JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI

Namba za Simu:
Mkuu wa Shule: 0756510222/0656384329
Makamu Mkuu wa Shule: 0626660573/0765890282
Mhasibu wa Shule: 0757142467/0621006663
Matron/Patron: 0752402811

Shule ya Sekondari Matai,
S.L.P. 75,

Matai - Kalambo.

Julai, 2024.

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA
SEKONDARI MATAI HALMASHAURI YA KALAMBO MKOA RUKWA MWAKA
2024/2025

" Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika
Shule hii mwaka 2024/2025 na atasoma tahasusi ya .ooooeennnn.

Shule ya Sekondari Matai ipo umbali wa Kilometa 2 Kusini/Mashariki mwa M;ji wa
MATAI, Usafiri wa basi kutoka mjini Sumbawanga unapatikana katika kituo cha mabasi
Sokomatola (STANDI YA ZAMANI SUMBAWANGA MJINI) Nauli ni Shilingi 3000 .NA
kwa pikipiki ni shiligi 2000 kutoka matai mjini mpaka shuleni na Shilingi .2000 kwa
bajaiji.



Muhula wa Masomo unaanza tarehe Julai, 2024 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti
shuleni tarehe ................. Mwisho wa kuripoti ni tarehe

Mambo muhimu ya kuzingatia: -
2.1 Sare za Shule
i. Sare ya shule hii ni suruali ya lightblue
na kaki Ej
Maelezo ya mshono suruali
ii. iwe pana chini naiwe na sellebration.
iii. Mashati ...2 meupe mikono mirefu.
iv. Sare ya Michezo ni trucksuti nyeusi
jozi moja na raba za michezo jozi moja rangi yoyote.
v. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi;
vi. Soksi jozi mbili nyeupe za shule;
vii. Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali;
vii. Sweta ...mbili za blue
ix. Nguo za kushindia trucksuti moja ya light blue.
x. Tai mbili ya lightblue na kaki zinazoendana na rangi za suruali.
xi. Tisheti (T-shirti mbili zenye rangi ya damu ya mzee
zenye kola.
2.2

Mahitaji mengine muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuja nayo
shuleni:-

i. Madaftari TISA COUNTER BOOK QR 3.
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ii. Ream (A4)ya Karatasi Mbili (2) kwa mwaka;
iii.  Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
iv.  Scientific Calculator;
v. Godoro kwa wanafunzi wa Bweni liwe la nchi mbili na nusu.
vi. ~Mashuka ya rangi ya lightblue Jozi 2, blanket 1, foronya ya godoro 1,
chandarua 1.
vii.  Nguo za ndani za kutosha.
viii. = Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe);
ix.  Ndoo 2 ndogo (lita Kumi) zenye mifuniko;
X. Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mifagio 2 wa ndani na nje.

ANGALIZO: Mwanafunzi apangiwe kuleta kifaa kulingana na mazingira ya shule
na tahasusi anayosoma.

2.3 Michango mbalimbali
a) Shule za Bweni

Na | Aina ya Mchango Kiasi

1. | Mchango wa Uendeshaji wa Shule 65,000/=

3. | Tahadhari 5,000/=

4. | Nembo 5,000/=

5. | Kitambulisho cha Shule 5,000/=
Jumla 80,000/=

NB: MICHANGO HIl IWEKWE KWENYE AKAUNTI NAMBA 62101100048 JINA
MATAI SECONDARY SCHOOL SELF-RELIANCE.

Sheria na Kanuni muhimu za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na
Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni
pamoja na;

3.1 Sheria na Kanuni za Shule

i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.;

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule;



iii.  Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku( Preparation);
iv.  Kuwabhi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
v.  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani
na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
vi.  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
iX.  Kutunza mali za shule;
x.  Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya
daktari; na
Xi.  Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake
kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU:
< Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na
hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;

< Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni
alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi
kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo
hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;

% Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali
maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).

3.2 Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:
i. Wizi ; '
ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
ii. Kugoma na kuhamasisha mgomo;
iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumia;
v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;

vi. Kufuga ndevu;

vii. Ulevi au unywaiji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
viii. Uvutaji wa sigara;

ix. Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;

X. Kusababisha mimba; ‘
Xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria
za nchi;
xii. Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
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NB:

xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika magzingira ya shule;
xiv. Kudharau Bendera ya Taifa;

xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu; na
xvi. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
4. Viambatisho na Fomu Muhimu

i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali:

ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai;

iii. ~Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine
yanayotolewa na shule; na :

iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu.wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Mkuu wa Shule
Mhuri wa Mkuu wa Shule .........\....

Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupidiwa simu na
watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi
husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume
pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZIMTOTO
WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA
SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

» Mkuu wa shule: 0756510222/ 0656384329

> Makamu Mkuu wa Shule: 0626660573/ 0765890282
» Mhasibu wa Shule: 0757142467/ 0621006663
> Mwandamizi Taalum: 0768060257/ 0769296469

> Mwandamizi Malezi: 0765093709 ‘
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MATAI SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 75,
’ KALAMBO - RUKWA.
AR o oy gsgoncosins g s s - ,
MEDICAL OFFICER: . "

.........................................................

........................................................

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
Please examine the above named as to His/ Her fitness as indicated below. Arrange for
necessary treatment so that the certificate may be signed and brought to school by the
student.
This cerlificale must be signed by a qualified medical officer of recognized Hospital

.......................................................................................................................

MEDICAL CERTIFICATE.
] have examined the above namad student with regard to:-

GIIETL « 4w wermenans woss k6§ HioE s6m 3168 sovesmmunys ovs ADAOMEN vovvioserearrnrusnnesansnsssascs
EVES: vvererveeeeinmiinisissninnsssasanseis s, ESPUIMEI | sosions s vow pxe smsmens i 060
TBOUE | conn soves s sbivs i i vons koxeo ens sons Hemoglobin: ..veeeeisicssmmesscesssinans
Spleen: ....... E s wame s §SRARERE AR AR ChESL: .ecorerserarssnsssrensssaaasnrsissss
ANY DISDIIES 1. cvrvserereiiiisisiinisiinsr e

I consider that:-
He is in good health free from infections, and fit to come to school

He is fit come to SChool after haVving:. ...
T R v e——————— USRI SRS e
Name & SIGNatUre wmmmar s Date....conmseannsansnnene
MEDICAL OFFICER

The Headmaster
Mata! Sec. School
POy Rov 75 Kalamhbo
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SHULE YA SEKONDARI MATAI — KALAMBO

FOMU YA KUANDIKISHA HABARI ZA MZAZI.

Jina Kamili: .......................
pr K *y
Tarehe ya Kuzaliwa: .....ceconnminieimmi e
Mahali Pa K8zt «..veoiiiriiiniiiiiinie i
DN o vene v vonnnseraseresansvnssenssoosststspibnssautssnssnertsrassrssunioseis
LIEBHBY + uas somsson sevemns sus vows sos vonsmes ool i 648 40F 448 K08 PTY FESTRED Vo0 H444H0
Wilaya ya Nyumbani: .....ccoooviiniiininn. s i o BN
Simu ya Baba: ..... e o L ey G S e M BTl
SIMU Y@ MBME! cooiiiriinieirien i
Simu ya Mtendaji wa Mtaa Au Kijijis cooiemmne.
Maelezo mafupi kuhusu Afya ya MwanafUunzit «cceivvesiarmnnisnses

..........................................................................................

........................................................................................

Nathibitisha kuwa Tearifa nilizotoa Hapo Juu Ni Kamili Na Kweli.




