Pia napenda kuchukua fursa hii kumshukuru mwenyezi Mungu 

kwa kuwajaalia Wadau wetu wa Maendeleo Viongozi na Watendaji 

wa BMAF kuweza kusafiri salama na kuweza kushiriki katika tukio 

muhimu la leo. 

 

Aidha kwa namna ya pekee napenda kutoa salaamu nyingi za Mhe. 

Eng. Stella Martin Manyanya (Mb) Mkuu wa Mkoa wa Rukwa kwa 

Wafadhili wetu BMAF. Nimeweza kuwasiliana naye anawasalimu 

sana na alipenda awepo yeye binafsi lakini kutokana na ufinyu wa 

muda na kukabiliwa na safari muhimu nje ya nchi kwa shughuli 

za Serikali ameshindwa kuungana nasi 

 

Kwa niaba ya Wananchi na Viongozi wa Mkoa wa Rukwa napenda 

kutumia fursa hii, kushukuru kwa kukabidhiwa vyumba (5) vya 

upasuaji pamoja na vifaa vyake. Mchango huo katika sekta ya Afya 

ni muhimu na umekuwa wakati muafaka katika mapambano dhidi 

ya vifo vya Mama wajawazito. 

 

Sisi Wananchi wa Mkoa wa Rukwa tutauenzi msaada huu, kwa 

kuvitunza vyumba hivyo (5) pamoja na vifaa vyake pia tutatumia 

huduma hizo, kwa kuhamasishana kutumia vituo vyetu vya Afya 

pamoja na huduma zake. 

 

Mkoa wa Rukwa leo tumepokea vyumba (5) vya upasuaji na vifaa 

vyake kwa mchanganuo wa (Wilaya ya Kalambo vyumba 2, Wilaya 

ya Nkasi vyumba 2, na Wilaya ya Sumbawanga chumba 1.) 

 

Kwa namna ya pekee napenda kuushukuru Uongozi na 

Menejimenti ya Taasisi ya Benjamin Mkapa kwa kuendelea 
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kutusaidia katika Sekta ya Afya, maendeleo ya Sekta ya Afya 

katika Mkoa wa Rukwa kwa sehemu pia inatokana na mchango wa 

taasisi ya BMAF. 

 

Kama ambavyo imesomwa katika taarifa ya Mtendaji Mkuu wa 

BMAF, ni kweli Mkoa umenufaika na juhudi za BMAF kwa kuajiri 

na kuleta watumishi wa afya 50 katika mkoa wa Rukwa ambao 

wamekuwa wanatoa huduma za tiba katika maabara ya Hospitali 

ya mkoa, katika hospitali za wilaya na  vituo vya afya vya serikali. 

Mkoa umepokea Walimu tisa (9) ambao wapo katika Vyuo vilivyopo 

katika mkoa wetu 

 

Kama Mkoa tumenufaika na “scholarship” kwa wanafunzi 

11kutoka wilaya ya Nkasi, Sumbawanga DC na Sumbawanga 

Manispaa Wanafunzi hao wapo katika Vyuo vya afya ili kupata 

Cheti cha Uuguzi na Afisa Tabibu Msaidizi. Taasisi ya BMAF 

ilikabidhi nyumba za wafanyakazi 20 kati ya 40 zinazojengwa 

katika Mkoa wetu mwaka 2013.  

 

Tumeendelea kunufaika kutokana na mafunzo mbalimbali kwa 

upande wa menejimenti ya idara ya afya na watumishi wa afya wa 

vituo vya tiba, kuhusiana na utoaji wa huduma kwa wagonjwa wa 

ukimwi, pamoja na huduma za wajawazito. 

 

Mkoa unatambua jitihada za BMAF kwa kuimarisha sekta ya afya 

ndani ya Mkoa tunapenda kuwashukuru Wadau wote wa 

maendeleo ambao kwa namna moja au nyingine wamewezesha 

haya kufanyika ndani ya Mkoa, kupitia michango yao ambayo tija 
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yake inaonekana kwa kupunguza vifo vya Mama Wajawazito ili 

kufikia malengo ya Millenia ya asilimia 75 ifikapo 2015 

 

Baada ya kusema hayo kwa niaba ya Wananchi wa Mkoa wa 

Rukwa napenda kuwaomba BMAF muendelee kuelekeza nguvu 

zanu kwetu katika kutukwamua katika jitihada ambazo Serikali 

tunazifanya katika kuimarisha sekta ya Afya katika Mkoa wetu. Ili 

kuimarisha Sekta ya Afya ni wazi Sekta ya Umma na Sekta binafsi 

zinatakiwa kufanya kazi kwa pamoja. Hivyo naomba tuendelee 

kufanya kazi pamoja. 

 

Aidha kwa niaba ya Wananchi wa Mkoa wa Rukwa napenda 

kutuma salamu nyingi sana kwa Mzee wetu Rais Mstahafu wa 

awamu ya 3 Benjamin William Mkapa kwa kuanzisha Taasisi hii ya 

BMAF imetufaa sana Wananchi wa Mkoa wa Rukwa. 

 

Napenda kuwashukuru Wananchi wa Mwimbi kwa kujitokeza kwa 

wingi katika shughuli hii ya makabidhiano, pia nashukuru Vikundi 

vyote vya burudani kwa kutumbuiza na kutoa ujumbe wenye 

kujenga na kutia hamasa. 

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

 

 

 

Smythies E. Pangisa 

KATIBU TAWALA MKOA  
RUKWA 


