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HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA RUKWA MHE. ENG. 

STELLA MARTIN MANYANYA (MB) WAKATI WA UZINDUZI 

WA BODI MPYA YA PAROLE YA MKOA WA RUKWA NA 

KATAVI TAREHE 26 JUNI, 2015 

 

Mwenyekiti wa Bodi ya Parole Bibi Aurelia Pandisha Kanyegele 

Waheshimiwa Wajumbe wa Bodi ya Parole 

Ndugu waandishi wa Habari 

Mabibi na Mabwana 

 

Asalam aleykum!! 

 

Awali ya yote napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi 

Mungu mwingi wa rehema kwa kutukutanisha mahali hapa siku hii 

ya leo. 

 

Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwasafirisha salama 

Wajumbe mnaotoka nje ya Mkoa wetu, napenda kutumia fursa hii 

kuwakaribisheni “karibuni sana” 

 

Aidha nachukua fursa hii kwa uzito wa pekee kwa Waratibu wa 

shughuli hii, Jeshi letu la Magereza kwa Heshima hii kubwa 

mliyonipatia kuwa mgeni rasmi katika shughuli muhimu kabisa ya 

uzinduzi wa Bodi mpya ya Parole. “Asanteni sana kwa heshima ya 

kunialika kuwa mgeni rasmi” 
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Mheshimiwa Mwenyekiti, 

Pia napenda kuchukua fursa hii kuwapongeza Wajumbe wa 

kuteuliwa na Mhe. Waziri kwa ajili ya kuingia katika Bodi hii ya 

Parole. Uteuzi wenu ulizingatia vitu vingi kwa kuwa jukumu lenu ni 

nyeti kwa Mkoa na Nchi kwa ujumla,  

 

Sifa zenu zilizingatiwa kwa kuwa katika kutekeleza jukumu hilo la 

kushughulika na Watu mbalimbali waliotiwa hatiani ambao baada 

ya kujirekebisha mnawapa fursa ya kurudi uraiani kwa masharti ya 

kuwa watii wa sheria bila shuruti (raia wema). 

 

Wito wangu kwenu ninyi na Wajumbe wote ambao mnaingia kwa 

nafasi zenu, “ ni vema kuwa kuzingatia maadili” katika mienendo 

yenu katika shughuli zenu binafsi na utekelezaji wa Majukumu ya 

Bodi ya Parole. 

 

Malengo ya uanzishwaji wa Bodi ya Parole kama ambavyo 

yalielezwa katika Taarifa ya Mkoa, malengo hayo kwa upande 

wangu naita Umuhimu wa uwepo wa Bodi ya Parole:- 

 Kupunguza msongamano Magerezani 

 Kuishirikisha Jamii katika suala la urekebishaji wa Tabia kwa wale 

wote walikutwa na hatia 

 Motisha kwa wafungwa waliobaki gerezani kuwa na tabia nzuri 

ili waweze kunufaika na mpango huo wa kupunguziwa vifungo 

na adhabu. 
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Bodi ya Parole ni muhimu nami nakubaliana na uwepo wake kwa 

kuwa ni chombo mojawapo kinachosaidia kupelekeaa wote 

waliokutwa na hatia na kuhumumiwa adhabu mbalimbali kupata 

“2nd chance” baada ya kujutia makosa yao na kuonesha dalili njema 

ya kutorudia makosa yao.  

 

Nitakuwa mchoyo wa fadhila endapo sintazungumzia na 

kulishukuru Jeshi la Magerza kwa kutekeleza majukumu hususani 

katika urekebishaji wa tabia za wale wote ambao wanakutwa na 

hatia. Serikali inatambua umuhimu wa Jeshi hili katika kutekeleza 

majukumu kwenye changamoto nyingi bila manung’uniko wala 

kukata tama “Hongereni sana” huo ndiyo uzalendo uliotukuka. 

 

Napenda kuhitimisha Hotuba yangu kwa kuwapongeza Jeshi la 

Magereza kwa jinsi ambavyo mnakabiliana na changamoto 

mbalimali katika utendaji kazi wenu hususani  changamoto ya 

rasilimali fedha.  

 

Sote tu mashahidi na tunajua namna ambavyo Serikali imekuwa 

ikitekeleza majukumu yake katika hali ya kujitegemea baada ya 

ufadhili kutoka kwa Wadau wa Maendeleo kuzidi kupungua. Hivyo 

ni kweli kabisa rasilimali fedha imekuwa ikichelewa kutoka. Hata 

hivyo nafarijika kusikia kuwa mmekuwa mkijitahidi katika 

kukabiliana na changamoto zilizombele yenu kupitia vyanzo vyenu 
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vya ndani (miradi ya Maduka) huo ni mfano mzuri wa kuigwa na 

Taasisi nyingine.   

 

Naendelea kutoa wito tuzidi kushirikiana ili changamoto 

zinazojitokeza tuweze kuzikabili kwa pamoja. 

 

Mshimiwa Mwenyekiti, 

Nimefahamishwa kuwa Bodi nitakayoizindua leo ni bodi ya nne (4) 

tangu ilipoundwa mwaka 2002/2004. tangu kuanzishwa kwa Bodi 

hizi manufaa yameonekana. 

 

Baada ya kusema hayo nipo tayari kuzindua Bodi yetu mpya ya 

Parole ili iweze kutimiza wajibu wa kisheria uliopo katika Sheria No. 

25 ya Mwaka 1994 inayotoa fursa ya kuachiwa wafungwa wenye sifa 

kutumikia sehemu ya vifungo vyao nje ya magereza. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

 

 

Eng. Stella Martin Manyanya (Mb) 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


