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SALAMU ZA MHESHIMIWA CHARLES MAKONGORO 

NYERERE MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA JUBILEI 

YA MIAKA 25 YA NADHIRI ZA KITAWA ZA BABA ABATE 

PAMBO M. MKORWE (OSB) ABASIA YA ROHO MTAKATIFU 

MVIMWA TAREHE 29 JUNI, 2023  

 

 Beatus Urassa, Mhasham Baba Askofu Jimbo la 

Sumbawanga, 

 Mababa Askofu wote mliopo hapa 

 Pambo M. Mkorwe Baba Abate wa Abasia ya Mvimwa,  

 Maabate wote mliopo hapa,,  

 Ndugu Gerald M. Kusaya, Katibu Tawala Mkoa wa Rukwa, 

 Kamati ya Usalama Mkoa, 

 Mhe. Peter Ambose Lijualikali, Mkuu wa Wilaya ya Nkasi, 

 Kamati ya Usalama Wilaya, 

 Mapadri wote, 

 Watawa wa kike na wa kiume, 

 Viongozi mbalimbali wa Serikali, 

 Wageni waalikwa, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana.  

 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania……………. 
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Awali ya yote nitumie fursa hii kumshukuru  Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema na Baraka kwa kutuwezesha sisi sote kukutana 

mahali hapa tukiwa wazima na wenye afya njema.  Nitumie fursa hii 

pia kumshukuru sana baba Abate pambo Mkorwe wa Abasia hii ya 

Mwimwa kwa kunialika kuhudhuria Jubilei yake ya miaka 25 ya 

nadhiri za Kitawa.  Namshukuru sana.  

 

Sambamba na hilo, nimpongeze sana Baba Abate kwa kutimiza 

miaka 25 ya nadhiri za Kitawa.  Miaka 25 ni mingi sana na 

tunaamini kuwa umefanya mambo mengi sana katika maendeleo 

ya Kanisa, Wilaya, Mkoa na Nchi kwa ujumla kutokana na maono 

yako mengi ambayo umeitiwa na Mwenyezi Mungu 

 

Ndugu Washiriki, katika kitabu cha Nabii Isaya (6:1-2, 3-8) 

kinazungumzia wito wa Nabii Isaya mwenyewe namna alivyopokea 

wito wake wa kuwa Nabii.  Isaya anauelezea wito wake katika 

kipindi maalum cha muda – Mwaka aliokufa Mfalme Uzia.  Kwa hili 

anapenda kutuambia wito wake ni kitu halisi kilichotokea, sio habari 

ya kutunga.  Nimwambie tu Baba Abate kuwa wito wake wa 

kumtumikia Mungu ni kitu halisi na sio cha kutunga ndio maana leo 

umetimiza miaka 25 ya nadhiri za Kitawa. 

 

Ndugu Washiriki, Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Mheshimiwa 

Dkt. Samia Suluhu Hassan imekuwa na ushirikiano mkubwa sana 

na Viongozi wa Dini.  Na sisi wasaidizi wake tutakuwa karibu nanyi 

Viongozi wa Dini ili tuweze kuwatumikia wananchi.  Tunatambua 
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kuwa Abasia hii ya Mvimwa ina mchango mkubwa sana katika 

eneo hili kwani wamesaidia ujenzi wa shule ya msingi Ntemba na 

kusaidia jamii masuala mbalimbali ya maendeleo ikiwa ni pamoja 

na utunzaji wa mazingira.  Natambua kuwa ipo Shule ya Msingi 

Mvimwa ambayo imekuwa ikifanya vizuri sana kwenye Mkoa wetu 

inayomilikiwa na Abasia ya Mvimwa, haya yote yanafanyika chini 

ya uongozi wako Baba Abate.  Tunashukuru sana. 

 

Ndugu Washiriki, Nchi yetu imeendelea kuwa na Amani na Utulivu 

kama ilivyoasisiwa na Waasisi wetu na ndio maana tumekuwa 

tukikusanyika kuabudu bila wasiwasi wowote.  Niwaombe sana 

Viongozi wote wa Dini kuendelea kuliombea Taifa letu ili liendelee 

kuwa na Amani na Utulivu.  

 

Mwisho, lakini si kwa umuhimu nimshukuru sana Baba Askofu wa 

Jimbo la Sumbawanga kwa ushirikiano mkubwa ambao amekuwa 

akitupatia katika kutekeleza majukumu yetu.  Natambua kuwa 

mlituazima majengo yaliyokuwa yanatumika na Chuo cha Ualimu 

Sumbawanga.  Tunashukuru sana.  

 

Mungu Ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wetu wa Rukwa, 

Mungu Bariki Kanisa Katoliki 

Asanteni sana kwa kunisikiliza  

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


