
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 

MKOA WA RUKWA 
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          Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,  
          1 Barabara ya Mkoani, 
          S.L.P. 128, 
          55180 Sumbawanga, 
          RUKWA. 
 

       

    TAARIFA KWA UMMA 
 

TAARIFA  YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TSH BILIONI 2.9  ZA UJENZI WA 

MIUNDOMBINU YA SHULE MPYA ZA SEKONDARI ZA KATA KUPITIA MRADI WA 

SEQUIP 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Rukwa inatoa taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tshs 
2,915,900,140 /= kutoka Serikali Kuu ikiwa ni fedha kwa ajili ya ujenzi wa 
miundombinu ya shule  mpya za sekondari za Kata Mkoani Rukwa kupitia mradi wa 
SEQUIP. Fedha hizo ni kwa ajili ya miradi katika Kata ya Chanji Halmashauri ya 
Manispaa ya Sumbawanga, Kata ya Mpombwe Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo, 
Kata ya Kalumbaleza   Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga, Kata ya Ntatumbila 
Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi na Kata ya Ninde Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi. 

 

Fedha hizo zitatumika kujenga Shule mpya za Sekondari katika Kata ambazo 
hazikuwa na Shule za Sekondari. Majengo yatakayojengwa kwa kila shule ni  vyumba 
vya madarasa 8, Jengo la Utawala, Maktaba, Chumba cha TEHAMA  na matundu ya 
vyoo 8,Maabara 3 (Fizikia, kemia na Bailojia), Kichomea taka na tanki la kuhifadhi maji 
safi. 

 

Utekelezaji wa Mradi wa SEQUIP unatarajia kuboresha mazingira ya kufundishia na 
kujifunzia na hali inayotarajiwa kuongeza kiwango cha ufaulu. Mkoa wa Rukwa 
unaendela kuishukuru Serikali ya awamu ya Sita kwa kuendelea kuleta fedha za 
miradi ya maendeleo na kuboresha maisha ya wananchi wa Mkoa wa Rukwa 

Imetolewa na 

  
Khadija Dalasia 

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mkoa wa Rukwa 

13 Julai  2023  

 

  

 


