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Mwenyekiti wa CCM Mkoa,
Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya,
Mganga Mkuu wa Mkoa
Muuguzi Mkuu wa Mkoa,

Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa wa
Rukwa,

Viongozi wa TANNA kutoka katika matawi yote,
Wauguzi,

Watumishi wote wa Sekta ya Afya,



Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Leo ni siku ambayo Wauguzi Duniani kote wapo
katika maadhimisho ya siku ya Wauguzi ambapo
pia ninyi katika Mkoa wa Rukwa mnashiriki.
Tunashukuru sana kwa maamuzi yenu YVya
kutushirikisha sote tuliopo hapa na kunipa mimi
heshima ya kuwa mgeni rasmi.

Nipende kuchukua nafasi hii kukupongeza wewe
Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi na wenzako
wote katika Mkoa wa Rukwa kwa kazi nzuri ya
uuguzi ambayo mnaendelea kuifanya Kkatika
maeneo mbalimbali yanayohitaji uwepo wenu. Kila
mmoja wetu katika Mkoa anatambua umuhimu
wenu na hata ninyi mnatambua umuhimu wenu
katika Hospitali zetu.



Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Nachukua nafasi hii vilevile kuwashukuru kwa
ushirikiano wenu mnaouonesha kwa madaktari,
wagonjwa na wadau wengine wote katika Sekta ya
Afya ndani ya Mkoa huu.

Niwapongeze kwa kuendeleza kwa moyo wa dhati
kabisa misingi yote ya mwanzilishi wa uuguzi Bi.
Florence Night Ngale. Mwanzilishi huyu inaonesha
katika historia kwamba ni  mama aliyejitoa
kikamilifu katika hali ngumu na kutoa huduma za
uuguzi. NI matumaini yangu nanyi hamtatofautiana
na mama huyo wa mfano. Kazi yenu tunaamini ni
ya wito kwa kizalendo na imani.

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Kauli Mbiu yenu ya Mwaka huu Inasema
“WAUGUZI NI MBIU YA KUYAFIKIA MALENGO



ENDELEVU YA MILENIA”. Endeleeni Kkutoa
huduma kama kauli mbiu hiyo ili tuweze kufikia
malengo ya milenia ya kupunguza Vifo vya Akina
Mama wajawazito, watoto pamoja na UKIMWI kwa
kutoa huduma kwa weledi, kujituma, upendo,
huruma na Kkuzingatia taaluma yenu. Endeleeni
kutoa elimu kwa akina mama au wasichana
wanaojifungua katika umri mdogo kwa kuwapa
elimu juu ya lishe bora kwa watoto ili kuepukana na
Udumavu. Na hii ni kutokana na kuwa ninyi
wauguzi mna uelewa mpana na mchango mkubwa
sana katika Mkoa na jamii  kwa ujumla.
Tunategemea kusonga mbele kiuchumi. Na hii
Itawezekana kama wauguzi mtatoa elimu kwa jamii
juu ya masuala hayo.

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Napenda  kusisitiza  kwamba, Halmashauri
wanatakiwa kununua dawa na vifaa tiba ili wauguzi
waweze kutoa huduma zao wakiwa huru ili



kuepuka migogoro inayoweza kutokea kati yao na
wagonjwa.

Natoa agizo Wakurugeni wote wa Halmashauri
wahakikishe pesa wanazoletewa na Serikali kwenye
mfuko wa pamoja wa afya (Basket Fund) hazitumiki
kwa kazi nyingine yoyote zaidi ya kununua dawa
na vifaa tiba.

Wakurugenzi wa Watendaji chini yao wahakikishe
wanasimamia wananchi kujiunga na mfumo wa
Bima ya Afya ya Jamii (CHF). Hali kadhalika
kusimamia makusanyo ya papo kwa papo kwa
kutumia mashine za Kkielektroniki na kupelekwa
benki.

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Katika risala ya wauguzi kero mbalimbali
zimeainishwa nami nataka nwahakikishie



nimeyasikia na ningependa mnipe nafasi ya kwenda
kuyafanyia kazi kwa kushirikisha watendaji wa
sehemu mbalimbali ambao wanahusika
kuyasimamia maslahi ya watumishi hao isipokuwa
napenda niwakumbushe tena wauguzi wetu
kwamba Serikali ya Awamu ya Tano ilikutana na
mambo mengi ambayo ilibidi kusimamisha stahiki
mbalimbali kutokana na udanganyifu, kutokana na
hewa, kutokana na vyeti feki n.k. ambayo wote
tumeona hatua zinazochukuliwa. Haya yote
yanalenga kuhakikisha kwamba wanaonufaika ni
wale ambao wanastahili. Nawaomba muwe na
subira pia.

Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Natambua na ninahitaji iwe hivyo wauguzi wetu
wapate sare, wapandishwe vyeo, wapate stahiki za
likizo, matibabu na hata makazi hususani Kkatika



Ndugu Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Mkoa
wa Rukwa,

Natambua kwamba matatizo mengi ya wauguzi
yapo kwenye Halmashauri zetu. Nawaagiza
Wakurugenzi waone umuhimu wa kuwahudumia
Ipasavyo wauguzi kwa kulinda na kutekeleza
stahiki zao ikiwepo la kuwalipa fedha kwa ajili ya
sare na sio kuwapa vitambaa.

Mwisho napenda kuwaasa wauguzi waendelee
kuwa waaminifu na hasa katika dawa na vifaa tiba
katika maeneo yao ya kwao. Naamini wauguzi
wetu wa sasa ni waguzi wa mabadiliko.

Nawatakia maadhimisho mema ya Sherehe ya
Wauguzi Duniani.

Zelote Stephen Zelote
MKUU WA MKOA WA RUKWA






