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HOTUBA YA MHESHIMIWA CHARLES MAKONGORO NYERERE 

MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA MAHAFALI YA                

KIDATO CHA NNE 2023 SHULE YA SEKONDARI MSAKILA          

TAREHE 16 SEPTEMBA, 2023 

 

 Mhasham Beatus Urassa, Askofu wa Jimbo Katoliki la 

Sumbawanga 

 Afisa Elimu Mkoa, 

 Sr. Pudensiana Tarimo, Mkuu wa Shule ya Sekondari Msakila 

 Wajumbe wa Bodi ya Shule, 

 Waalimu, 

 Wanafunzi, 

 Wageni Waalikwa, 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania………………...  

 

Awali ya yote napenda kutumia  fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema  ambaye ametuwezesha kuwa hapa leo tukiwa na afya 

njema. Kipekee niwashukuru sana Wanajumuiya wote wa Shule ya 

Sekondari Msakila kwa kunialika kuwa mgeni rasmi kwenye mahafali ya 

Kidato cha NNe, 2023.  Kipekee nimpongeze sana Mhasham Beatus 

Urassa Askofu wa Jimbo Katoliki la Sumbawanga kwa juhudi kubwa 

anazoendelea kuzifanya katika Jimbo lake la Sumbawanga katika Nyanja 

mbalimbali na hasa Elimu na Afya. 

 

Aidha, ninampongeza tena Mhashamu Baba Askofu Beatus Urassa 

ALCP/OSS na Waandamizi wake kwa jitihada zake za kujenga shule nzuri 
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yenye viwango na inayokidhi mahitaji ya Elimu na kuifanya Msakila 

Sekondari kuwa sehemu sahihi kwa ajili ya malezi bora na Elimu bora. 

 

Ndugu Washiriki, Serikali yetu ya awamu ya Sita inayoongozwa na 

Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan imekuwa ikisisitiza kuweka 

mazingira mazuri ya uwekezaji ikiwa ni pamoja na huu uliofanywa na 

Kanisa Katoliki Jimbo la Sumbawanga la ujenzi wa Shule hii nzuri.  Serikali 

pia imeendelea kuhakikisha kuwa tunakuwa na sera nzuri za Elimu 

zitakazowasaidia walimu na wanafunzi kuinua ufaulu. 

 

Ndugu Washiriki, nitumie fursa hii kuwakumbusha wanafunzi wote 

kusoma kwa bidi na maarifa ili kuleta matokeo yanayoendana na mazingira 

mazuri ya shule hii yaliyowekwa na Mhasham Baba Askofu Beatus 

Urassa.  Aidha, niwakumbushe wanafunzi wote kuendelea kudumisha 

nidhamu na ushirikiano na walimu wenu ili kuleta matokeo chanya.  Upo 

msemo kuwa Mwanafunzi mwenye nidhamu hupata matokeo mazuri kuliko 

yule ambaye hana nidhamu. 

 

Ndugu Washiriki, wazazi wote niwakumbushe wajibu wenu wa 

kuhakikisha kuwa mnawalea watoto wenu katika maadili yampendezayo 

Mwenyezi Mungu ili kuleta matokeo chanya.  Aidha, ni jukumu lenu wazazi 

kumuunga mkono Mhasham Baba Askofu kwa kuhakikisha kuwa mnatoa 

ada kwa wakati na kwa namna mlivyopangiwa na shule kwani kufanya 

hivyo kunaongeza ufanisi wa Msakila Sekondari na kumpa urahisi Mkuu 

wa Shule wa uendeshaji wa shule hii.  Aidha, niwaombe wazazi wenye 

uwezo wawapeleke watoto wao Msakila Sekondari kumuunga mkono baba 

Askofu kwa kuwaleta kusoma kwenye Shule hii. 
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Mwisho, niwaombe wote mliohudhuria Mahafali ya Vijana wetu hawa wa 

Kidato cha Nne hapa Msakila Sekondari mwaka huu 2023 tuendelee 

kuwaombea ili Mungu awabariki watoto wetu na kuwapa matokeo mazuri. 

 

Mungu Ibariki Tanzania 

Mungu bariki Mkoa wa Rukwa 

Mungu bariki Msakila Sekondari 

 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


