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MWANAFUNZI ____________________________________
S.L.P _______________
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KALA MWAKA 2020
Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Nkasi kidato cha kwanza mwaka 2021 shule ipo umbali wa km 126 kutoka makao makuu wa wilaya ya Nkasi(Namanyere).
Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021. Hivyo unatakiwa kuripoti tarehe 11/01/2021 bila kukosa.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
A) SARE YA SHULE (WASICHANA)
· Sketi moja nyeusi, na moja rangi kijani kibichi kitambaa kizito (sketi ndefu ya kisasa  inayogusa viatu)
· Shati mbili nyeupe mikono mifupi 
· Soksi nyeupe pea mbili 
· Viatu vyeusi soli fupi pea mbili (viatu vya kamba)
· Vifaa vya michezo (track suit blue bahari)
· Sweta rangi ya bluu
· Tisheti za shule zinapatikana shuleni
B) SARE YA SHULE (WAVULANA)
· Suruali mbili nyeusi na kijani kibichi kitambaa kizito (isiwe ya kubana au modo)
· Shati mbili nyeupe mikono mifupi 
· Soksi nyeusi pea mbili 
· Viatu vyeusi soli fupi vya kufunga kamba visivyo vya mchongoko pea mbili 
· Vifaa vya michezo (blue bahari, bukta ya bluu  na raba)
· Sweta rangi ya bluu
· Tisheti za shule zinapatikana shuleni
NB: Kwa waislamu rangi ya hijabu iwe nyeupe
C) VIFAA VYA KITAALUMA 
i) Daftari za kutosha saizi kubwa (counter book) kuanzia 9 
ii) Biki za kutosha 
iii) Mkebe mpya wenye vifaa vyote 
iv) Kamusi/Dictionary kwa ajili ya Kiswahili/kiingereza 
NB.Kwa wasichana huduma ya hostel (bweni) inapatikana.
D) SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala mara baada ya kuripoti shuleni.
a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hivyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.
e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
f) Kuvaa sare wakati wote unapotakiwa 
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
h) Kutunza mali za umma
E) MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE 
1. Wizi 
2. Uasherati na ushoga 
3. Ubakaji 
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi cocaine, mirungi na kubeli na kadhalika.
5. Kupigana au kupiga 
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
7. Kudharau bendera ya Taifa 
8. Kuwa mjamzito/kupata mimba/kumpa msichana ujauzito 
9. Kutoa mimba 
10. Kugoma kuchochea na kuongoza  kushiriki kuvunga amani na usalama wa shule 
11. Kukataa adhabu kwa makusudi 
12. kuwa na simu ya mkononi 13.kukutwa na kuonekana kwenye baa/kumbi za starehe .
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FOMU YA MKATABA KATI YA MZAZI KWA AJILI YA KUJIUNGA NA SHULE SEKONDARI KALA
A) MWANAFUNZI 
Mimi ______________________________________ninakubali/sikubali kujiunga na shule ya sekondari Nkasi na kwamba nitasoma mpaka kidato cha nne. Aidha niko tayari kufuata sheria kanuni na taratibu zote za shule. Pia nimesoma maelekezo na maagizo yote ya kujiunga na shule na nitatekeleza.
SAHIHI YA MWANAFUNZI______________________________
B) MZAZI/MLEZI 
Mimi___________________________________________________ Mzazi/mlezi wa_____________________________________________ ninakubali mwanangu asome shule ya sekondari Nkasi na nitamsimamia mwanangu kuzifuata taratibu zote za shule. Pia nikotayari kutekeleza maagizo na maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Nkasi
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI __________________________________
(C) FOMU YA MKATABA WA KUTOSHIRIKI MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI SHULENI 
Mimi ______________________________________ mtoto wa ___________________________ wa kijiji cha ___________________ ninaapa kuwa nitasoma kwa bidii hadi kuhitimu kidato cha nne, sitaacha shule, sitashiriki mgomo wowote, fujo yoyote shuleni, sitaharibu mali ya shule kwa makusudi na wala sitajihusisha na makosa ya jinai.
Endapo nitafanya moja kati ya mambo hayo juu, hatua kali za kisheria zichukuliwe dhidi yangu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule au kufungwa jera.

Sahihi _______________________ Tarehe______________________
(fomu hii ijazwe na irudishwe shuleni)


……………
GODFREY    NTANGALE
MKUU WA SHULE
0737860600/0766329107


