HOTUBA YA MKUU WA MKOA WA RUKWA MHE. ENG.
STELLA MARTIN MANYANYA (MB) WAKATI WA UZINDUZI
WA BODI MPYA YA PAROLE YA MKOA WA RUKWA NA
KATAVI TAREHE 26 JUNI, 2015

Mwenyekiti wa Bodi ya Parole Bibi Aurelia Pandisha Kanyegele
Waheshimiwa Wajumbe wa Bodi ya Parole
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Mabibi na Mabwana

Asalam aleykum!!

Awali ya yote napenda kuchukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi
Mungu mwingi wa rehema kwa kutukutanisha mahali hapa siku hii

ya leo.

Namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwasafirisha salama
Wajumbe mnaotoka nje ya Mkoa wetu, napenda kutumia fursa hii

kuwakaribisheni “karibuni sana”

Aidha nachukua fursa hii kwa uzito wa pekee kwa Waratibu wa
shughuli hii, Jeshi letu la Magereza kwa Heshima hii kubwa
mliyonipatia kuwa mgeni rasmi katika shughuli muhimu kabisa ya
uzinduzi wa Bodi mpya ya Parole. “Asanteni sana kwa heshima ya

kunialika kuwa mgeni rasmi”



Mheshimiwa Mwenyekiti,

Pia napenda kuchukua fursa hii kuwapongeza Wajumbe wa
kuteuliwa na Mhe. Waziri kwa ajili ya kuingia katika Bodi hii ya
Parole. Uteuzi wenu ulizingatia vitu vingi kwa kuwa jukumu lenu ni

nyeti kwa Mkoa na Nchi kwa ujumla,

Sifa zenu zilizingatiwa kwa kuwa katika kutekeleza jukumu hilo la
kushughulika na Watu mbalimbali waliotiwa hatiani ambao baada
ya kujirekebisha mnawapa fursa ya kurudi uraiani kwa masharti ya

kuwa watii wa sheria bila shuruti (raia wema).

Wito wangu kwenu ninyi na Wajumbe wote ambao mnaingia kwa

nafasi zenu, “ ni vema kuwa kuzingatia maadili” katika mienendo
yenu katika shughuli zenu binafsi na utekelezaji wa Majukumu ya

Bodi ya Parole.

Malengo ya uanzishwaji wa Bodi ya Parole kama ambavyo

yalielezwa katika Taarifa ya Mkoa, malengo hayo kwa upande

wangu naita Umuhimu wa uwepo wa Bodi ya Parole:-

e Kupunguza msongamano Magerezani

o Kuishirikisha Jamii katika suala la urekebishaji wa Tabia kwa wale
wote walikutwa na hatia

e Motisha kwa wafungwa waliobaki gerezani kuwa na tabia nzuri
ili waweze kunufaika na mpango huo wa kupunguziwa vifungo

na adhabu.



Bodi ya Parole ni muhimu nami nakubaliana na uwepo wake kwa
kuwa ni chombo mojawapo kinachosaidia kupelekeaa wote
waliokutwa na hatia na kuhumumiwa adhabu mbalimbali kupata
“2nd chance” baada ya kujutia makosa yao na kuonesha dalili njema

ya kutorudia makosa yao.

Nitakuwa mchoyo wa fadhila endapo sintazungumzia na
kulishukuru Jeshi la Magerza kwa kutekeleza majukumu hususani
katika urekebishaji wa tabia za wale wote ambao wanakutwa na
hatia. Serikali inatambua umuhimu wa Jeshi hili katika kutekeleza
majukumu kwenye changamoto nyingi bila manung’uniko wala

kukata tama “Hongereni sana” huo ndiyo uzalendo uliotukuka.

Napenda kuhitimisha Hotuba yangu kwa kuwapongeza Jeshi la
Magereza kwa jinsi ambavyo mnakabiliana na changamoto
mbalimali katika utendaji kazi wenu hususani changamoto ya

rasilimali fedha.

Sote tu mashahidi na tunajua namna ambavyo Serikali imekuwa
ikitekeleza majukumu yake katika hali ya kujitegemea baada ya
ufadhili kutoka kwa Wadau wa Maendeleo kuzidi kupungua. Hivyo
ni kweli kabisa rasilimali fedha imekuwa ikichelewa kutoka. Hata
hivyo nafarijika kusikia kuwa mmekuwa mkijitahidi Kkatika

kukabiliana na changamoto zilizombele yenu kupitia vyanzo vyenu



vya ndani (miradi ya Maduka) huo ni mfano mzuri wa kuigwa na

Taasisi nyingine.

Naendelea kutoa wito tuzidi kushirikiana ili changamoto

zinazojitokeza tuweze kuzikabili kwa pamoja.

Mshimiwa MwenyekKiti,
Nimefahamishwa kuwa Bodi nitakayoizindua leo ni bodi ya nne (4)
tangu ilipoundwa mwaka 2002/2004. tangu kuanzishwa kwa Bodi

hizi manufaa yameonekana.

Baada ya kusema hayo nipo tayari kuzindua Bodi yetu mpya ya
Parole ili iweze kutimiza wajibu wa kisheria uliopo katika Sheria No.
25 ya Mwaka 1994 inayotoa fursa ya kuachiwa wafungwa wenye sifa

kutumikia sehemu ya vifungo vyao nje ya magereza.

Asanteni kwa kunisikiliza.
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