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SALAMU ZA CHRISMASS NA MWAKA MPYA KUTOKA KWA 
MKUU WA MKOA WA RUKWA MHESHIMIWA ZELOTE 

STEPHEN ZELOTE KWA WANANCHI WOTE WA MKOA WA 
RUKWA   

 

Ndugu Wananchi, 

Tunapokaribia kumaliza Mwaka 2016 napenda nichukue nafasi hii kwa 
dhati na moyo mkunjufu kuwashukuru wananchi wote wa Mkoa wa 
Rukwa kwa kushirikiana na Serikali kuhakikisha kwamba amani na 
utulivu inatawala muda wote katika Mkoa wa Rukwa.  Ni imani yangu 
na matarajio yangu kwamba mwaka unaofuata Mwenyekzi Mungu 
akituvusha salama tutaendelea ama tutazidisha ushirikiano uliokuwepo. 

 

Pili, nachukua nafasi hii kuwatakia sikukuu njema na baraka tele toka 
kwa Mwenyezi Mungu.  Katika siku hizo nawaomba kila mmoja 
asherehekee kwa mipaka yenye kujali amani, utulivu, kuzingatia sheria 
ikiwa ni pamoja na kulinda maisha na mambo mengine yote muhimu 
yanayotuzunguka.  Natumaini vyombo vinavyohusika kuhakikisha 
ulinzi na usalama ndani ya Mkoa vitavitimiza majukumu yake kwa 
weledi mkubwa.   

 

Ndugu Wananchi, 

Katika Mwaka unaomalizika yapo mambo mengi tuliyoyafanya kwa 
ajili ya manufaa na maendeleo ya Mkoa wetu ndani yake kukiwemo 
lengo la kunyanyua maisha ya kila mwananchi kiuchumi.  Nawaomba 
sana tuendelee kushirikiana na Serikali ya Awamu ya tano 
inayoongozwa na Rais wetu mpendwa Dkt. John Pombe Joseph 
Magufuli Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwenye nia na 
dhamira ya hali ya juu ya kuleta mabadiliko kwa manufaa ya kila 
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Mtanzania.  Binafsi nampongeza sana Mheshimiwa Rais kwa utumishi 
na uongozi wa namna ya pekee katika Taifa letu la Tanzania 

 

Tumuunge mkono katika kupiga vita vitendo vya Rushwa, Ufisadi, 
Ubadhilifu na Kutowajibika ipasavyo kwa baadhi ya Watumishi wa 
Umma sehemu za kazi.  Naamini tukiungana naye tutafanikiwa 
kuondosha mambo yote hayo mabaya.  Vilevile napenda kuhimiza kila 
mtu ajitume kufanya kazi. 

 

Ndugu Wananchi, 

Kumekuwepo na matukio mbalimbali; wengine wamepoteza ndugu zao 
kwa matukio mbalimbali ikiwepo ajali, moto, hali ya hewa, maradhi na 
kadhalika.  Nachukua nafasi hii kuwapa pole. 

 

Ndugu Wananchi, 

Hali ya hewa ambayo ndio msingi tunaoutegemea sana kwa ajili ya 
kilimo katika Mkoa wetu inayumba.  Mvua hazinyeshi kwa kawaida 
yake.  Kutokana na hali hiyo natoa rai kama ifuatavyo:- 

 

i. Wananchi watunze akiba ya chakula waliyojiwekea.  
Kisitumika kwa kuuza ama kutengeneza pombe badala yake 
wahifadhi ili ituvushe kipindi ambacho kipo mbele yetu. 

ii. Sambamba na hilo natoa wito watu walime mazao yanayoweza 
kuhimili ukame mfano Viazi vitamu, Mihogo, Ulenzi na 
Mtama.  Naagiza Halmashauri zote kusimamia agizo hili. 
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iii. Natambua kwamba Pembejeo za Ruzuku zilichelewa kidogo 
lakini jambo hilo limerekebishwa na usambazaji wa Pembejeo 
hizo unaendelea vizuri zoezi ambalo tunafuatilia kwa karibu 
sana.  Hata hivyo hata wale ambao sio wanufaika wa pembejeo 
hizo wamekuwa wakipata huduma hiyi katika maduka ya 
pembejeo za Ruzuku kwa bei ya kawaida.  Serikali inajitahidi 
kuhakikisha pembejeo hizo zinakuwa zenye ubora na sio feki. 

 

Ndugu Wananchi, 

Napenda nimalizie salamu zangu kwa kuwatakia wananchi wote wa 
Mkoa wa Rukwa kila la Kheri kwa sherehe zote zijazo ikiwa ni pamoja 
na kuaga Mwaka wa 2016 na kuukaribisha Mwaka Mpya wa 2017 katika 
hali ya Amani na Utulivu. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

 

Zelote Stephen Zelote 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa 


