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SALAMU ZA MKUU WA MKOA KATIKA 
MAADHIMISHO YA SHEREHE YA WAUGUZI 
DUNIANI KATIKA MKOA WA RUKWA 
YALIYOFANYIKA SUMBAWANGA TAREHE 12 
MEI, 2017 

 

Mwenyekiti wa CCM Mkoa, 

Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya, 

Mganga Mkuu wa Mkoa 

Muuguzi Mkuu wa Mkoa, 

Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa wa 
Rukwa, 

Viongozi wa TANNA kutoka katika matawi yote, 

Wauguzi, 

Watumishi wote wa Sekta ya Afya, 
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Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Leo ni siku ambayo Wauguzi Duniani kote wapo 
katika maadhimisho ya siku ya Wauguzi ambapo 
pia ninyi katika Mkoa wa Rukwa mnashiriki.  
Tunashukuru sana kwa maamuzi yenu ya 
kutushirikisha sote tuliopo hapa na kunipa mimi 
heshima ya kuwa mgeni rasmi. 

 

Nipende kuchukua nafasi hii kukupongeza wewe 
Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi na wenzako 
wote katika Mkoa wa Rukwa kwa kazi nzuri ya 
uuguzi ambayo mnaendelea kuifanya katika 
maeneo mbalimbali yanayohitaji uwepo wenu.  Kila 
mmoja wetu katika Mkoa anatambua umuhimu 
wenu na hata ninyi mnatambua umuhimu wenu 
katika Hospitali zetu. 
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Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Nachukua nafasi hii vilevile kuwashukuru kwa 
ushirikiano wenu mnaouonesha kwa madaktari, 
wagonjwa na wadau wengine wote katika Sekta ya 
Afya ndani ya Mkoa huu.   

 

Niwapongeze kwa kuendeleza kwa moyo wa dhati 
kabisa misingi yote ya mwanzilishi wa uuguzi Bi. 
Florence Night Ngale.  Mwanzilishi huyu inaonesha 
katika historia kwamba ni mama aliyejitoa 
kikamilifu katika hali ngumu na kutoa huduma za 
uuguzi. Ni matumaini yangu nanyi hamtatofautiana 
na mama huyo wa mfano.  Kazi yenu tunaamini ni 
ya wito kwa kizalendo na imani. 

 

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Kauli Mbiu yenu ya Mwaka huu inasema 
“WAUGUZI NI MBIU YA KUYAFIKIA MALENGO 
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ENDELEVU YA MILENIA”. Endeleeni kutoa 
huduma kama kauli mbiu hiyo ili tuweze kufikia 
malengo ya milenia ya kupunguza Vifo vya Akina 
Mama wajawazito, watoto pamoja na UKIMWI kwa 
kutoa huduma kwa weledi, kujituma, upendo, 
huruma na kuzingatia taaluma yenu.   Endeleeni 
kutoa elimu kwa akina mama au wasichana 
wanaojifungua katika umri mdogo kwa kuwapa 
elimu juu ya lishe bora kwa watoto ili kuepukana na 
Udumavu.  Na hii ni kutokana na kuwa ninyi 
wauguzi mna  uelewa mpana na mchango mkubwa 
sana katika Mkoa na jamii kwa ujumla.  
Tunategemea kusonga mbele kiuchumi.  Na hii 
itawezekana kama wauguzi mtatoa elimu kwa jamii 
juu ya masuala hayo. 

 

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Napenda kusisitiza kwamba, Halmashauri 
wanatakiwa kununua dawa na vifaa tiba ili wauguzi 
waweze kutoa huduma zao wakiwa huru ili 
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kuepuka migogoro inayoweza kutokea kati yao na 
wagonjwa. 

 

Natoa agizo Wakurugeni wote wa Halmashauri 
wahakikishe pesa wanazoletewa na Serikali kwenye 
mfuko wa pamoja wa afya (Basket Fund) hazitumiki 
kwa kazi nyingine yoyote zaidi ya kununua dawa 
na vifaa tiba. 

 

Wakurugenzi wa Watendaji chini yao wahakikishe 
wanasimamia wananchi kujiunga na mfumo wa 
Bima ya Afya ya Jamii (CHF).  Hali kadhalika 
kusimamia makusanyo ya papo kwa papo kwa 
kutumia mashine za kielektroniki na kupelekwa 
benki. 

 

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Katika risala ya wauguzi kero mbalimbali 
zimeainishwa nami nataka nwahakikishie 
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nimeyasikia na ningependa mnipe nafasi ya kwenda 
kuyafanyia kazi kwa kushirikisha watendaji wa 
sehemu mbalimbali ambao wanahusika 
kuyasimamia maslahi ya watumishi hao  isipokuwa 
napenda niwakumbushe tena wauguzi wetu 
kwamba Serikali ya Awamu ya Tano ilikutana na 
mambo mengi ambayo ilibidi kusimamisha stahiki 
mbalimbali kutokana na udanganyifu, kutokana na 
hewa, kutokana na vyeti feki n.k. ambayo wote 
tumeona hatua zinazochukuliwa.  Haya yote 
yanalenga kuhakikisha kwamba wanaonufaika ni 
wale ambao wanastahili.  Nawaomba muwe na 
subira pia.  

 

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Natambua na ninahitaji iwe hivyo wauguzi wetu 
wapate sare, wapandishwe vyeo, wapate stahiki za 
likizo, matibabu na hata makazi hususani katika 
vituo vile vitakavyojengwa vijijini.  
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Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa 
wa Rukwa, 

Natambua kwamba matatizo mengi ya wauguzi 
yapo kwenye Halmashauri zetu. Nawaagiza 
Wakurugenzi waone umuhimu wa kuwahudumia 
ipasavyo wauguzi kwa kulinda na kutekeleza 
stahiki zao ikiwepo la kuwalipa fedha kwa ajili ya 
sare na sio kuwapa vitambaa.    

 

Mwisho napenda kuwaasa wauguzi waendelee 
kuwa waaminifu na hasa katika dawa na vifaa tiba 
katika maeneo yao ya kwao.   Naamini wauguzi 
wetu wa sasa ni waguzi wa mabadiliko. 

 

Nawatakia maadhimisho mema ya Sherehe ya 
Wauguzi Duniani. 

 

Zelote Stephen Zelote 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 
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