OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA NKASI

SIMU:0753944697(Mkuu wa shule) SHULE YA SEKONDARI MKOLE,
0786971327(Mkuu wa shule) S.L.P 66,
0621277309/0768699618(Makamu wa shule) NAMANYERE-NKASI.
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VAH: MAAGJZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKOLE ILIPO WILAYA YA NKASI
MWAKA 2020

1.0. Ninayo furaha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza
katika Shule hii kwa mwaka 2020.
1.1. MAHALI SHULE ILIPO.
Shule ya Sekondari Mkole ipo umbali wa kilomita 16 kasikazini mwa mji wa
Namanyere.Kokote utakakopandia gari wambie wahusika wakushushie SEKONDARI
Usafiri wa BASI kutoka mjini Namanyere unapatikana katika kituo cha mabasi cha
stendi kuu (Mkuyuni) nauli ni Tsh 2,000/=
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2020 unatakiwa kuripoti
Shuleni kuanzia tarehe11/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2020
2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia.
2.1.SARE ZA SHULE
A. WASICHANA
i. Sketi ya kaki moja(1) na nyeusi moja(1) zenye linda moja pana mbele na nyuma na
malinda madogomadogo pembeni. Sketi hizo lazima ziwe ndefu mpaka kwenye kisigin®
cha mguu tofauti na hapo atashona upya.
ii. Mashati mawili meupe mikono mifupi aina ya TOMATO
iii Viatu vyeusi jozi mbili vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi(viatu aina ya
bajaji havitakubaliwa)
iv. Soksi nyeupe jozi mbili
v. Kanga jozi meja kwa gjili ya kujifunga anapokwenda bafuni kuogaiNI MUHIMU SANA!

vi. Swela la zambarau,




vil. She :
amba dress (Magauni ya rangi ya damu ya mzee jozi mbili kwa ajili ya

kushindia) Haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani (MARUFUKU)

viii .
iii. Fulana rangi ya damu ya mzee NIACHE NISOME.Zinapatikana Shuleni kwa

Tsh.10,000/=
ix.Nguo za michezo: Fulana rangi ya blue na truck suit ya blue pamoja na raba(viatu)

x. Leso moja au zaidi ya moja kadri ya uwezo

B.WAVULANA
i. Suruali ya kaki moja(l) na nyeusi moja(l) SURVALI HIZI ZIWE ZA KUSHONWA ZA KUTUNGUA
HAZITAKIWI ZIWE NA MARINDA MAWILI KILA UPANDE NA ZIWE NA M1
YA MODO HAITAKIWI NA KUVALIA CHINT YA MAKALIO NI MARUFUKU.
ya TOMATO

FUKO MIWILI NYUMA SURUALI AINA

Mashati mawili meupe mikono mifupi aina

il.
vya kufunga kwa lkamba

iit. Viatu vyeusi jozi mbili
iv. Soksi nyeusi jozi mbili

Sweta la zambarau
na truck suit ya blue ambayo ndiyo m

ana kuja nayo kwani wakati akiwa s

V.
avazi ya kushindia.

vi. Fulana ya blue
huleni haruhusiwi

NB. Fulana ya blue ni muhimu s
kuvaa mavazi ya nyumbani.

ukta ya blue au nyekundu,fulana ya blue na raba(viatu)

vii. Nguo za michezo: B
2:2. VIFAA VYA DARASANI

-a kumi na mbili(12) QUIRE 2

matical set) wenye ramani ya dunia juu

(iswahili CONCISE DICTIONARY)

i Daftari kubw
ii. Mkebe(Mathe
i, Kamusi ya Kiingereza na I
iv. Saa ya mkononi

ya moja kadri ya uwezo

Leso moja au zaidi
a Wasichana,hivyo kwa w

V.
anaoishi Hostel(wasichana

Shule yetu ina Hostel kwa ajili y

atakiwa kuwa na mahitaji yafuatayo.

S
63}

wote)wat
21/2x6(mbili na nusu kwa sita)

Godoro la futi
ya pinki AU blue rangi tofauti na hizo hazitakiwi

Hostel

i.
il Mashuka mawili(2)ya rangi
iii. Mto na foronya zake za pink au blue

iv. Blanketi moja

iv. Chandarua

V. Sahani,Bakuri,Kijiko na Kikombe kwa ajili ya kulia chakula

vi. Tranka(sanduku(l)imara kwa ajili ya kutunzia mali zake

vii. Ndoo moja kwa ajili ya kuogea na kufulia dumu la lita tano jipya kwa ajili ya

kutunzia maji ya kunywa.
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2.4 MCHANGO WA CHAKULA

Kwa wale wanaokaokaa Hostel(wasichana) au WAVULANA watakaotaka kula shuleni watatakiwa

kkuleta
1. Fedha ya upishi Tsh.60, 000/=kwa mwaka au Tsh.30, 000/=kwa nusu mwaka
Mwanafunzi wa Hostel atapokelewa iwapo amelipia mwaka au nusu Mwaka.
ii. Mahindi sado 50 kwa mwaka au sado 25 kwa nusu mwaka
1il. Maharage sado 15 kwa mwaka au sado 4 za kuanzia

ANGALIZO. Malindi na Maharage vipepetwoe na kuchambulitoa vizuri kabla ya kuletwa Shuleni,
Mahindi machafu na Maharage yaliyooza hayatapokeleta.

2.5 USAFI NA UTUNZAJI WA MAZINGIRA

Mwafunzi atatakiwa kuja na.

Meche wa mti mmoja kwa ajili ya kupanda. Mche huo unaweza kuwa wa mbao au
matunda

i1. Ufagio kwa ajili ya usafi aina ya CHELEWA na jembe

3.0. MATIBABU

anao BIMA YA AFYA CHF iliyoboreshwa kwa ajili ya matibabu

Mzazi utatakiwa kumlipia mw
ambapo serikali imeweka kiwango cha tsh.5, 000/= tu.

pindi atakapougua akiwa shuleni

3.1 SHERIA ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978.Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana na elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo.
i,walanyalazi wote,wanafunzi wengine na jamii nzima kwa

(a) Heshima lkwa viongozi,wazaz
ujurnla ni jambo la LAZIMA.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhihmu

(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni(preparation)

(d) Kuwahi latika kila shughuli za shule utakazopewa

.

Kufaahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo ya juu ya kuwepo ndani
- - cl

(e)

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
(g Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa ikiwa nadhifu.

(h) Kuzingatia rati
kosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule

ba ya shule wakati wote

3.2. Ma
1. Wizl
0. Uasherati
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Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzako
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kudharau bendera ya taifa

kuoa au kuolewa

Kupata mmmba ua kusababisha mimba ndani au nje ya shule

Kkutoa mumba

Kugoma.kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

Kukataa adhabu kwa makusudi

Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

KARIBU SANA MKOLE SEKONDARI
W’A_ﬂf__
BUDODI P.D

——

MKUU WA SHULE
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