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JAMHURIYAMUUNGANOWATANZANIA 

OFISIYARAIS—TAMISEMI 
 
 

 

 

Namba za Simu 

Mkuu wa Shule,0764876455 

Makamu Mkuu wa Shule, 0745905369 

MatronlPatron,0762575544,0766305472 

Shule ya Sekondari MAZWI 

S.L.P.632 

Tarehe 19/04/2024 
 

 

Mzazi/Mlezi waMwanafunzi............. 

 
S.L.P............................................ 

 
 
 
 

Yah:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA 

SEKONDARI MAZWI HALMASHAURI YA SUMBAWANGA MKOA RUKWA 

MWAKA 2024/2025 

 
1.  Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha 

Tano katika Shule hii mwaka 2024/2025 na atasoma tahasusi ya 

HGK/HKL/HGFa 

 
Shule ya Sekondari Mazwi ni Kutwa na ipo umbali wa Mita 5 Kusini 

mwa stendi kuu ya mabasi (stendiyasokomatola) katika Mji wa 
Sumbawanga 
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2. Mambo muhimu ya kuzingatia:- 

 Sare za Shule 

 

                          i) a) Wasichana: Sketi mbili(2), Moja damu ya mzee na nyingine dark bluu 
         
                            b) Wavulana: Suruali mbili (2), Moja damu ya mzee na nyingine dark bluu 
 

   
 

 

 
 

 

ii. Shati mikono mirefu nyeupe mbiIi(2) 

iii) Rangi ya Hijab (kijuba),(ifanane na rangi ya sketi) ifunike 

kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono 

akisimama 

iv) Vazi la tai iendane na sketi na suruali . 

v) Sare ya Michezo ni traki suti, rangi ya bluu bahari yenye ufito 

mweupe, kwa wasichana na wavulana na raba jozi moja Kwa 

wasichana na wavulana 

vi) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino 

vifupi; 

vii) Soksi jozi mbili rangi nyeupe 

viii) Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali 

ix) Sweta rangi ya Dark bluu 

x) Tisheti (T-shirt) zitapatika hapa shuleni

 

 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja 

Nayo shuIeni:- 

i. Madaftari kumi(10) ziwe kwaya 3 na zaidi; 

ii. Ream(A4) ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka; 

iii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika(kwa ajili ya kujisomea). 

iv. Ndoo1 ndogo (litaKumi) yenye mfuniko 

v. Kwanja 1,jembe1, reki1,mfagio 1(mgumu). 

Michango mbalimbali 

Na|AinayaMchango Kiasi 

1. | Mchangowa Uendesha wa Shule 35,000/— 

3. | Tahadhari 5,000/= 

4. Nembo 5,000/= 

5. KitambulishochaShule 5000/= 

Jumla 50,000/= 

 
Michango yote ilipwe kwenye akaunti ya shule ambayo ni  
JINA LA AKAUNTI: ELIMU YA KUJITEGEMEA MAZWI SEKONDARI 
AKAUNTI NAMBA : 62102300019 (NMB) 
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3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule 

 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 

na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, 

inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais —TAMISEMI yenye 

jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia 

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo nipamoja 

na; 

 

 Sheria na Kanuni za Shule 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi 

wengine na jamii kwa ujumla ni jambo Ia lazima 

ii 

 
i"ti 

iV. 

 
 
 

V. 

Vi. 

vii. 

Viiİ. 

ix 

 
X. 

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shulekulingana 

na ratiba ya shule; 

Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa; 

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya 

kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa 

uanafunzi wako katika shule hii; 

Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; 

Kutunza mali za shule; 

Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila 

idhini ya daktari; na 

Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi 

mwenzake kubadili dini wawapo shuleni 
 

MUHIMU:  
• Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwanamna yoyote 

ile,na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya 

mwanafunzi; 
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•'Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali 

maalum toka kwa Mkuu wa Shule.(Msiba au Ugonjwa) 

 
 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni 

pamoja na: 

i. Wizi; 

ii. Kutohudhuria masomo kwazaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro, 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo; 

iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii 

kwa ujumla; 

v. v

i 

 
VII. 

Viiİ. 

İX. 

X. 

Xi. 

Xİİ. 

Xiiİ. 

 

XİV. 

XV. 

 
XVİ. 

XVİi. 

 

XVİİi. 

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi kumpiga mwalimu au mtu 

yeyote yule; 

Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote 

wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au 

kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalikana uongozi wa shule; 

Kufuga ndevu; 

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya; 

Uvutaji wa sigara; 

Uasherati, mahusiano ya jinsia moja,kuoa au kuolewa; 

Kupata ujauzito au kutoa mimba; 

Kusababisha mimba 

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale 

yanayovunja sheria za nchi; 

Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya 

shule; 

Kudharau Bendera ya Taifa; 

Kufanya jaribio lolote la kujiua,au kutishia kujiua kama kunywa 

sumu;na 

Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi 
 

 

4. Viambatisho na Fomu Muhimu 

i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (MedicalExaminationForm) ambayo 

itajazwa na Mganga MKuu wa Hospitali ya Serikali; 

ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo fujo na makosa ya jinai; 
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00’ 

Fomu ya mzazi kukiri kukubaIiana na sheria kanuni na maełekezo 

mengine yanayotolewa na shulena 

IV.Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza 

kumtembelea  mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu 

v) Aje na matokeo ya kidato cha nne (result slip) 

 
5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu 

 

 
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 
Saini ya Mkuu wa Shule................................. 

 
Jina la Mkuu wa Shule GODSON G MWAIBINGILA  

Mhuri wa Mkuu wa Shule 

 

hlB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). 

Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu 

na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa 

mzazi husikaambayeni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi 

atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU 

MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE,NI VEMA 

UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA 

TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: - 

 
Mkuu wa shule 0764876455 

Makamu Mkuu wa Shule 0745905369          

Mwandamizi Taaluma 0628141813 

MwandamiziMalezi 0753800123 


