REF. PSLE 2025

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA

RATIBA YA MTIHANI WA KUMALIZA ELIMU YA MSINGI
(PRIMARY SCHOOL LEAVING EXAMINATION TIMETABLE)
SEPTEMBA, 2025

TAREHE NA SIKU MUDA (SAA) |NAMBA MFICHO SOMO
2:00 — 3:40 01 KISWAHILI
3:40 - 4:30 MAPUMZIKO
10.09.2025 04 HISABATI
4:30 — 6:30
JUMATANO 04E MATHEMATICS
6:30 — 8:30 MAPUMZIKO
03 MAARIFA YA JAMII NA STADI ZA KAZI
8:30 - 10:00 03E SOCIAL STUDIES AND VOCATIONAL
SKILLS
2:00 — 3:40 02 ENGLISH LANGUAGE
3:40 - 4:30 MAPUMZIKO
11.09.2025 05 SAYANSI NA TEKNOLOJIA
4:30 - 6:00
ALHAMISI O5E SCIENCE AND TECHNOLOGY
6:00 — 8:00 MAPUMZIKO
06 URAIA NA MAADILI
8:00 - 9:30
06E CIVIC AND MORAL EDUCATION




MAELEKEZO MUHIMU

. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Mtihani ya mwaka 2025 iliyoandaliwa na Baraza la Mitihani

la Tanzania.

. Hakikisha kwamba unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kuthibitisha kuwa somo

hilo ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba ya Mtihani.

. Kabla ya kufungua bahasha, mpe Mtahiniwa asome kwa sauti jina la somo lilloandikwa juu ya

bahasha ili kuthibitisha ni somo husika kwa mujibu wa ratiba.

. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo katika Karatasi ya Mtihani na Ratiba

ya Mtihani, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya Mtihani husika ndiyo yatakayofuatwa.

. Watahiniwa wenye mahitaji Maalum (Wasioona, Uoni hafifu, Viziwi) waongezewe MUDA WA
ZIADA WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa somo la Hisabati na DAKIKA 10 KWA KILA

SAA kwa masomo mengine.

. Watahiniva wenye UONI HAFIFU wapewe Kkaratasi za Mtihani zenye maandishi

yaliyokuzwa, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa matumizi yao.
. Watahiniwa waelekezwe;

(@) Kuingia ndani ya chumba cha Mtihani nusu saa kabla ya muda wa Mtihani na

watakaochelewa kwa zaidi ya nusu saa baada ya Mtihani kuanza hawataruhusiwa.
(b) Kufuata maelekezo yote yatakayotolewa na wasimamizi wa Mtihani.
(c) Kuandika namba ya Mtihani kwa usabhihi.

(d) Kutofanya mawasiliano ya maneno au kwa njia yoyote baina yao. |Ikiwa Mtahiniwa ana

tatizo anatakiwa kunyoosha mkono ili kuomba msaada kwa msimamizi wa Mtihani.

(e) Kutojihusisha na vitendo vya udanganyifu katika mtihani kwani watakaojihusisha

matokeo yao yatafutwa.



