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                        JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

 

         

               

                                                                        

     Shule ya Sekondari Kirando 

                                                                                          S.L.P 107  

                                                                                               NAMANYERE-NKASI  

      Tarehe  01.05.2024 

 

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi …………. 

…………………………………………….. 

S.L.P …………………………………….. 

……………………………………………. 

 

 

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE 

YA SEKONDARI KIRANDO HALMASHAURI YA NKASI MKOA RUKWA 

MWAKA 2024 

 

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha 

Tano katika Shule hii mwaka 2024 na atasoma tahasusi ya 

_________(Aliyopangiwa ). 

 

Shule ya Sekondari Kirando ipo umbali wa Kilometa 63 Magharibi mwa Mji 

wa Namanyere Usafiri wa basi kutoka mjini Sumbawanga/Namanyere 

unapatikana katika kituo cha mabasi Sumbawanga na Namanyere Nauli ni 

Shilingi 10,000/= kutoka Sumbawanga na Shilingi 6,000/= kutoka 

Namanyere kwa basi,Anayetokea Mpanda ashukie Namanyere. 
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Muhula wa Masomo unaanza tarehe …………( Iliyotangazwa na serikali ) 

hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe tajwa, Mwisho wa 

kuripoti ni wiki mbili tu kuanzia tarehe pangwa na serikali. 

 

 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:- 

2.1 Sare za Shule 

i. Sare ya shule hii ni sketi mbili nyeusi na blue bahari mpauko  

ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu. 

iii. Rangi ya Hijab (kijuba) ni nyeupe ifunike kifua cha mwanafunzi 

pia iwe ndefu kufikia kifundo cha mkono akisimama. 

iv. Sare ya Michezo Kwa wasichana ni truck suti rangi ya blue. 

v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino 

vifupi; 

vi. Soksi jozi mbili nyeupe  

vii. Sweta rangi ya blue bahari mpauko (siyo lazima kuna joto) 

viii. Nguo za kushindia (shamba dress) rangi damu ya mzee drafuti 

ndogo mshono wa solo. 

ix. Tai mbili zenye kufanana na sketi yaani nyeusi na blue bahari 

mpauko 

x. T-shirt rangi ya blue muundo wa form six yenye kola nyeupe 

               MUHIMU : MAVAZI YOTE NUNUA HUKOHUKO AJE NAYO. 

 

2.2 Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja 

nayo shuleni:- 

i. Madaftari 07 ( Counter book 2Q ) 

ii. Ream (A4) ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka; 

iii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika  

iv. Godoro la kiwanafunzi futi 2.5 

v. Mashuka Jozi 2 rangi ya pink, blanket nyepesi 1 au shuka zito  

vi. Chandarua 1  

vii. Nguo za dharura ( kitenge 1 na kanga 1 ) 

viii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe); 

ix. Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko; 

x. Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mifagio 2 wa ndani na nje. 

 

ANGALIZO KUHUSU MATIBABU :  

NI VIZURI UMKATIE BIMA YA MATIBABU 

PIA HATUNA SPECIAL DIET 
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2.3 Michango mbalimbali  

a) Shule za Bweni 

Na  Aina ya Mchango Kiasi 

1. Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/= 

3. Tahadhari   5,000/= 

4. Nembo   5,000/= 

5. Kitambulisho cha Shule   5,000/= 

                  Jumla 80,000/= 

 

Fedha hii iwekwe kwenye akaunti ya shule 

DEVELOPMENT KIRANDO SECONDARY SCHOOL 

62001100059 

 

3. Sheria na Kanuni muhimu za Shule 

 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 

na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, 

inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na 

Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye 

jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia 

mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni 

pamoja na; 

 

3.1 Sheria na Kanuni za Shule 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi   

wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.; 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule 

kulingana na ratiba ya shule; 

iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation); 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa; 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya 

kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa 

uanafunzi wako katika shule hii;  

vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;  

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 
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viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;  

ix. Kutunza mali za shule; 

x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila 

idhini ya daktari; na 

xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi 

mwenzake kubadili dini wawapo shuleni. 

 

MUHIMU: 

 Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna 

yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza 

simu ya mwanafunzi; 

 

 Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni 

alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku 

mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi 

kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja 

kitatumika na mwanafunzi mmoja tu; 

 

 Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na 

kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au 

Ugonjwa). 

 

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni 

pamoja na: 

i. Wizi;  

ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro; 

iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo; 

iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii 

kwa ujumla; 

v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu 

yeyote yule; 

vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote 

wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au 

kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule; 

vii. Kufuga ndevu; 

viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya; 

ix. Uvutaji wa sigara; 

x. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa; 

xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba; 
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xii. Kusababisha mimba; 

xiii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale 

yanayovunja sheria za nchi; 

xiv. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni; 

xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya 

shule; 

xvi. Kudharau Bendera ya Taifa; 

xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa 

sumu; na  

xviii. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi. 

 

4. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza 

kikamilifu. 

 

 

                                    KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 
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NB:  Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya 

mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au 

kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha 

kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko 

mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE 

WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI 

VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA 

TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -  

 

➢ Mkuu wa shule 0754-530654 / 0624530654 / 0737951172 / 0684829104 

➢ Makamu Mkuu wa Shule 0766183759 

 

➢ Mwandamizi malezi  (Matron ) 0762845392 

 


