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HOTUBA YA MHE. CHARLES MAKONGORO NYERERE, 

MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA KUMKABIDHI 

MWENGE WA UHURU 2023 MHE. DKT. FRANCIS 

KASABUBU MICHAEL MKUU WA MKOA WA SONGWE 

KATIKA KIJIJI CHA KAMSAMBA WILAYA YA MBOZI MKOA 

WA SONGWE TAREHE 02 SEPTEMBA, 2023   

 

 Mhe. Dkt. Francis Kasabubu Michael, Mkuu wa Mkoa wa 

Songwe, 

 Ndugu Abdalla Shaib Kaim, Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 2023. 

 Ndugu Wakimbiza Mwenge Kitaifa, 

 Makatibu Tawala wa Mikoa ya Rukwa na Songwe, 

 Ndugu Viongozi wa CCM wa Mikoa ya Rukwa na 

Songwe, 

 Waheshimiwa Wabunge 

 Wahe. Wakuu wa Wilaya Kutoka Mikoa ya Rukwa na 

Songwe, 

 Wajumbe wa Kamati za Usalama za Mkoa wa Rukwa na 

Songwe, 

 Maafisa kutoka Ofisi ya Makamu wa Rais, 

 Makatibu Tawala wa Wilaya za Rukwa na Songwe, 

 Waheshimiwa Madiwani 

 Waheshimiwa Viongozi wa Vyama vya Siasa, 

 Kamati za Amani Rukwa na Songwe 
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 Ndugu Wanahabari, 

 Ndugu Wananchi, 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania … 

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Awali ya yote 

nitumie fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa 

rehema aliyetulinda na kutukutanisha sote tukiwa na Afya 

njema pamoja na wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

wakiongozwa na Abdalla Shaib Kaim. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Tuliupokea Mwenge wa Uhuru 2023, Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge na Wakimbiza Mwenge Kitaifa jumla yao wakiwa sita 

(06) tarehe 29 Agosti, 2023 toka Mkoa wa Katavi ukiwa 

salama, unawaka, unang’aa, unameremeta. Mwenge wa Uhuru 

katika Mkoa wetu umetembea umbali wa Kilomita 778.8 

ambapo umepata taarifa za uhifadhi wa mazingira na utunzaji 

wa vyanzo vya maji, umetoa elimu kwenye masuala ya 

VVU/UKIMWI, Lishe bora, Malaria, Mapambano dhidi ya 

Rushwa na Mapambano dhidi ya Dawa za kulevya,  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa,  

umetembelea miradi 26; ambapo miradi 09 imewekwa mawe 

ya msingi, miradi 07 imezinduliwa na Mradi 10 imekaguliwa. 
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Kati ya Miradi yote 26 iliyotembelewa hakuna mradi 

uliokataliwa. Nitumie fursa hii kukuhakikishia kuwa 

tumeyapokea maelekezo yote yaliyotolewa na Wakimbiza 

Mwenge wa Uhuru Kitaifa kwa Mwaka 2023 kwenye miradi 

yote na tunaahidi kuyafanyia kazi haraka iwezekanavyo.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 

Katika maeneo yote ya mkesha wa Mwenge wa Uhuru, 2023 

tumefanikiwa kufanya Upimaji wa VVU/UKIMWI na Malaria 

kama ifuatavyo:- 

Waliopima 

VVU/UKIM

WI 

Walio 

kutwa na 

maambuki

zi 

Hali ya 
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a 

Walio 
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na lishe 

duni 

Waliopim
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kutwa 

na 

Malaria 

Uchangi

aji wa 

Damu 
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Me   Me   Me   Zilipatika

na Unit 

…… za 

Damu 

Ke   Ke    Ke   

Jml         

 

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Wakati nahitimisha 

hotuba yangu, nitumie nafasi hii kuwashukuru sana Wakimbiza 

Mwenge wa Uhuru Kitaifa, 2023 chini ya Kiongozi wao mahiri, 

shupavu na mwenye ushauri Ndugu Abdalla Shaib Kaim 

pamoja na timu yake ya vijana sita (6) mahiri, wakakamavu na 

wanaojituma, ambao waliambatana na Maafisa wanne (4) 

kutoka Ofisi ya Makamu wa Rais kwa ushirikiano waliotupatia 

katika kipindi chote ambacho Mwenge wa Uhuru ulikuwa 
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Mkoani kwetu. Kwa namna ya pekee niwashukuru sana 

Wananchi wa Mkoa wa Rukwa pamoja na viongozi mbalimbali 

kwa ushirikiano wao walionipatia hadi tulipofanikiwa kumaliza 

salama kukimbiza Mwenge wa Uhuru kwenye Mkoa wetu. 

Asanteni sana. 

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Naomba sasa 

nikukabidhi Maafisa kutoka Ofisi ya Makamu wa Rais ambao 

ni;  

1. …………………………………… 

2. …………………………………… 

3. …………………………………… 

4. ……………………………………. 

 

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Songwe, Baada ya 

kukukabidhi Waratibu wa Wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa 

sasa nikukabidhi wakimbiza Mwenge wa Uhuru Kitaifa sita (06) 

Wakiwa na Afya njema, Wanang’aa na kumeremeta kama 

ifuatavyo:- 

1. Ndugu Juma Silima Sheha - Kaskazini Unguja 

2. Ndugu Martin Michael Mkanga- Mtwara 

3. Ndugu Atupokile Elia Mhalila – Dodoma 

4. Ndugu Zainabu Hemedi Mbetu - Kusini Unguja 

5. Ndugu Emmanuel Jackson Hondi– Manyara 
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6. Ndugu Abdalla Shaib Kaim – Kiongozi wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru Kitaifa - Kaskazini Pemba 

 

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa, Sasa nitumie fursa hii 

kukukabidhi rasmi Mwenge wa Uhuru ukiwa unang’aa, 

unameremeta na ukiwa salama salimini. 

 

Mwenge wa Uhuru Hoyeeeeee!!!!! 

 
 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


