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Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA
SEKONDARI CHISENGA HALMASHAURI YA KALAMBO MKOA WA RUKWA

MWAKA 2024
1 Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika
Shule hii mwaka 2024 na atasoma tahasusi ya............ (HGL, HKL, HGLIi, HGFa)

Shule ya Sekondari CHISENGA ipo umbali wa Kilometa 103 kusini magharibi ya mji wa
Sumbawanga. Usafiri wa basi kutoka mjini SUMBAWANGA unapatikana katika kituo
kikuu cha mabasi mkoani (KATUMBA) Na kituo kidogo cha mabasi cha (SOKO
MATOLA) Nauli ni Shilingi 5000/= kutoka Sumbawanga mjini mpaka shuleni. Magari ya
moja kwa moja hadi shuleni ni pamoja na ya kampuni za AZUNA, MAMBWE
EXPRESS, B.S na IPAD yanayoelekea mji maarufu wa Kasanga kati ya saa 4 hadi saa
7 mchana kila siku na kumufikisha mwanafunzi hadi shuleni CHISENGA (KISUMBA).
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Muhula wa Masomo unaanza mwezi JULY, hivyo mwanafunzi anatakiwa Kkuripoti
shuleni tarehe 1/07/2024 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/07/2024

2 Mambo muhimu ya kuzingatia:-
2.1 Sare za Shule
(a) Wavulana
. Suruali mbili (moja ya rangi ya KIJANI ILIYOIVA na nyingine rangi ya KAKI).
ii. Mshono wa suruali: iwe na mifuko mitatu mmoja nyuma upande wa kulia na miwili pande zote

kulia na kushoto pembeni na siyo yakubandika,iwe na rinda mbili kila upande na upindo wa

chini (miguuni) ugeuzwe juu (turn up), upana miguu ni uwe wa kutosha isiwe ya kubana.

NB: suruali za mitumba na jeans haziruhusiwi shuleni.

lii. Mashati mawili meupe mikono mirefu
Iv. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga kamba
v. Sweta la rangi ya KIJANI JESHI. lenye ukosi wa V.

vi. Soksi nyeusi jozi mbili

vii. Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali.

viii. Tai mbili. (Moja Rangi ya KIJANI ILIYOIVA na nyingine KAKI)
IX. T- shirt ya shule moja yenye nembo ya shule inayouzwa huku.
X. Suruali nyeusi mbili za vitambaa za kushindia. (shamba dress)

——— - ~y

(b) Wasichana

. Sketi mbili zenye marinda kumi na mbili (moja Rangi ya KIJANI ILIYOIVA na nyingine KAKI).
ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu

lii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye kisigino kifupi

Iv. Soksi nyeupe jozi mbili

v. Sweta la Rangi ya KIJANI JESHI lenye ukosiwa V.

vi. Tai mbili (Moja ya rangi ya KIJANI ILIYOIVA na nyingine Rangi KAKI)
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vii. Rangi ya Hijab ni nyeupe ifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifungo cha
mkono akisimama.

viii. Gauni mbili za kushindia (shamba dress) kitambaa cha draft ndogo rangi ya blue/nyeupe.

IX. T- shirt ya shule moja yenye nembo ya shule inayouzwa huku.

\ g/l -/h

(c) Kwa Waislam.
Rangi ya hijabu ifanane na rangi ya sare ya shule.

(d) Sare ya michezo kwa shule hii ni:-
Wavulana:

. Raba za michezo jozi moja.
ii. Bukta rangi ya blue au truck suit rangi ya blue
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Wasichana:

I. Raba za michezo jozi moja.
Ii. Awe na truck suit rangi ya blue.

NB: Nguo zisizokuwa sare ya shule haziruhusiwi shuleni.

2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo

V.

VI.

ViL.

Viil.

IX.

XI.

XIlI.

XIil.
XIV.

shuleni:-
Madaftari counter book quire 4 ziwe nane (8)
Ream (A4) ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka;
Mwanafunzi aje na Vitabu vya masomo ya tahasusi husika na General
studies.
Scientific Calculator kwa wanaosoma somo la Geographia katika tahasusi
Zao.
Godoro upana futi mbili na nusu (futi 2.5)
Mashuka(blue bahari) Jozi 2, blanket 1, foronya ya godoro 1, chandarua 1
Nguo za ndani za kutosha;
Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe);
Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko;
Kwanja 1, jembe 1, reki 1, fagio 2, wa nje (chelewa) 1 na wa ndani (soft

bloom) 1.
Sanduku la chuma moja lenye kufuri kwa ajili ya kutunzia vitu
vyake(Trunker).

Bima ya afya ya NHIF au CHF inayotolewa na wizara ya afya kwa
gharama ya 5000/= (Jukumu la Bima ya NHIF mzazi awajibike mwenyewe,
Bima ya CHF shule inaweza kushughulikia).

Aje na result slip ya matokeo ya kidato cha nne.

Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa.

2.3 Michango mbalimbali
a) Shule za Bweni

Na | Aina ya Mchango Kiasi

1. | Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/=

3. [ Tahadhari 5,000/=

4. | Nembo 5,000/=

5. | Kitambulisho cha Shule 5,000/=
Jumla 80,000/=
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3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na
Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni
pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jami
kwa ujumla ni jambo la lazima.;
il.  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule;
lii.  Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);
Iv.  Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani
na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
vi. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
vill.  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
IX. Kutunza mali za shule;
X. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya
daktari; na
xl. Mwanatunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake
kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:
< Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na
hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunazi;

< Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi
kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;

<+ Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali
maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).
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3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:
. Wizi;
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
lil. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumia;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na
nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi
uliokubalika na uongozi wa shule;
vil. Kufuga ndevu;
viil. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
IX. Uvutaji wa sigara;
X. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;
Xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
Xii. Kusababisha mimba;
xiil. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi;
xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
xviil. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
4. Viambatisho na Fomu Muhimu
I.  Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
i. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanayotolewa na shule; na
iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

IHE HEADMASTER
CHISENGA S.:

" KALAMBO

JOSEPH R. MAGOGO
7
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NB:

Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao).
Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na
watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi
husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume
pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU
MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA
NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA
ZIFUATAZO: -

> Mkuu wa shule : JOSEPH R MAGOGO 0754 418 957
> Makamu Mkuu wa Shule: POLELA .M 0625 522 286
> Mwandamizi Taaluma : KITUHILE .J 0764 879 227
> Mwandamizi Malezi : MBASELA .J 0763 299 549
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VITABU VYA KUJA NAVYO
Mwanafunzi anatakiwa kuja na vitabu kutegemeana na tahasusi alivyochaguliwa kusoma. |fuatavyo ni orodha
ya vitabu kutegemeana na tahasusi zilizopo hapa shuleni.

<+ GENERAL STUDIES
General studies for form five (v) & six (vi). By Richard R. F. Mbalase (2011) General studies for Advanced
level certificate, Afroplus industries Ltd.

ENGLISH LANGUAGE A - LEVEL.
An enemy of the people: By Henrik [bsen

Advanced English Literature: By Nyambali Nyangwine (literature analysis)
A man of the people: By Ngugi wa Thiong'o

Oxford Advanced English (oxford 2015)

Advanced English language: By kadeghe M (2015)

Advanced English language New syllabus: By Nicolous Ashel (2016....)
The Beautiful Ones Are Not Yet Born: By Ayi Kwei Armal.

YV V. V V V V V&

#
L

GEOGRAPHY.
Practical geography for Africa; Longman Group: Hong Kong: By Pritchard S.M (1990).

Y

» General geography in Diagram's: peason education south Asia ptc Ltd Singapore: By Bunnett R.B 2006).

» Geography an integrated Approach: Nelson Thornes Ltd; Delta place 27 Bath Road; united Kingdom: By
Waugh D(2009).

» Physical geography: MC cram Hill-New york: By Carlson H.D. Mcheary D. and Plummer C. C (1997).

» Human and Economic geography: Oxford University press; united kingdom: By Leong C. G. Morgan C, G
(2009).

» Principles of physical geography: by Monk House F. J (1975
< HISTORY

1. Modern word History by Ben Warsh

2. Africa in the world History by Nyirenda

3. The Russian Revolution and the Bolshevik

4. Major events in the Africa History by Fr. Kamara

5. Zamani East Africa History by Ogot and J.A Kieban

< KISWAHILL.
1. Kunga za fasihi na lugha (Msokile m. 1992) EDP
Historia ya Kiswahili Africa Mashariki (Shiragdin na Mnyapala)
Kunga za ushairi na Diwani yetu (Mlokozi M. na Mnyapala)
Sarufi ya Kiswahili sekondari na vyuo (Mdee) DUP — DSM
Ndimi na Hisia za wabakiki katika kioo cha lugha - DSM (Senkoro 1973)
Kamusi ya Kiswabhili Sanifu — TUKI

93 (0 A e N
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GENERAL STUDIES MODULE - Bulyaga stationary Sumbawanga@ 5000/=

GEOGRAPHY MODULE 1 - Bulyaga stationary Sumbawanga@ 5000/=
GEOGRAPHY MODULE 2 - Bulyaga stationary Sumbawanga@ 5000/=
HISTORY MODULE 1 - Bulyaga stationary Sumbawanga@ 5000/=

HISTORY MODULE 2 - Bulyaga stationary Sumbawanga@ 5000/=
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HISTORIA YA MWANAFUNZI:

Jina la mwanafunzi... ... ... ...
Jinalababa ......

Jina la mama . e
Shule allyﬂhltlmu kldﬂtﬂ cha nne..

= owom

Tarehe ya kuzalrws ... [ | ISP ) || ; | RN
Kabila ... ...
UTHIBITISHO:
5.1 Ahadi ya Mwanafunzi
MIEIRE 5 omeios oo sioms v soases 1o eies Sor i oo Wi s e aa ) . nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga

nakidatocha ............... mwaka .... Katlka shule ya Sekmndam Chisenga na ninaahidi:-
1. Kuzingatia taratibu na kanuni zote za shule

11. Kuweka bidi1 katika masomo yote
1. Kushiriki katika shughuli za elimu ya kujitegemea
1v. Kuwa na nidhamu ya juu ndani na nje ya shule

Jina ......... Ceresenenens cesessessensans Cesesesesscnens teeeescssanes cesensene
Sahihi ....... e s R ;
1areDe covvivas R T e

5.2 Ahadi ya Mzazi / Mlezi
Mimi . i iiii i mzaz /mleziwa ...

Naahlcll kwamba
1. Nitatimiza gharama za mwanangu kama nilivyoelekezwa

11. Nitamhimiza mwanangu kuzingatia taratibu za shule pamoja na masomo
111. Nakubaliana na kanuni na sheria zilizotolewa na serikali juu ya mwanafunzi (mwanangu)

N 1T . R s R
Sahihi ......... eeRes T
Tarehe.......... Ceessesssssssssssnns
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PRESIDENT’S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
CHISENGA SECONDARY SCHOOL,

P.O.BOX 752,

KALAMBO - RUKWA.
)79 1 C S ———————
MEDICAL OFFICER:

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PIease EXAMIME. .. vvvs sivmumaiesss s momrnsssss e a0 Hisfher hiliiess,
.Hemoglobin.....................

. P.V Bleeding... .

. Blood Pressure... ...

. Blood Group...... ... S R Y SRR
Y SIGNE cocsiie s s BT N GRS PR B
(b) Hearing... ... ... .

. Urine for pregnancy............

. Stool for routine exXamination. .. ... ... ..ot e e e e e
AN oo s

. Skin disease... ...

10. Leprosy...

ll.Epllepsy

12. Pulmonary Tuberculﬂsm

13 Dﬂfﬂl'mlly““..................

14. Mental problem. ..

lS.VD(GVETYPE) P

16. Any other serious dlSEﬂSE (not mentmned abnve)

n B W N —

oo -1 O

O

17. Check pregnancy... ...
18. MRDT......

COMMENTS NAME/SIGNATURE

STAMP
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