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HOTUBA YA MHESHIMIWA CHARLES MAKONGORO NYERERE 

MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI ALIPOFUNGUA  KIKAO 

CHA TATHMINI YA UTEKELEZAJI WA MKATABA WA LISHE KWA 

KIPINDI CHA JULAI, 2022 HADI JUNI, 2023 KILICHOFANYIKA 

TAREHE 25 JULAI, 2023 

 

 Katibu Tawala Mkoa, 

 Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya,  

 Wakurugenzi wa Halmashauri, 

 Makatibu Tawala Wilaya, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo Sekretarieti ya Mkoa, 

 Wakuu wa Idara wa Halmashauri, 

 Wadau wa Maendeleo (lishe endelevu), 

 Wajumbe wa Timu ya uendeshaji wa huduma za Afya 

ya Mkoa na Halmashauri, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Awali ya yote napenda kutumia  fursa hii kumshukuru 

Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema  ambaye ametuwezesha 

kuwa hapa leo tukiwa na afya njema. Kwa namna ya pekee 

nitoe shukrani za kipekee kwa wadau wetu wa maendeleo 

kutoka Mradi wa Lishe Endelevu kwa kuhudhuria katika kikao 

hiki muhimu, pia naomba nichukue nafasi hii kuwashukuru wote 

kwa kuitikia wito wa kikao hiki muhimu, karibuni sana. 
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Ndugu washiriki, Mkataba wa Lishe umekuwa ukitekelezwa 

nchini Tanzania kwa miaka sita (06) sasa tangu Mheshimiwa 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Samia Suluhu 

Hassan alipoagiza kuwepo na Mkataba wa Usimamizi wa 

shughuli za Lishe kati yake na Wahe. Wakuu wa Mikoa yote 26 

ya Tanzania Bara mwezi Agosti, 2017 Kutokana na hali ya lishe 

na udumavu kwa watoto chini ya miaka mitano nchini kuwa 

mbaya.  

 

Ndugu washiriki, Ikumbukwe kuwa Mkataba umelenga 

katika kutekeleza Mpango Mkakati wa Lishe - National 

Multisectoral Nutrition Action Plan (NMNAP II) wa mwaka 

2022/2026, Kwa kuwa shughuli za Lishe ni muhimu katika 

kukuza na kuendeleza jamii. 

 

Ndugu washiriki, Leo tupo hapa kwa lengo la kutekeleza 

azimio hilo, hiki kikiwa ni Kikao chetu cha saba baada ya 

kufanya Kikao cha Sita cha tarehe 10 Februari, 2023. Katika 

Kikao hiki tutajadili kuhusu utekelezaji wa mkataba wa utendaji 

kazi na usimamizi wa shughuli za lishe katika Mkoa na 

Halmashauri zetu. Katika tathmini hii tutaangalia viashiria vya 

kadi alama ya lishe kwa kipindi cha Julai 2022 hadi Juni, 2023 

ambavyo vitatuonyesha hali halisi ya utendaji wetu katika afua 

za lishe na kujadili kwa kina sababu za baadhi ya viashiria 
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kutotekelezwa kama ilivyotarajiwa na kuweka mikakati thabiti 

ya kuongeza kasi ya utekelezaji. 

 

Ndugu washiriki, tunafahamu kwamba Mkoa wetu nao 

unapimwa utendaji kazi wake sawa na Mikoa mingine, hivyo 

katika kikao cha Tathmini ya Sita ya kitaifa iliyofanyika tarehe 

30 Septemba, 2022 ilionesha kuwa, Mkoa wa Rukwa ulipata 

wastani wa asilimia 80 na kushika nafasi ya 1 Kitaifa kwa 

mwaka 2021/2022. Aidha kwa taarifa za kipindi cha Julai - Juni 

2022/23 inaonesha kiashiria cha kutenga fedha na kutumia kwa 

mapato ya ndani kimepata rangi ya Kijani (97.16).  

 

Ndugu washiriki, Matarajio yangu ni kuwa katika kikao hiki 

tutajadili mambo ambayo yataongeza msukumo wa Usimamizi 

na Uelewa wa Masuala ya Lishe katika ngazi zote ili kupunguza 

kiwango cha Utapiamlo nchini kulingana na malengo ya 

mpango jumuishi wa Kitaifa wa lishe. 

Ndugu washiriki, Naomba nimalizie kwa kuwataka mshiriki 

kikamilifu katika majadiliano kwa ustawi wa Lishe katika Mkoa 

wetu. 

Kwa maneno hayo machache naomba kusema kuwa mkutano 

wetu wa siku moja wa kujadili utekelezaji wa mkataba wa 
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utendaji kazi na usimamizi wa shughuli za lishe kwa kipindi cha  

Julai 2022 - Juni 2023 kimefunguliwa. 

 

LISHE BORA KWA MAENDELEO YA UCHUMI WA 

VIWANDA 

 

Mungu Ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wetu wa Rukwa, 

 

Asanteni kwa Kunisikiliza 

 

Charles Makongoro Nyerere, 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa. 

 

 


