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HOTUBA YA MHESHIMIWA CHARLES MAKONGORO NYERERE MKUU 

WA MKOA WA RUKWA YA KUKABIDHI MRADI WA LISHE ENDELEVU 

TAREHE 25 JULAI, 2023 

 

 Katibu Tawala Mkoa, 

 Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,  

 Wakurugenzi wa Halmashauri, 

 Makatibu Tawala Wilaya, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo Sekretarieti ya Mkoa, 

 Wakuu wa Idara wa Halmashauri, 

 Wadau wa Maendeleo (lishe endelevu), 

 Wajumbe wa Timu ya uendeshaji wa huduma za Afya ya 

Mkoa na Halmashauri, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Nawasalimu katika Jina la Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania………………… 

 

Awali ya yote napenda kutumia fursa hii kumshukuru Mwenyezi 

Mungu mwingi wa rehema aliyetukutanisha hapa tukiwa na afya 

njema. Vilevile nitumie nafasi hii kuwashukuru kwa dhati waandaaji 

wa Kikao hiki kwa kuona umuhimu wa kunikaribisha katika hafla hii 

ya Makabidhiano ya mradi ambapo nitakuwa kama  Mwenyekiti 

ambaye nitasimamia makabidhiano ya Mradi huu, kutoka kwa 

Mdau – Lishe Endelevu kuja kwa Serikali. Asanteni sana. 
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Ndugu washiriki, Leo tunapokea Mradi kutoka kwa Ndugu zetu wa 

USAID/Lishe Endelevu, baada ya miaka mizuri mitano (5) ya 

kufanya shughuli zao katika jamii ya watu wa Rukwa. Waswahili 

wanasema, “lenye mwanzo halikosi mwisho”. Mlikusanyika 

kuufungua mradi huu na leo tumekusanyika tena kuufunga mradi, 

hongereni Lishe Endelevu – chini ya Mkurugenzi Mkuu wa Mradi 

Dr. Joyceline Kaganda. Hongera mtekelezaji Mama Save the 

Children International, na watekelezaji wenza PANITA, The Manoff 

Group, Delloite na AAPH bila kuwasahau IRDO. 

 

Ndugu washiriki, Tunatambua Mchango wa Mradi huu katika 

Jamii yetu ya watu wa Rukwa, toka mwaka 2018 – 2023 mradi 

umekua ukiwahudumia watu wa Rukwa katika maeneo mbalimbali 

yenye kuleta matokeo chanya juu ya Lishe. Tumeona mambo 

mbalimbali yakifanywa na Mradi huu wa Lishe Endelevu katika 

Jamii yetu kama vile;-  

1. Kuwajengea uwezo watendaji wetu wa vijiji na Kata juu ya 

Mikataba ya Lishe na jinsi ya kuitekeleza – Kata zote 97. 

2. Umewawezesha wakina mama vinara 113, ambao walikua 

viongozi wa kueneza elimu ya Lishe kwa jamii zao, kutokana 

na ushawishi walionao. 

3. Umejengea uwezo kwa wahudumu 126 wa vituo vya Afya 109, 

katika kutoa Elimu bora ya Lishe kwa wateja. 

4. Mradi umewawezesha Wahudumu wa afya ngazi ya Jamii 

936, na kuwapa vitendea kazi kama vile baiskeli na mikoba 

kila mmoja. 
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5. Maafisa Kilimo 151, wakulima wa mfano 490 na wakulima wa 

kawaida 13,702 walifundishwa na kujengewa uwezo juu ya 

mbinu bora za kilimo ili kuongeza upatikanaji wa chakula. 

 

Ndugu washiriki, Pia tumeona matokeo mengi mazuri chini ya 

ushirikiano bora na Lishe Endelevu, likiwemo la kuwa wa kwanza 

Kitaifa katika kutekeleza Mkataba wa Lishe kwa mwaka 2022. Hali 

ya lishe imekua ikiimarika katika jamii zetu kwa sababu ya 

kuongezeka kwa ufahamu juu ya Lishe, kuongezeka kwa uzalishaji 

na mabadiliko ya tabia juu ya Lishe. 

 

Ndugu Washiriki,Kabla ya kuhitimisha, ninaomba sana kwetu 

tunaokabidhiwa mradi kuhakikisha kuwa mradi unakuwa endelevu. 

Mradi ulikuwepo kutusaidia, na uzuri tulifanya kazi wote 

tukishirikiana, kwa hiyo itasikitisha kama shughuli tunazokabidhiwa 

leo zitakufa baada ya miezi michache. 

 

Baada ya kusema  haya naomba nitamke kuwa tunapokea Mradi 

wa Lishe Endelevu. “Kazi  Iendelee”. 

 

Mungu Ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wetu wa Rukwa, 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA 

 


