
TAARIFA FUPI YA MRADI WA VIKUNDI VYA VIJANA NA WANAWAKE 

WAJASIRIAMALI KWA NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI 

WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

 

1.0. UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Wilaya ya Nkasi ina jumla ya vikundi 570, vinavyofanya shughuli mbalimbali za 

ujasiriamali na kijamii. Kati ya vikundi hivi 260 ni vikundi vya wanawake, 220 ni 

vikundi mchanganyiko ME na KE na 90 ni vikundi vya vijana.  

 

2.0. MADHUMUNI YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,            

Lengo la uwepo wa vikundi vya vijana na wanawake ni kuboresha na 

kuimarisha hali ya maisha kiuchumi kwa vijana, wanawake na jamii. Aidha 

vikundi vinasaidia wanawake na vijana kujitegemea kiuchumi na kujiajiri na 

kuondoa dhana ya kutegemea ajira kutoka serikalini.  

 

3.0. MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Mbele yako kuna jumla ya vikundi 7 vitakavyonufaika kupewa mikopo kwa ajiri 

ya kuendeleza miradi yao, vikundi vina jumla ya wanufaika 108 Me 44 na Ke 64. 

Vikundi hivyo ni: SKAUTI NAMANYERE wameshakabidhiwa mizinga 20 na 

kutundikwa eneo la Mfili yenye thamani ya Tshs. 3,000,000.00 vilevile vikundi 

vitatu (3) vya bodaboda vimeshakabidhiwa bodaboda 3 zenye thamani ya Tshs 

6,000,000.00. 

Eneo hili la Uwanja wa Mkesha utakabidhi hundi yenye thamani ya Tshs. 

2,000,000.00 kwa NKASI BEACH COOPERATIVE SOCIETY LTD, UPENDO 

USHIRIKA WAUZA SAMAKI  na DAGAA watakabidhiwa hundi yenye 

thamani ya Tshs. 2,000,000.00 na KORONGWE SACCOS watakabidhiwa hundi 

yenye thamani ya Tshs 2,000,000.00 hivyo kufanya jumla ya Tshs. 15,000,000.00 

kukopeshwa kwa mwaka wa fedha 2016/2017 huu ukiwa mchango kutoka 

Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi ikiwa ni utekelezaji wa agizo la serikali la kila 

Halmashauri kutenga 10%  kwa ajili ya kuwezesha makundi ya vijana na 

wanawake kujiinua kiuchumi.  

 

4.0. HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Tunamshukuru Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Joseph 

Pombe Magufuli kwa jitihada zake kushiriki kukuza uchumi wa viwanda kwa 

maendeleo ya nchi yetu. 

Kwa heshima na taadhima sasa naomba ukabidhi fedha taslimu Tshs. 

6,000,000.00 kwa vikundi vya wanawake na vijana vitatu (3).                        



                                 

                 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

Mwenge wa Uhuru 2017 Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 

 

 

CLEOPHAS NKOSWE 

KNY. MKURUGENZI MTENDAJI (W)  

NKASI 

 



TAARIFA FUPI YA UKAGUZI WA HIFADHI YA MSITU WA ASILI NA 

CHANZO CHA MAJI CHA MFILI KWA NDUGU AMOUR HAMAD 

AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

 

1.0. UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Hifadhi ya msitu na chanzo cha maji Mfili ilianzishwa mwaka 1998 chini ya 

sheria ndogo za Halmashauri za hifadhi ya mazingira na Vyanzo vya Maji ya 

mwaka 1998. Hifadhi ya msitu wa Mfili ina ukubwa upatao hekta 2,574.74 na 

hifadhi ya chanzo cha maji ina ukubwa wa hekta 347.13. Ili kuhakikisha hifadhi 

hii inabaki salama mipaka yake imepimwa na kuwekwa alama za kudumu yaani 

mawe ya mipaka (bikoni). Jumla ya mawe ya mipaka nane (8) yenye wastani wa 

kimo cha sentimeta 100 na upana wa sentimeta 45 yamewekwa kwenye mipaka 

ya hifadhi. Aidha ukaguzi wa mara kwa mara umekuwa ukifanyika sambamba 

na kutoa elimu ya uhifadhi mazingira kwa jamii ili kuhakikisha hakuna shughuli 

zozote za uharibifu wa mazingira zinazofanyika ndani ya hifadhi ya Msitu na 

chanzo cha maji Mfili. 

 

2.0. GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Gharama za mradi ni Tshs. 14,413,000.00 kwa mchanganuo ufuatao:-  Gharama 

za kupima na kuweka alama za kudumu za mipaka ambazo ni Tshs. 

3,133,000.00, gharama za ukaguzi kwa mwezi ni Tshs. 940,000.00 sawa na Tshs. 

11,280,000.00  kwa mwaka.  

 

3.0. MANUFAA YA MRADI 

Ndugu kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Hifadhi ya msitu huu imewezesha kuendelea kuwepo kwa chanzo cha maji 

kilichopo ndani yake ambacho ni tegemeo kubwa kwa wakazi wa mji wa 

Namanyere. Hifadhi ya msitu huu itasaidia kwa kiwango kikubwa kupunguza 

majanga yatokanayo na mabadiliko ya tabia nchi ambayo yanasababishwa na 

uharibifu wa mazingira kwa kukata miti ovyo. Majanga kama kuezuliwa kwa 

nyumba kutokana na upepo mkali na kimbunga, njaa kutokana na ukosefu wa 

mvua za uhakika yatapungua kwa kiasi kikubwa. Katika kuishirikisha jamii 

kuhifadhi mazingira, vikundi vya vijana vimewezeshwa kufanya shughuli za 

ufugaji nyuki kwa njia za kisasa katika hifadhi hii ambayo ni rafiki katika 

kutunza, kuhifadhi na kulinda msitu na chanzo cha maji. Msitu huu pia 

utatumiwa na kikundi cha SKAUTI NAMANYERE kutundika mizinga 20 

ambayo tayari umeikabidhi kwao kama ishara ya uendelevu katika utunzaji na 

ulinzi wa mazingira yetu. 



 

4.0 HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Kwa heshima na taadhima tunaomba sasa ukague hifadhi ya msitu wa asili na 

chanzo cha maji cha  Mfili.  

 

 

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

 

Mwenge wa Uhuru 2017 Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 

 

 

 

PASIAN ASENGA  

K.N.Y. MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

NKASI 

 

 

 

 

 

 

 



TAARIFA FUPI YA UZINDUZI WA MWALO WA SAMAKI KIRANDO KWA 

NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE 

WA UHURU KITAIFA 2017 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu wa ujenzi wa mwalo wa samaki upo katika kijiji cha Mtakuja, Kata ya 

Kirando, Tarafa ya Kirando. Mradi ulijengwa kwa ufadhili kutoka Mradi wa 

Hifadhi ya Bonde la ziwa Tanganyika (PRODAP). Mradi huu ulianza kujengwa 

katika mwaka wa fedha 2012/ 2013 baada ya kupata fedha hizo kutoka kwa 

wafadhili na Mkandarasi SAXON BUILDING CONTRACTORS WA S. L. P 22347 

DAR ES SALAAM alipewa tenda ya ujenzi wa mradi huu. 

2.0 THAMANI YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu umetekelezwa katika awamu mbili hadi kukamilika. Kiasi cha Tsh 

653,485,584.00 katika awamu ya kwanza kilitolewa na PRODAP kujenga banda 

la soko, ghati, chanja, stoo, banda la kufungashia, uzio na choo. Awamu ya pili 

MIVARF walifadhili mradi na kutoaTsh 357,807,500.00 ilikujenga chumba cha 

baridi (cold room) na kufanya mradi kugharimu jumla ya Tsh 1,011,293,084.00. 

3.0 MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu utawasaidia wavuvi wapatao 2,679 kutoka kata za Korongwe, 

Kirando, Kipili, Itete na Ninde kwa kuuza samaki katika eneo moja kwalengo la 

kujiongezea kipato na pia kuisaidia Halmashauri kukusanya mapato yake 

kupitia ushuru wa samaki na dagaa, na ushuru washughuli zitakazofanyika 

eneo la soko. 

Wastani wa tani 1,383 za samaki aina ya Migebuka, Kuhe, Sangara, Singa, Perege 

na tani 365 za dagaa zinatarajiwa kuuzwa katika soko hili kwa mwaka. Soko la 

samaki wabichi na wakavu ndani ya nchi hupatikana Wilaya ya Nkasi, Manispaa 

ya  Sumbawanga na Jiji la Mbeya. Pia samaki wakavu kutoka katika soko hili 

wanatarajiwa kuuzwa nchi za Jamhuri ya Kidemokrasia Congo, Rwanda na 

Burundi. 

 

 

3.0 HITIMISHO 



Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Kwa heshima na taadhima tunaomba sasa uzindue mwalo wa samaki  Kirando. 

 

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 
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REUBEN KAPONGO  

KNY. MKURUGENZI MTENDAJI (W)  

NKASI 

  

 

 

 

 

 



TAARIFA FUPI YA HIFADHI YA MAZINGIRA SHULE YA SEKONDARI 

NKOMOLO KWA NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA 

MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

 

1.0. UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu wa upandaji miti umeanzishwa mwaka 2016 katika shule za 

sekondari na shule za msingi ambapo miti ya aina mbalimbali imepandwa. 

Mradi huu ni sehemu ya utekelezaji wa maagizo ya serikali kwamba kila mwaka 

halmashauri ipande miti 1,500,000. Halmashauri imezielekeza shule zote za 

msingi na Sekondari kuhakikisha kuwa zinapanda miti katika maeneo yao 

ambapo hadi sasa shule za Msingi 37 na Sekondari 18 zimekwishapanda miti 

ipatayo 21,270 ya aina mbalimbali. Hadi kufikia tarehe 30, April 2017 tunatarajia 

shule zote za msingi 104 na sekondari 23 zitakuwa zimepanda idadi ya miti 

ipatayo 74,019. 

 

Sambamba na shule zingine shule ya Sekondari Nkomolo ina jumla ya walimu 

20, Me ni 14 na Ke ni 6, vilevile shule ina jumla ya wanafunzi 448, Me ni 219 na 

Ke 229, shule imepanda jumla ya  miti 2,805 na iliyopo hai hadi sasa ni miti 2,500. 

Kila mwanafunzi amepanda miti 4-5 na ataitunza hadi atakapohitimu masomo 

ya kidato cha nne pia  kila mwalimu amepanda mti mmoja na atautunza hadi 

atakapoondoka  katika shule hii. Matarajio ya shule ni kuhakikisha mradi huu 

unakuwa endelevu.  

 

3.0. GHARAMA ZA MRADI NA USIMAMIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu unasimamiwa na uongozi wa shule na klabu ya mazingira ya 

wanafunzi. Mradi huu umegharimu Tshs.  1,925,000/= pamoja na nguvu ya 

wanafunzi.  

 

4.0. MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu utawezesha kupunguza majanga yatokanayo na mabadiliko ya tabia  

nchi ambayo yanasababishwa na uharibifu wa mazingira kwa kukata miti 

ovyo.Majanga kama kuezuliwa kwa nyumba kutokana na upepo mkali na 

vimbunga, njaa kutokana na ukosefu wa mvua za uhakika yatapungua kwa kiasi 



kikubwa.Pia mradi huu utasaidia kupatikana kwa nishati shuleni, mbao na 

kufanya mazingira ya shule kuwa ya kuvutia.  

 

5.0. HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa  

Kwa  heshima na taadhima tunaomba  sasa ukague mradi wa upandaji miti 

katika shule  ya Sekondari  Nkomolo kwa kupanda mti mmoja wewe binafsi 

kama ishara ya uzinduzi wa mradi huu. 

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 
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PASIAN ASENGA  

K.N.Y. MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

NKASI 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



TAARIFA FUPI YA MRADI WA UJENZI WA MADARASA 2 NA OFISI 

SHULE YA MSINGI LYAZUMBI KWA NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA MWAKA 2017 

 

1. UTANGULIZI: 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Halmashasuri ya Wilaya ya Nkasi ina shule za Msingi 103 za Serikali na 

Shule ya binafsi 1. Kijiji cha Lyazumbi kipo kata ya Paramawe kina kaya 

420 kipo umbali wa Km 6 kutoka Makao Makuu ya Kata. 

 

2. MADHUMUNI YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Madhumuni ya kujenga shule hii ya Lyazumbi ni kutokana na idadi 

kubwa ya wanafunzi waliopo kijijini na umbali Km 6 kutoka kijiji cha 

Lyazumbi hadi shule ya msingi Paramawe.  Wazazi waliomba kujenga 

shule ili kukabiliana na changamoto ya umbali huo. Hivyo shule ilianza 

kujengwa Agosti 2016, ambapo itakapokamilika wanafunzi wapatao 229 

wataanza masomo, kati ya hao 106 ni darasa la awali, 91 darasa la I na 32 

ni darasa la II. 

 

3. GHARAMA ZA MRADI: 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa ni miongoni mwa vyumba vingine 273 

vinavyoendelea kujengwa katika Wilaya ya Nkasi.  

Mradi huu wa ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi itakuwa na 

thamani ya Tsh. 38,950,000.00 hadi kukamilika kwake kwa mchanganuo 

ufuatao:- 

1. Nguvu za Wananchi       Tsh.  28,590,000.00 

2. Halmashauri             Tsh. 10,360,000.00 

             Jumla   Tsh. 38,950,000.00 

 

Mradi huu wa ujenzi wa vyumba vya madarasa na ofisi unawakilisha 

ujenzi wa vyumba vya madarasa 48 vinavyoendelea kujengwa katika 

Wilaya ya Nkasi vilivyofikia usawa wa renta, ambapo hadi kukamilika 

vitakuwa na thamani ya Tsh. 960,000,000.00. Vyumba vyote vikikamilika 

vitakuwa na thamani ya Tshs. 6,420,000,000.00 ikiwa ni wastani wa 

chumba kimoja kugharimu sh. 20,000,000.00 

 

4. HITIMISHO: 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Tunaipongeza Serikali ya awamu ya 5 kwa kuimarisha sera ya Elimu bure 

katika Wilaya yetu. 

Kwa heshima na taadhima tunakuomba sasa utuwekee jiwe la msingi.  
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TAARIFA FUPI YA UZINDUZI WA MADARASA SITA NA MATUNDU 

MANNE YA VYOO KWA NDUGU AMOUR   KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

 

1.0. UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Shule ya Sekondari Kirando ilianzishwa mwaka 2009, ina jumla ya walimu 17 na 

upungufu ni walimu 20 na ina jumla ya wanafunzi 758. Kabla ya mradi huu 

Kulikuwa na madarasa 10 na upungufu ulikuwa madarasa 11, vyumba hivyo 

vilikuwa havitoshelezi  kulingana na idadi kubwa ya wanafunzi .  

 

2.0. GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mwezi Agosti 2016 Shule ilipokea fedha Tsh 135,500,000.00 za ujenzi wa 

miundombinu ambao ulifanywa kupitia mafundi wa kawaida wanaoitwa 

Madwallah (local fundi)  kwa gharama stahili, ujenzi ulianza rasmi  tarehe 

11/ 11/ 2016 na kukamilika tarehe 16/ 02/ 2017 katika kipindi cha miezi mitatu 

kwa mgawanyo wa  mafungu matatu kama ifuatavyo: 

1. Ujenzi wa vyumba sita vya madarasa pamoja na dawati 240 Tsh 

120,000,000.00 

2. Ujenzi wa vyoo matundu manne na chumba maalumu cha kubadilishia 

nguo    wasichana Tsh 5,500,000.00 

3. Ukarabati wa ofisi Tsh 10,000,000.00 

 

3.0. MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

 Mradi umepunguza uhaba wa vyumba vya madarasa uliokuwepo kutoka 

vyumba 11 hadi 5. 

 Mradi umeongeza idadi ya matundu ya vyoo  vya wasichana kutoka vyoo 

6 hadi 10. 

 Mradi umeboresha jengo la utawala kwa kupanua ofisi ya walimu na 

mkuu wa shule. 

 Mradi umewezesha kujengwa kwa chumba maalum cha wasichana. 

 

 

4.0. HITIMISHO 



Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Tunapenda kutoa shukurani za dhati kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania Mh. Dr. JOHN POMBE MAGUFULI kwa juhudi kubwa katika 

kutekeleza mipango yake thabiti ya kuweka mazingira mazuri ya kufundishia na 

kujifunzia kwa  kupunguza uhaba mkubwa wa vyumba vya  madarasa, 

uchakavu wa ofisi za walimu pamoja na upungufu wa matundu ya vyoo 

uliokuwa unaikabili shule hii.  

Ndugu Miongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa kwa heshima na taadhima 

tunaomba sasa uzindue mradi huu.  

                  

 

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIW ANDA KWA MAENDELEO YA 
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FORTUNATUS KAGUO  

K.N.Y. MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

NKASI 
 

 



TAARIFA FUPI YA UKAGUZI WA UFUGAJI BORA WA NG’OMBE KWA 

NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE 

WA UHURU KITAIFA 2017 

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Wilaya ya Nkasi ina jumla ya ng’ombe 176,505 kati ya hao 5,508 ni ng’ombe bora 

wa  nyama na 329 ni ng’ombe wa maziwa kwa mujibu wa sensa ya mifugo ya 

Wilaya ya 2016. 

2.0 THAMANI YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mbele yako ni ng’ombe 44 bora wa nyama wanaomilikiwa na Ndugu Nyanda 

Kisinza wenye thamani ya Tsh 120,000,000.00. Mfugaji huyu ni miongoni mwa 

wafugaji 5,884 Wilayani na ana jumla ya ng’ombe 460 wa kisasa ambao ni aina 

ya Boran, Simental, Santa Getrudis na chotara wa ng’ombe hao. Mfugaji huyu 

pia anamiliki eneo lenye ukubwa wa ekari 2,500. Aidha mfugaji huyu ameweza 

kuwa mfugaji bora kwa kuzingatia kanuni na taratibu za ufugaji ikiwa ni pamoja 

na kuendeleza maeneo yake ya malisho, kuwapa ng’ombe chakula cha ziada 

mara watokapo malishoni, uogeshaji wa mifugo ili kuzuia magonjwa hasa ya 

kupe na kuweka kumbukumbu za mifugo yake. 

3.0 MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mfugaji analenga kulifikia soko la juu la nyama nchini kwa kuzalisha ng’ombe 

bora kwakuwa ufugaji bora huongeza thamani ya mifugo na mazao yake hivyo 

kupelekea kupata bei nzuri ya soko. Aidha kupitia mfugaji huyu atasaidia kutoa 

fursa kwa wafugaji wengine Wilayani kujifunza kwake ufugaji bora wa 

ng’ombe. Mfugaji pia amelenga kuanzisha kiwanda kidogo cha kuchakata 

maziwa yanayozalishwa shambani  kwake ikiwa uzalishaji unafikia lita 26,400 

kwa mwezi. Pia Halmashauri ya Wilaya  inalenga  kushirikiana na mfugaji 

kuona namna ya kuchakata  kinyesi cha mifugo ili kupata gesi hivyo kupunguza 

uharibifu wa mazingira  kwa kutumia nishati mbadala ya biogas pia 

Halmashauri inalenga kusaidia matengenezo ya miundombinu ya barabara 

kuingia na kutoka shambani kwake ambayo huwa haipitiki hasa wakati wa 

masika. 

 

4.0 HITIMISHO 



Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Kwa heshima na taadhima tunaomba sasa ukague ufugaji bora wa ng’ombe 44 

wa ndugu Nyanda Kisinza. 

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 
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TAARIFA FUPI YA MRADI WA NYUMBA BORA YA KULALA WAGENI 

KWA NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

 

1.0. UTANGULIZI  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu wa nyumba ya kulala wageni uliopo Kata ya Majengo ni moja kati ya 

nyumba za wageni zitakazoweza kutoa  huduma bora ya malazi kwa wageni 

katika Wilaya ya Nkasi. Mradi huu ni endelevu kwani mwaka 2016 uliwekewa 

jiwe la msingi na Ndugu George Jackson Mbijima Kiongozi wa Mbio za Mwenge 

wa Uhuru 2016. 

 

2.0. GHARAMA ZA MRADI.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Gharama za mradi huu ni kiasi cha Tshs. 250,000,000.00 ambapo nyumba hii 

inamilikiwa na Mhe.  Desderius John Mipata Mbunge wa Jimbo la Nkasi Kusini. 

 

3.0. MANUFAA YA MRADI  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Kukamilika kwa mradi huu kutawezesha uboreshaji wa huduma za kulala 

wageni katika Wilaya yetu. Mradi huu unatarajia kunufaisha wananchi wa Kata 

ya Majengo kwa kupata ajira, vilevile kutoa huduma ya malazi kwa  wageni  

ndani na nje ya Wilaya pamoja na Serikali kupata mapato.  

 

4.0. HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa  

Kwa heshima na taadhima sasa tunaomba uzindue nyumba hii ya kulala wageni.  



 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

Mwenge wa Uhuru 2017 oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 

 

 

 

CLEOPHAS NKOSWE  

K.N.Y. MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

NKASI 

 

 

 

 

 

 

 



TAARIFA FUPI YA KLABU YA WAPINGA RUSHWA NA KUPAMBANA NA 

DAWA ZA KULEVYA KWA NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017 

1.0.  UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Klabu ya Wapinga Rushwa na Dawa za Kulevya Shule ya Sekondari Nkomolo 

imeanzishwa mwaka 2017. Mlezi wa Klabu hii ni uongozi wa Shule ya Sekondari 

Nkomolo kwa kushirikina na TAASISI YA KUZUIA NA KUPAMBANA NA 

RUSHWA (TAKUKURU) na JESHI LA POLISI. Mpaka sasa Klabu hii ina jumla 

ya wanachama 130 kati yao wavulana ni 84 na wasichana ni 46, Klabu nyingine 

zimefunguliwa katika shule zote za Sekondari zilizopo katika Halmashauri ya 

Wilaya ya Nkasi. 

2.0. THAMANI YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi wa uimarishaji wa Klabu ya Wapinga Rushwa na Dawa Kulevya 

umegharimu kiasi cha shilingi 289,000.00 

3.0. MADHUMUNI YA MRADI 

Lengo la ufunguaji wa klabu hizi ni kuwajenga wanafunzi kimaadili na 

kuwashirikisha katika mapambano dhidi ya rushwa na dawa za kulevya kwa 

kufanya mambo yafuatayo: 

1. Kuwezesha kutambua nafasi na wajibu wao katika mapambano dhidi ya 

rushwa na hivyo kushiriki ipasavyo kuzuia na kupambana na rushwa 

2. Kuwajenga kimaadili kwa kuwafanya watambue madhara ya rushwa ili 

waichukie katika maisha yao na hatimaye kujenga  jamii ya watu 

waadilifu. 

3. Kuwezesha jamii kutambua nafasi na wajibu wao katika mapambano 

dhidi ya rushwa. 

4. Kupinga matumizi ya dawa za kulevya na kutoa elimu juu ya athari ya 

dawa za kulevya. 

Matarajio ya klabu hii ni kwamba wanafunzi ambao ni sehemu ya kundi la 

vijana ambao wanaaminika kama nguvu kazi ya Taifa katika Jamii, kupitia elimu 

ya athari za rushwa na matumizi ya dawa za kulevya wanatarajiwa kuwa 



mabalozi wa kuelimisha vijana wenzao katika Jamii ya Nkasi na Tanzania kwa 

ujumla hata baada ya kuhitimu Masomo yao. 

4.0. HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa  

Kwa heshima na taadhima tunakuomba sasa uzindue Klabu ya Wapinga 

Rushwa na Dawa za Kulevya katika shule ya Sekondari Nkomolo kama ishara 

ya uimarishaji wa Klabu hizo katika shule zote za Sekondari ndani ya Wilaya ya 

Nkasi. 

             

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

Mwenge wa Uhuru 2017 Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 

 

SAMSON M. BISHATI 

KAMANDA WA TAKUKURU (W) 

 NKASI 

 

 

 



TAARIFA FUPI YA SHUGHULI ZA VIWANDA VIDOGOVIDOGO KWA 

NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE 

WA UHURU KITAIFA 2017 

1.0. UTANGULIZI  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,  

Eneo hili ni eneo maalumu kwa shughuli za viwanda vidogovidogo lililotengwa 

na Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi, lenye ukubwa wa Square Meter za mraba 

48,000 sawa na Hekta 4.8 Eneo hili lina viwanda vya, karakana za useremara; 

uchomeleaji, utengenezaji majiko banifu, usindikaji nafaka, mashine za kukoboa 

mpunga na mashine za kusaga mahindi. 

2.0. GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,  

Gharama ya miradi iliyowekezwa katika eneo hili kwa sasa ina thamani ya Tshs. 

98,000,000.00 ikijumuisha majengo, mashine na vitendea kazi. Vilevile 

Halmashauri ilihusika katika kutoa wataalamu wa kupima na kusimamia eneo 

hili la viwanda, kuhakikisha huduma ya umeme inapatikana eneo la viwanda na  

kutoa elimu ya uendeshaji  biashara kwa ufanisi.  

3.0. MADHUMUNI YA MRADI  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Madhumuni ya Mradi huu ni kutekeleza agizo la Serikali la kutenga maeneo 

maalumu kwaajili ya shughuli za vijana za uzalishaji mali, kilimo, michezo na 

kuwekewa miundombinu maalumu kama vile barabara, maji na umeme ili 

kuwawezesha kutekeleza majukumu yao kwa ufanisi, kuwatambua na 

kuwawezesha kufanya kazi zenye staha katika jamii. Vilevile katika kutambua 

mchango wa vijana katika kujitafutia ajira, Halmashauri imetoa pikipiki 3 

ambapo kikundi cha BODABODA JIENDELEZE wanakabidhiwa pikipiki 1 

yenye thamani ya Tshs. 2,000,000.00, kikundi cha BODABODA GROUP 

Namanyere watakabidhiwa pikipiki 1 yenye thamani ya Tshs. 2,000,000.00, 

kikundi cha BODABODA STENDI YA ZAMANI pikipiki 1 yenye thamani ya 

Tshs. 2,000,000.00.  

Eneo hili pia kuna kikundi cha SKAUTI NAMANYERE ambao watakabidhiwa 

mizinga 20 yenye uwezo wa kuzalisha wastani wa lita 400 na nta Kg 200 kwa 



msimu mmoja ikiwa na thamani ya Tshs. 2,000,000.00 pia Tshs 1,000,000 

zimetumika kwaajili ya ujenzi wa banda la kuweka mizinga katika msitu wa 

Asili wa mfili. Kikundi kinatarajia kujipatia wastani wa Tshs 10,000,000.00 

zitakazotokana na mauzo ya asali kwa mwaka. 

4.0. HITIMISHO  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Tunamshukuru Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania JOSEPH 

POMBE MAGUFULI kwa jitihada zake katika kushiriki na kuhimiza dhana ya 

kukuza uchumi wa viwanda kwa maendeleo ya nchi yetu.  

Kwa heshima na taadhima sasa tunakuomba ukague eneo hili la shughuli za 

viwanda vidogovidogo na kukabidhi fedha na pikipiki kwa vikundi. 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

Mwenge wa Uhuru 2017 Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 
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TAARIFA FUPI YA MRADI WA UJENZI WA ZAHANATI KWA 

NDUGU AMOUR HAMAD AMOUR KIONGOZI WA MBIO ZA 

MWENGE WA UHURU KITAIFA 2017  

1.0 UTANGULIZI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu wa ujenzi wa Zahanati katika Kijiji cha Mwai Kata ya Mtenga 

ulianza mwaka 2014 Julai kwa nguvu za wananchi pamoja na Halmashauri 

ya Wilaya ya Nkasi katika utekelezaji wa agizo la Serikali la kuwa na 

Zahanati katika kila kijiji Nchini.  

2.0 GHARAMA ZA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mpaka sasa mradi umegharimu jumla ya Tsh.28, 960,000.00 Kwa 

mchanganuo ufuatao: Nguvu za wananchi sh. 18,960,000.00 na fedha 

kutoka Halmashauri Tsh. 10,000,000.00. Mchanganuo wa fedha toka kwa 

wananchi ni kama ifuatavyo: mchanga Tsh. 1,150,000.00, matofari Tsh. 

7,500,000.00, mawe Tsh. 1,050,000.00, sementi Tsh. 4,620,000.00, ndoo za 

maji Tsh 240,000.00, ufundi Tsh.3,700,000.00 na kokoto Tsh.700,000.00. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Mradi huu unakadiliwa kughalimu kiasi cha sh. 150,000,000.00 mpaka 

kukamilika kwake.  

3.0 MANUFAA YA MRADI 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

Kukamilika kwa mradi huu kutasaidia kusogeza huduma za Afya kwa 

wakazi wa kijiji cha Mwai wapatao 3,666. Huduma zitakazotolewa ni 

huduma za wagonjwa wa nje, huduma za uzazi na mtoto na huduma za 

chanjo. 

Tunatoa pongezi za dhati kwa Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kwa jitihada zake zinazowezesha watoto wenye umri chini ya 

miaka mitano, wazee wenye umri wa kuanzia miaka sitini na zaidi na 

mama wajawazito kutibiwa bure. 

4.0 HITIMISHO 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 



Kwa heshima na taadhima sasa tunaomba  utuwekee jiwe la msingi 

kwenye mradi huu wa Zahanati katika Kijiji cha Mwai.  

 

“SHIRIKI KUKUZA UCHUMI WA VIWANDA KWA MAENDELEO YA 

NCHI YETU” 

Mwenge wa Uhuru 2017 Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee! 

 

 

 

DKT. EVERADA SANANE 

K.N.Y. MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

 NKASI 

 

 

 

 

 



 

 

 

 

 



RATIBA NA MIRADI ITAKAYOPITIWA NA MBIO ZA MWENGE WA 

UHURU 2017 

TAREHE MAHALI KM MUDA SHUGHULI/TUKIO MHUSIKA 

7/4/2017 Ofisi ya DC 00 12:00 – 01:00 Viongozi wa Nkasi kukusanyika DC 

Ofisi ya DC 36 01:00 – 01:40  Kuondoka kuelekea Kizi  OCD 

Kizi  00 01:40 - 03:00  Mkuu wa Mkoa wa Katavi 

kumkabidhi Mwenge 

Mkuu wa Mkoa wa 

Rukwa  

 Mkuu wa Mkoa wa 

Rukwa kumkabidhi 

Mwenge Mkuu wa Wilaya 

ya Nkasi 

 

RC – Katavi 

RC – Rukwa 

DC – Nkasi 

Kizi  04 03:00 – 03:10 Kuondoka kuelekea Lyazumbi  OCD 

Lyazumbi  00 03:10 – 03:25 Kuweka jiwe la msingi Madarasa 

2 na ofisi 1 

DC 

Lyazumbi  10 03:25 – 03:35 Kuondoka kuelekea Mwai  OCD 

Mwai  00 03:35 – 04:00  Kuweka jiwe la msingi 

jengo la Zahanati 

 Ujumbe wa Mwenge 

DC 

Mwai  10 04:00 – 04:15 Kuondoka kuelekea Mkole OCD 

Mkole  00 04:15 – 04:35 Ukaguzi wa ufugaji bora wa 

ngo’mbe 

DC 

Mkole  01 04:35 – 04:40 Kuondoka kuelekea sekondari 

ya Mkole 

OCD 

Sekondari 

ya Mkole  

01 04:40 – 05:10 CHAI DED 

Sekondari 

ya Mkole  

13 05:10 – 05:20 Kuondoka kuelekea Isunta OCD 

Isunta  00 05:20 – 05:40 Uzinduzi wa nyumba ya 

mwananchi ya kulala wageni. 

DC 



Isunta  03 05:40 – 05:45 Kuondoka kuelekea Nkomolo OCD 

Nkomolo  00 05:45 – 06:10  Ukaguzi wa shughuli za 

viwanda vidogo vidogo 

 Kukabidhi pikipiki 3 kwa 

Vikundi 3 vya Bodaboda 

 Kukabidhi mizinga 20 kwa 

kikundi cha Skauti 

DC 

Nkomolo   01 06:10 – 06:15 Kuondoka kuelekea sekondari 

ya Nkomolo. 

OCD 

Sekondari 

ya 

Nkomolo 

00 06:15 – 06:45  Uzinduzi wa Klabu ya 

wapinga Rushwa na Dawa 

za kulevya na ukaguzi wa 

hifadhi ya mazingira      

 Mkimbiza Mwenge Kitaifa 

kupanda mti  

 Ujumbe wa Mwenge  

DC 

 Sekondari 

ya 

Nkomolo 

00 06:45 – 07:15 CHAKULA CHA MCHANA DED 

Sekondari 

ya 

Nkomolo 

05 07:15 – 07:20  Kuondoka kuelekea Mfili  OCD 

Mfili   00 07:20 – 07:35  Ukaguzi wa hifadhi ya 

msitu wa asili na chanzo 

cha maji  

DC 

Mfili  60 07:35 – 08:55 Kuondoka kuelekea Kirando  OCD 

Kirando  00 08:55 – 09:10 Uzinduzi wa Mwalo wa Samaki  DC 

Kirando  03 09:10 – 09:15 Kuondoka kuelekea sekondari 

ya Kirando 

OCD 

Sekondari 

ya kirando  

00 09:15 – 09:25  Ufunguzi  wa madarasa 6 

na matundu 4 ya vyoo vya 

wasichana 

 Mkimbiza Mwenge Kitaifa 

Kuwasha Umeme Shuleni 

DC 



Sekondari 

ya Kirando  

00 09: 25– 09:30 Kuondoka kuelekea uwanja wa 

mkesha 

OCD 

Uwanja wa 

mkesha 

00 09:30 –09:50    Ukaguzi wa shughuli za 

vikundi vya vijana na 

akina mama wajasiliamali  

 Kukabidhi hundi kwa 

vikundi 3 vya SACCOS za 

vijana na wanawake 

DC 

Uwanja wa 

mkesha 

00 09:50 – 10:05 Ukaguzi wa banda la uchangiaji 

damu, upimaji wa VVU, Malaria, 

na upimaji wa viashiria vya 

magonjwa yasiyoambukiza. 

DC 

Uwanja wa 

mkesha 

00 10:05 – 10:35 Kusoma Risala ya Utii kwa Mhe. 

Rais wa Jamuhuri ya Muungano 

wa Tanzania  

DAS/ DED 

Uwanja wa 

mkesha 

00 10:35 – 10:50 Kutambulisha wageni  DC 

Uwanja wa 

mkesha 

00 10:50 – 10:55 Burudani  DC 

 Uwanja wa 

mkesha 

00 10:55 – 11:25 Ujumbe wa Mwenge  DC 

U/ mkesha 00 11:25 – 01:30 Burudani  DC 

Sekondari 

ya Kirando 

00 01:30 – 02:30 CHAKULA CHA JIONI DED 

U/ mkesha 00 02:30 – 10:30 Mkesha/ burudani  DC 

JUMLA YA 

KM 

146    

 

8/4/2017 MAHALI KM MUDA SHUGHULI/TUKIO MHUSIKA 

 Sekondari 00 10:30 -11:30 CHAI DED 



ya Kirando  

Uwanja wa 

mkesha 

160 11:30 – 02:00 Kuondoka kuelekea Katuka  OCD 

Katuka  00 02:00 – 02:30 Mkuu wa Wilaya ya Nkasi 

kumkabidhi Mwenge Mkuu wa 

Wilaya ya Kalambo 

DC – Nkasi 

DC – Kalambo 

JUMLA 

KUU YA 

KM 

306  

 

 



THAMANI YA MIRADI YA MAENDELEO ITAKAYOTEMBELEWA NA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 2017 

NA JINA LA 

MRADI 

IDARA MAHALI 

ULIPO 

HATUA YA 

UTEKELEZAJI 

GHARAMA ZA WACHANGIAJI 

     H/SHAURI WAHISANI WANANCHI SERIKALI KUU JUMLA KUU 

1 Madarasa 2 na 

Ofisi 1 

Elimu Msingi Lyazumbi Ujenzi Unaendelea 10,360,000.00 - 28,590,000.00 - 38,950,000.00 

2 Ufugaji Bora 

wa Ngo’mbe 

Mifugo Mkole Ufugaji 

Unaendelea 

- - 120,000,000.00 - 120,000,000.00 

3 Jengo la 

Zahanati 

Afya Mwai Ujenzi Unaendelea 10,000,000.00 - 18,960,000.00 - 28,960,000.00 

4 Nyumba ya 

Mwananchi ya 

Kulala Wageni 

Maendeleo ya 

Jamii 

Isunta Imekamilika - - 250,000,000.00  250,000,000.00 

5 Shughuli za 

Viwanda 

Vidogovidogo 

Maendeleo ya 

Jamii 

Nkomolo Shughuli 

Zinaendelea 

- - 98,000,000.00 - 98,000,000.00 

6 Hifadhi ya 

Mazingira 

Maliasili Nkomolo Ipo Katika Hali 

Nzuri 

1,425,000.00 - 500,000.00 - 1,925,000.00 

7 Klabu ya 

Wapinga 

Rushwa na 

Dawa za 

Kulevya 

Utawala Nkomolo Ipo Inaendelea 289,000.00 - - - 289,000.00 

8 Hifadhi ya 

Msitu wa Asili 

na Chanzo cha 

Maji 

Maliasili Mfili Ipo Katika Hali 

Nzuri 

14,413,000.00 - - - 14,413,000.00 

9 Madarasa 6 na 

Matundu 4 ya 

Vyoo vya 

Wasichana 

Elimu 

Sekondari 

Kirando Yamekamilika - - - 135,000,000.00 135,500,000.00 

10 Mwalo wa 

Samaki 

Mifugo/ Uvuvi Kirando Umekamilika 

 

- 1,011,293,083.00 - - 1,011,293,083.00 

11 Vikundi vya 

Vijana na 

Wanawake 

Wajasiliamali 

Maendeleo ya 

Jamii 

Nkomolo 

na Kirando 

Vipo Vinaendelea 15,000,000.00    15,000,000.00 

 JUMLA KUU 51,487,000.00 1,011,293,083.00 516,050,000.00 135,000,000.00 1,714,330,083.00 


