Kutokana na Janga la Corona (COVID-19) Nchini na
ujumla, napenda kuwataarifu wananchi wote wa Mkoa
kuwa; maambukizi ya COVID-19 kwa sasa yako ndani y
na hapo awali ambapo Maambukizi yalikuwa yanaletwa e
ambazo zimeathirika kwa kiasi kikubwa. Maambukizi y
kutoka kwenye baadhi ya Maeneo yalioathirika ndani ya
kusambaa kwenye Mikoa mingine.

Kutokana na hali hii, natoa maelekezo kwa wananchi wote wi
wa Rukwa kuwa:-

1. Abiria wote wanaoingia ndani ya Mkoa wa Rukwa
Mikoa mingine watatakiwa kupimwa Afya zao kwa Ki
(Thermal scanner) kwenye Vituo vya Laela na Nam:
Aidha, wakifika kwenye Kituo Kikuu cha ma
Sumbawanga watatakiwa kupimwa pia. Hali kadha
wote wanaoingia Mkoa wa Rukwa wanashauriw
Barakoa.

ria wanaoingia Mkoa wa Rukwa kutoka ki
thirika wanashauriwa kujitenga wao we



3. Wafanyabiashara wote ndani ya Mkoa wanashauriwa kuagiza
bidhaa kwa njia ya simu na kulipa kupitia Benki badala ya wao |
kusafiri. Kwa wafanyabiashara wadogo wanahimizwa kuagiza
bidhaa kwa pamoja ili kuwa na urahisi kupata usafiri wa
pamoja.

4. Wamiliki wa Nyumba za Kulala Wageni na Hoteli zote
wanatakiwa kusimamia uandikaji wa taarifa za Wageni kwa
umakini kwa ajili ya kuwatambua kwa urahisi. Taratibu zote za
kuandika taarifa za Wageni zifuatwe. Wageni wote watakiwe
kufuata Maelekezo ya Wataalam wa Afya ikiwa ni pamoja na

kuvaa Barakoa.

5. Wahudumu wote wa Nyumba za Kulala Wageni na Hoteli
wachukue tahadhari ya kulinda Afya zao kwa kuvaa Barakoa
pamoja na kufuata maelekezo yote ya Wataalam wa Afya.

6. Watu wote wanaofanya kazi za kutoa huduma kwenye Maduka,
Maeneo yote ya Kuuza vyakula, Saluni, Super Market n.k.
~ wanatakiwa kuvaa Barakoa.

anchi wote wakiwemo wanafunzi waache safari zisizo
za lazima watulie majumbani au kuendelea na shughuli



. Wakurugenzi wa Halmashauri zote (Sumbawanga, Kalambo,

10.

Wagonjwa anatakiwa aende mtu mmoja tu.
Mwanafamilia husika anayetoka nyumbani asisahau

Barakoa.

Nkasi na Manispaa ya Sumbawanga) wanatakiwa kuhakikisha
kuwa Minada yote na Magulio inadhibitiwa na kuendeshwa
kulingana na Maelekezo ya Wataalam wa Afya na Serikali kwa
Ujumla. Kinyume na hapo Serikali ya Mkoa haitasita kusitisha
Mnada / Gulio husika (kwa muda hadi watakapojipanga vizuri)
pale itakapobainika kuwa kuna ukiukwaji wa taratibu na
maelekezo ya Wataalam / Serikali. Kila Mnada utafuatiliwa
kulingana na tarehe ya kufanyika kwa mnada huo. k.

Baa zote, Vilabu vya Pombe na Night Clubs zinatakiwa
kuendeshwa kwa mujibu wa Leseni za Biashara kwa kuzingatia
maelekezo ya Wataalamu wa Afya. Wamiliki wa Baa na Vilabu
watatumiwa Maelekezo Mahsusi juu ya kutekeleza maelekezo
ya Wataalam / Serikali na kusimamiwa kupitia Serikali za Mitaa
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