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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI                                  

TAREHE 19 AGOSTI, 2020 

 

Ndugu Wananchi wa Mkoa wa Rukwa, kwa muda wa zaidi ya 

Miaka Ishirini na Tatu (23), Mkoa wa Rukwa umekosa timu ya 

Mpira wa Miguu inayoshiriki Mashindano yenye Sura ya Kitaifa.  

Hali hii imekuwa na athari kubwa hususani ya maendeleo ya 

Soka katika Mkoa wetu wa Rukwa; sanjari na manufaa 

mengine ya Kiuchumi na Kijamii. 

 

Kutokana na hali hiyo Mkoa kwa kushirikiana na Wadau 

mbalimbali uliamua kuukarabati Uwanja wa Nelson Mandela na 

hatimaye Shirikisho la Mpira wa Miguu Nchini (TFF) kuamua 

Fainali ya Kombe la Shirikisho kati ya Simba Sports Club na 

Namungo FC kuchezwa katika Uwanja  huo uliopo Mjini 

Sumbawanga. 

 

Ndugu Wana – Rukwa, Ufanisi wa Fainali ya Kombe la 

Shirikisho (ASFC) ulikuwa chachu ya kutafuta timu ya Ligi Kuu 

ili kuleta furaha kwa Wananchi wa Rukwa na Mikoa jirani, 

kukuza Vipaji vya soka pamoja na kuinua hali ya Uchumi wa 

Wananchi wa Rukwa kwa ujumla. 

 

Baada ya juhudi hizo kubwa kufanyika, napenda kuthibitisha 

taarifa kuwa Timu ya Tanzania Prisons imeamua kuhamia 
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Rukwa na kutumia Uwanja wa Nelson Mandela kama Uwanja 

wake wa Nyumbani katika Ligi Kuu kuanzia tarehe 16 Agosti, 

2020. 

 

Kwa namna ya pekee napenda kumshukuru sana Kamishna 

Jenerali Seleman Mzee, Mkuu wa Jeshi la Magereza kwa 

kuridhia timu ya Tanzania Prisons kuhamia Mjini Sumbawanga, 

Rukwa baada ya Uongozi wa Mkoa kufanya mazungumzo na 

kuwasilisha kwake maombi rasmi. 

 

Kufuatia uamuzi huo nawaomba Wananchi wa Mkoa wa Rukwa 

na hasa wa Mjini Sumbawanga, kujitokeza kwa wingi kuipokea 

timu hiyo itakapowasili rasmi hapa Sumbawanga tarehe 21 

Agosti, 2020 kwa ajili ya kuweka makazi na kuanza maandalizi 

ya Mashindano ya Ligi Kuu ya Tanzania Bara. 

 

Hali kadhalika nawaomba Wananchi wa Mkoa wa Rukwa kutoa 

Michango yao ya hali na mali ya kuiwezesha Timu hiyo kuweka 

Makazi yao ya kudumu hapa Sumbawanga na pia kuwezesha 

gharama za Maandalizi.  Na ili jambo hili lifanikiwe Mkoa 

umeunda Kamati Maalum (Task Force) ya Watu saba (7) 

inayoongozwa na Mzee Chrisant Majiyatanga Mzindakaya.  

Wajumbe wengine ni:- 

(ii) Katibu Tawala wa Mkoa (RAS) 

(iii) Mkurugenzi wa Manispaa ya Sumbawanga 
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(iv) Mkuu wa Magereza Mkoa (RPO) 

(v) Mhandisi Seleman Mziray 

(vi) Patrick Mwandele 

(vii) Adam Evarist - Afisa Michezo wa Manispaa ya 

Sumbawanga 

 

Michango yote ya fedha iwekwe kwenye Akaunti Namba: 

9921169733 Jina La Akaunti: RUKWA SUB TREASURY 

MISC. DEPOSIT EXP ACCOUNT Benki: BOT 

 

Mwisho, napenda tena kuwashukuru wadau wote 

waliowezesha ukarabati wa Uwanja wa Nelson Mandela na 

hivyo kutoa fursa ya kupata timu ya Ligi Kuu.  Aidha, naomba 

ushirikiano endelevu utakaoiwezesha timu yetu ya Tanzania 

Prisons kupata ushindi. 

 

Mungu Ibariki Tanzania 

Mungu Ibariki Rukwa 

Mungu Ibariki Timu ya Tanzania Prisons 

 

Asanteni sana. 

 


