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MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NKOMOLO

1.0 UTANGULIZI.

Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya
sekondari Nkomolo ipo katika Mtaa wa mjimwema kata ya Nkomolo wilaya ya Nkasi mkoa wa Rukwa.
Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021, Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021, hivyo

baada ya siku saba(7) unatakiwa uwe umeripoti shuleni vinginevyo nafasi yako itachukuliwa na mwanafunzi wa
akiba.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
A. SARE YA SHULE
i/ WAVULANA:
Suruali:Anatakiwa awe na suruali mbili bluu bahari na kijani jeshi. Mshono wa suruali: iwe na mifuko mitatu mmoja

nyuma upande wa kulia na miwili mbele pande zote kulia na kushoto pembeni na sio kubandika, iwe na rinda mbili

kila upande na upindo wa chini (miguuni) ugeuzwe juu (turnup). Upana miguuni uwe wa kutosha isiwe va kubana.
Suruali za mitumba na jinsi haziruhusiwi hapa shuleni.

Shati:Awe na mashati mawili meupe(white) yenye mikono mifupi (short sleeve)

Viatu:Awe na viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba, na soksi rangi nyeupe, visiwe na sori ndefu na visivyo
chongoka mbele.

Sweta:Awe na sweta rangi ya damu ya mzee yenye shingo “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi.

Sare za michezo:Awe na physical Training short(P.T.Short) au Tracksuit rangi nyeusi na raba za michezo.
Nywele:Nywele ziwe fupi zenye kulingana muda wote.

ii/f WASICHANA:

Sketi:Anatakiwa awe na sketi mbili (2) bluu bahari na kijani jeshi, mshono wa sketi ziwe na rindabox kubwa moja

mbele na moja nyuma na pembeni rinda mbili ndogo. NB: Sketi ziwe ndefu zifike kwenye viatu, sketi fupi
haziitajiki. Hivyo mzazi unatakiwa kumshonea binti sketi ndefu ili kuepuka usumbufu unaojitokeza.

Shati:Awe na mashati mawili meupe(white) yenye mikono mifupi (short sleeves).

Viatu:Awe na viatu vyeusi vya ngozi vya kufungwa na kamba na soksi nyeu

pe, visiwe na sori ndefu na visivyo
chongoka mbele.

Sweta:Awe na sweta rangi ya damu ya mzee lenye shingo ya “V” kwa ajili ya kujikinga na baridi.
Sare ya michezo:Awe na tracksuit rangi nyeusi na raba kwa ajili ya michezo.
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Nywele:Nywele ziwe fupi zinazolingana muda wote, hakuna kusuka wala kuweka dawa nywele.
B. VIFAA VYA MASOMO:

1. Daftari kubwa zisizopungua 10 (counterbook)
2. Mathematical set (mkebe) 1

4.Aje na kalamu za kutosha,rula na penseli

3. Aje na kamusi moja ya kiingereza (Dictionary)
C. CHAKULA CHA WANAFUNZI

Kutokana na maazimio ya kikao cha wazazi cha tarehe 06/12/2019 ni kwamba wanafunzi wote wanatakiwa kula

chakula hapa shuleni. kwa wale wenye utayari wataanza kuchangia mwanzoni mwa mwaka kwa mchanganuo
ufuatao:- MILO MITATU KUTWA NA HOSTELI

SN | CHAKULA/FEDHA | MWAKA MZIMA NUSU MWAKA ROBO MWAKA YA
KWANZA JAN-APRIL 2021
1 MAHINDI DEBE 10 DEBE 5 DEBE 3
2 MAHARAGE DEBE 3 DEBE 1 NANUSU | DEBE 1
3 SUKARI KG 8 KG 4 KG 2
4 FEDHA TSHS 60,000/= TSHS 30,000/= TSHS 15000/=
WANAFUNZI WA KUTWA KWA MILO MIWILI
SN | CHAKULA/FEDHA | MWAKA MZIMA NUSU MWAKA ROBO MWAKA YA
KWANZA JAN-APRIL 2021
1 MAHINDI DEBE 6 DEBE 3 DEBE 2
2 MAHARAGE SADO 7 SADO 3 NA NUSU | SADO 2
3 SUKARI KG 8 KG 4 KG 2
4 FEDHA 40,000/= 20,000/= 10,000/=
HOSTELI

Nafasi za hosteli zipo kwa wasichana tu ambazo ni chache sana, watakao hitaji kukaa hosteli mahitaji ni
kama ifuatavyo

(i)Mahindi debe 10 kwa mwaka

(i)/maharage debe 3 kwa mwaka Na sukari kg 8 kwa mwaka

(iii)fedha TSH 60,000/= kwa mwaka ya mpishi, kuni, chumvi,mafuta ya kula na kusaga.
(iv)shamba dress rangi ya bluu (kitambaa cha satini)

(v)mashuka mawili rangi ya bluu 1 na pinki 1

(vi)chandarua

(vii)Ndoo mbili ndogo

(vii)Dumu tupu la lita tano kwa ajili ya kuhifadhia maji yake ya kunywa.

(viii)Sanduku la bati (tranka)

(ix)Tochi ndogo (kwa dharula mbalimbali)

(x)Vyombo vya chakula (sahani 1,kikombe 1, kijiko 1)

NB: Mzazi atakaye leta chakula kibovu (kilichopecha) hakitapokelewa. Pia mwanafunzi wa
hosteli haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani na vyakula binafsi

3.0 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria
Na.10 ya mwaka 1995.
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Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu Nchini. Unatakiwa kuzingatia

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya
kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii yote kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b)Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.

(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati

wote.

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
(8) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na

(i)

Kutunza mali ya umma.

3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa au kufukuzwa shule.

(i) Wizi '

(i) kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

(iii) kugoma na kuhamasisha mgomo

(iv) kutoa lugha chafu kwa mwanafunzi mwenzako, mwalimu,mlezi na jamii nzima kwa ujumla.
(v) kupigana na mwanafunzi mwenzio, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.

(vi) kusuka mtindo usiotakiwa, wanafunzi wanatakiwa kuwa na nywele fupi muda wote wawapo shuleni.
(vii) kufuga ndevu

(viii) ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa,

(ix) uvutaji wa sigara. .

(x) uasherati, mausiano ya jinsia moja, kuoa au kuolewa.

(xi) kupata ujauzito au kutoa Mimba.

(xi1) kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za Nchi.
(xiii) kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

(xiv) kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

(xv) kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.

(xvi) kudharau bendera ya Taifa.

(xvii) kufanya jaribio lolote lile la kujiua,au kutishia kujiua kama vile kunywa sumu nk.

(xviii) uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

NB: Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekelezo kikamilifu PIA AJE NA CHETI
CHAKE CHA KUZALIWA NI MUHIMU SANA.

KARIBU SANA KATIKA SHULE Hil
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MKUU WA SHULE
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MEDICAL OFFICER
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.......................................................

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness

for a full time student in this school. The examination should include the following
categories.
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Urine for Sugar and pregnancy
Stool for routine examination
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10.Pulmonary tuberculosis
11.Neurosis

...........................................................................................
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MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a Government Medical officer)

1. | have examined the above named student and consider that He/She is
physically fit/ Unfit and mentally fit/ Unfit and mentally fit/ unfit for a full
schooling.

2. Other

comments

...........................................................................................
....................
................................................................................................
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SIGNATURE AND OFFICIAL STAMP
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NB: NENDA HOSPITALI NA FOMU HIl KWA AlILI YA VIPIMO KISHA IRUDISHE
SHULENI.



