
Mnamo mwezi Oktoba 2017, Serikali imetoa kiasi cha Shilingi 
1,033,728,235.00 kwa ajili ya Halamashauri za mkoa wa Rukwa kwa 
mwaka wa wa fedha wa 2017/2018. Kati ya fedha hizo Shilingi 
488,320,829/= ni kwa ajili ya miradi ya maji; Shilingi 422,478,406/= ni 
kwa ajili ya mradi wa Elimumsingi bila malipo; na Shilingi 
122,929,000/= ni kwa ajili ya mradi wa Mfuko wa Jimbo. Mchanganuo 
wa fedha hizi kwa kila mradi ni kama ifuatavyo:- 

 

I. MIRADI YA MAJI 
NA.                HALMASHAURI KIASI 
1. Sumbawanga MC 20,000,000.00 
2. Sumbawanga DC 26,000,000.00 
3. Nkasi DC 416,320,829.00 
4. Kalambo DC 26,000,000.00 

Jumla 488,320,829.00 
 

II. MIRADI YA ELIMUMSINGI BILA MALIPO 
N
A. 

               
HALMASHAURI 

SHULE ZA 
MSINGI 

SHULE ZA 
SEKONDARI 

JUMLA 

1. Sumbawanga MC 45,354,152.00 82,615,997.00 127,970,149.00 
2. Sumbawanga DC 64,569,687.00 27,321,395.00 91,891,082.00 
3. Nkasi DC 62,516,489.00 55,078,784.00 117,595,273.00 
4. Kalambo DC 50,620,518.00 34,401,384.00 85,021,902.00 

Jumla 223,060,846.00 199,417,560.00 422,478,406.00 
 

III. MFUKO WA JIMBO 
NA.                HALMASHAURI                   KIASI 
1. Sumbawanga MC 23,474,000.00 
2. Sumbawanga DC 31,693,000.00 
3. Nkasi DC 41,803,000.00 
4. Kalambo DC 25,959,000.00 

Jumla 122,929,000.00 
 


