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HOTUBA YA MHE. CHARLES MAKONGORO NYERERE MKUU WA 

MKOA WA RUKWA WAKATI WA KUMUAPISHA MHE. MKUU WA 

WILAYA YA SUMBAWANGA TAREHE 06 OKTOBA, 2023 

 

 Mwenyekiti wa CCM Mkoa, 

 Kaimu Katibu Tawala Mkoa, 

 Katibu wa CCM Mkoa, 

 Kamati ya Usalama MKoa, 

 Wahe. Wakuu wa Wilaya, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo, 

 Makatibu Tawala Wilaya, 

 Mstahiki Meya wa Manispaa ya Sumbawanga 

 Wenyeviti wa Halmashauri, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo wa Sekretarieti ya Mkoa, 

 Makatibu Tawala wa Wilaya (Sumbawanga, Kalambo na 

Nkasi), 

 Wahe. Wabunge, 

 Mstahiki Meya wa Manispaa ya Sumbawanga, 

 Wahe. Wenyeviti wa Halmashauri (Sumbawanga, Kalambo na 

Nkasi), 

 Wakurugenzi wa Halmashauri, 

 Waandishi wa Habari, 

 Wageni waalikwa, 

 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania………………...  

 

Awali ya yote napenda kutumia  fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema  ambaye ametuwezesha kuwa hapa leo tukiwa na afya 

njema. Kipekee nimpongeze Mhe. Sixtus Raphael Mapunda Mkuu wa 
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Wilaya ya Temeke kwa utumishi uliotukuka katika Wilaya ya Sumbawanga.  

Ulikuwa ni mhimili mkubwa wa Wilaya ya Sumbawanga ukizingatia kuwa 

Wilaya ya Sumbawanga ni Makao Makuu ya Mkoa wa Rukwa.  nilipenda 

Programu yako ya Kliniki ya Ardhi ambayo kwa kiasi kikuwa ilipunguza 

migogoro ya ardhi. 

 

Ndugu Wajumbe, Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga uliyeapa leo una kazi 

kubwa ya kuhakikisha kuwa miradi kwenye Wilaya yako inakamilika kwa 

wakati na kwa viwango vinavyotakiwa.  Aidha, suala la usafi kwenye 

Manispaa yetu ya Sumbawanga bado ni changamoto.  Simamia usafi 

kwenye Wilaya yako. 

 

Mwisho, lakini si kwa umuhimu, simamia ulinzi na usalama kwenye eneo 

lako, ukusanyaji wa Mapato, utatuzi wa kero za Wananchi na huduma bora 

kwa wananchi.  Aidha, simamia ufanyikaji wa Vikao vya Kisheria ngazi ya 

Mitaa, Vijiji, Kata na Halmashauri ili vifanyike kwa Mujibu wa Sheria. 

 

Mungu Ibariki Tanzania 

Mungu bariki Mkoa wa Rukwa 

 

Asanteni kwa kunisikiliza 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


