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SALAMUA ZA MKUU WA MKOA WA RUKWA MHE. 

MAGALULA SAID MAGALULA ALIZOZITOA WAKATI WA 

KILELE CHA WIKI YA SHERIA NCHINI KANDA YA 

SUMBAWANGA TAREHE 04 FEBRUARI, 2016  

 

Mheshimiwa Jaji Mfawidhi, Kanda ya Sumbawanga, 

Mheshimiwa Jaji Kassim M. Nyangarika, Jaji wa Mahakama Kuu 

Kanda ya Sumbawanga. 

Wakili wa Serikali Mfawidhi wa Mkoa wa Rukwa, 

Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga, 

Waheshimiwa Viongozi wa Madhehebu ya Dini, 

Mheshimiwa Msajili wa Wilaya, Kanda ya Sumbawanga 

Waheshimiwa Mawakili wa Serikali na Wakujitegemea, 

Waheshimiwa Mahakimu, 

Mheshimiwa Mwenyekiti wa Baraza la Ardhi na Nyumba la Wilaya 

ya Sumbawanga. 

Wajumbe wa Kamati ya Ulinzi na Usalama Mkoa, 

Viongozi wa Vyama vya Siasa, 

Viongozi wa Taasisi za Umma na Taasisi binafsi, 

Watumishi wa Mahakama,  

Ndugu Waandishi wa Habari, 

Wageni waalikwa, 

Mabibi na Mabwana. 
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Napenda kuchukua fursa hii, kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema kwa kutuwezesha kushiriki kilele cha 

maadhimisho ya wiki ya sheria Nchini. 

 

Kama inavyofahamika Nchi yetu inaongozwa na mihimili mitatu 

“Mahakama, Bunge na Utawala” 

Binafsi nimefarijika namna ambavyo mihimili hii inavyoshirikiana. 

Nchi yetu inaongozwa kwa misingi ya Utawala wa Sheria. Hivyo ili 

nchi hii iweze kutawalika tunapata miongozo katika Mhimili wa 

Mahakama ambako ndiko mliko bobobea katika kutafsiri sheria za 

Nchi yetu. 

Hivyo basi katika neno langu hili la salaamu, napenda kutoa wito 

kwetu sote tuenzi ushirikiano huu uliopo ili tuweze kuwatendea 

“Haki” Wananchi wetu. 

 

Natoa Wito kwetu sote Wadau tuliopo hapa, kwa kuwa sote nia yetu 

ni moja kuhakikisha Mwananchi anapata “Haki” katika mfumo wa 

mahusiano ya Serikali na Taasisi nyingine ikiwemo Taasisi za Umma, 

binafsi na Taasisi za dini. Hivyo tuzidishe umoja miongoni mwetu. 

Umoja ambao peke yake utapelekea baadhi ya changamoto 

kupungua katika suala zima la kumpatia mwananchi “Haki” 

 

Baada ya Maadhimisho haya ni mwanzo wa shughuli za Mahakama 

kwa Mwaka 2016.  Napenda kuwatakieni kila la heri katika 

majukumu yenu ya kuhakikisha mnasimamia “Haki” Mwenyezi 
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Mungu awatangulie katika jukumu hilo zito “Jukumu hilo ni zito 

kwa kuwa mmebeba dhamana ya kusimamia na kuhakikisha “Haki” 

inatendeka. Kama ambavyo inafahamika kupitia Maandiko 

matakatifu Jukumu hilo pia lilitekelezwa na Mitume na Manabii wa 

Mungu kwa niaba ya Mungu. 

 

Kutekeleza Jukumu hilo inahitajika uadilifu wa hali ya juu. 

 

Mimi binafsi nawenzangu nitatoa ushirikiano bila kusita ili 

kuhakikisha “Haki” za Wananchi wetu zinatolewa bila kikwazo 

chochote sawa sawa na kauli mbiu yetu ya leo “HUDUMA ZA HAKI 

KUMLENGA MWANANCHI: WAJIBU WA MAHAKAMA NA 

WADAU”  tutatekeleza wajibu wetu kama Wadau wa Mahakama. 

 

Napenda kuhitimisha kwa kushukuru Wadau wote ndani ya Mkoa 

kwa ushirikiano mnaotupatia katika kuleta maendeleo ndani ya 

Mkoa, tuzidi kushirikiana kila mmoja anahitaji mchango wa 

mwingine, na kila mmoja miongoni mwetu ni muhimu katika 

maendeleo ya Mkoa 

 

Asanteni kwa kunisikiliza.  

 

Magalula S. Magalula 
MKUU WA MKOA RUKWA 


