

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE ZA SEKONDARI ZA  
SERIKALI TANZANIA**

**Juni, 2024**

**Dodoma**

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAMISEMI**



**Namba za Simu**

**Mkuu wa Shule 0627345194**

**Makamu Mkuu wa Shule.0623978145**

**Matron/Patron 0621335455/0679719415**

**Shule ya Sekondari Kate**

**S.L.P. 194**

**Tarehe 30/04/2024**

**Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi**

.....

**S.L.P** .....

.....

**Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI KATE HALMASHAURI YA WILAYA YA NKASI MKOA RUKWA MWAKA 2024**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule hii mwaka 2024 na atasoma tahasusi ya HKL/HGL/HGLi

Shule ya Sekondari Kate ipo umbali wa Kilometa 60 Kaskazini Magharibi mwa Mji wa SUMBAWANGA. Usafiri wa basi kutoka mjini SUMBAWANGA unapatikana katika kituo cha mabasi STENDI YA ZAMANI Nauli ni Shilingi 5000/= kwa na Shilingi 30000 kwa bajaji.

Muhula wa Masomo unanza tarehe 01/07/2024 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 01/07/2024. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/8/2024.

## 2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

### 2.1 Sare za Shule

- i. Sare ya shule hii ni Sketi nyeusi na kijani jeshi.kwa Wasichana na suruali nyeusi na kijani jeshi kwa Wavulana (ni vema kushonea shuleni kuepuka usumbufu na kukosea)



- ii. Mashati mawili meupe ya mikono mirefu;
- iii. Rangi ya Hijab (kijuba) ni NYEUPE ifunike kifua cha mwanafunzi pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama.
- iv. Sare ya Michezo ni JEZI 2 NYEKUNDU Kwa wasichana na JEZI 2 NYEKUNDU pamoja na bukuta zake kwa wavulana , pamoja na viatu vya michezo.



- v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi;
- vi. Soksi jozi mbili nyeupe/nyeusi/khaki za shule;
- vii. Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali;
- viii. Sweta Rangi ya bluu lenye shingo ya v
- ix. Nguo za kushindia (*shamba dress*) gauni 2 za damu ya mzee kwa wasichana, kitambaa aina ya zari (kushona hapa ni vizuri kuepuka kukosea); wavulana truck suit 2 za kushindia.



- x. Wasichana / wavulana waje na trucksuit nyekundu ya michezo pia
- xi. Tisheti (T-shirt inapatikana shuleni kuepuka kukosea)

## 2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo shuleni:-

- i. Madaftari 10 makubwa aina ya quire 3
- ii. **Ream (A4)** ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka;
- iii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (*orodha iambatishwe*);
- iv. Scientific Calculator kwa wanafunzi wa Geography.
- v. Godoro kwa wanafunzi wa bweni la futi mbili na nusu. Aidha, godoro litapatikana shule kwa bei za shilingi 65000/=(Dodoma)

- vi. Mashuka Jozi 2 ya bluu, blanket 1 jepesi, foronya ya godoro 1, chandarua 1
- vii. Nguo za ndani za kutosha;
- viii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe);
- ix. Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko rangi nyekundu.
- x. Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mifagio 2 wa ndani na nje.

## 2.3 Michango mbalimbali

### a) Shule za Bweni

Na	Aina ya Mchango	Kiasi
1.	Mchango wa Uendeshaji wa Shule	65,000/=
3.	Tahadhari	5,000/=
4.	Nembo	5,000/=
5.	Kitambulisho cha Shule	5,000/=
	<b>Jumla</b>	<b>80,000/=</b>

**NB; Gharama hizo hapo juu (80,000) zilipwe kwa account hii; KATE SCONDARY SCHOOL RECCURENT A/C NO. 62001100039 NMB na mwanafunzi aje na bank-pay-in-slip yenye jina lake.**

## 3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

### 3.1 Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;
- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

**MUHIMU:**

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;**
- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

**3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:**

- i. Wizi;
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule;
- vii. Kufuga ndevu;
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
- ix. Uvutaji wa sigara;
- x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoja au kuolewa;
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba;
- xii. Kusababisha mimba;
- xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa;
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
- xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

#### 4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkatoba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na
- iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

#### KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule



Jina la Mkuu wa Shule ; THOMAS L. MPANDASHALO

MKUU WA SHULE

Mhuri wa Mkuu wa Shule .. SHULE YA SEKONDARI KATE

**NB:** Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

- Mkuu wa shule 0627345194
- Makamu Mkuu wa Shule 0623978145
- Mwandamizi Taaluma 0621335422
- Mwandamizi Malezi 0620413510