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HOTUBA YA MHE. CHARLES MAKONGORO NYERERE 

MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA UFUNGUZI WA 

KIKAO CHA KWANZA CHA KAMATI YA USHAURI YA MKOA 

(RCC) KWA MWAKA WA FEDHA 2023/2024 KATIKA UKUMBI 

WA RDC TAREHE 06 OKTOBA, 2023 

  

 Mwenyekiti wa CCM Mkoa, 

 Katibu Tawala Mkoa, 

 Katibu wa CCM Mkoa, 

 Wahe. Wabunge, 

 Kamati ya Usalama Mkoa, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo wa Sekretarieti ya Mkoa, 

 Wakuu wa Taasisi za Serikali, 

 Mstahiki Meya wa Manispaa ya Sumbawanga, 

 Wahe. Wenyeviti wa Halmashauri (Sumbawanga, 

Kalambo na Nkasi), 

 Makatibu Tawala wa Wilaya (Sumbawanga, Kalambo na 

Nkasi) 

 Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya 

Sumbawanga, 

 Wakurugenzi wa Halmashauri (Sumbawanga, Kalambo 

na Nkasi), 

 Wakuu wa Taasisi binafsi, 

 Viongozi wa Dini, 

 Wazee Maarufu, 
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 Viongozi wa vyama vya siasa, 

 Wageni waalikwa, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

 

Awali ya yote nachukua fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu 

mwingi wa rehema kwa kutuwezesha kukutana leo katika kikao 

hiki muhimu kwa ajili ya Maendeleo ya Mkoa wetu wa Rukwa.  

Natambua kuwa miongoni mwa Wajumbe na wageni waalikwa 

wametoka mbali na Sumbawanga, kwa kutambua hilo naomba 

nimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwasafirisha salama na 

niwakaribishe sana Sumbawanga. 

 

Ndugu Wajumbe, Kikao hiki ni cha kwanza tangu Mhe. Rais Dkt 

Samia Suluhu Hassan anihamishie katika Mkoa huu wa Rukwa. 

Namshukuru sana Mheshimiwa Rais kwa Imani yake kubwa 

kwangu na mimi namuahidi kuwa sitamuangusha katika 

utekelezaji wa majukumu yangu. Rai yangu kwa Watendaji wa 

Serikali ni kuhakikisha kuwa mnashirikiana katika utekelezaji wa 

Majukumu yenu ili kutimiza lengo la Mhe. Dkt Samia Suluhu 

Hassan la kuwaletea Wananchi Maendeleo. 
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Ndugu Wajumbe, Mkoa wa Rukwa tunaendelea kumshukuru 

sana na kumuunga mkono Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kutupatia fedha nyingi 

kwa ajili ya miradi mbalimbali ya maendeleo.  Katika kipindi cha 

Januari – Desemba, 2022 na Januari – Juni, 2023 tumepokea 

fedha nyingi sana kwenye miradi ya maendeleo (Miradi ya Elimu 

Bilioni 21.9, Utawala Bora Bilioni 3, Miradi ya Afya Bilioni 6.7, 

Miradi ya Barabara za TARURA Bilioni 10.7, Miradi ya Maji Bilioni 

32.1, Miradi ya Barabara za TANROADS Bilioni 10.8 pamoja na 

kuanza ujenzi wa Uwanja wa Ndege Sumbawanga kwa gharama 

ya Shilingi Bilioni 55.  Aidha, TANROADS wameanza ujenzi wa 

barabara ya Ntendo – Kizungu na Matai – Tatanda kwa gharama 

ya Shilingi Bilioni 82.6 

 

Nitoe maelekezo kwa Wakurugenzi na Wakuu wa Wilaya 

kuhakikisha kuwa miradi yote ya Elimu inakamilika ifikapo tarehe 

30 Oktoba, 2023.  Aidha, Halmashauri ziweke Mpango Kazi wa 

kukamilisha miradi yote viporo. 

 

Ndugu Wajumbe, Katika kipindi cha mwezi Mei, 2023 Wanafunzi 

1,978 wa Kidato cha Sita walifanya Mtihani wa Taifa Kati ya 

Wanafunzi hao waliofanya Mtihani waliopata Daraja la Kwanza ni 

Wanafunzi 543 Daraja la Pili 1,131 Daraja la Tatu 302 Daraja la 

Nne 2 na Daraja Sifuri 0. Tunawapongeza sana Walimu wetu 

wote ambao walijituma sana na kuhakikisha kuwa Wanafunzi 

wetu wanafaulu vizuri.  
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Ndugu Wajumbe, Mwezi Agosti, 2022 ilifanyika Sensa ya Watu 

na Makazi Tanzania.  Mkoa wetu wananchi walishiriki 

kuhesabiwa na kuhamasisha wenzao kuhesabiwa.  Baada ya 

matokeo ya Sensa Mkoa wetu ulibainika kuwa na Watu 

1,539,519 ambapo kwa Majimbo ni kama ifuatavyo: Nkasi 

Kaskazini 247,286, Nkasi Kusini 178,134, Sumbawanga Mjini 

303,986, Kalambo 316,783 na Kwela 494,330.  Nitumie fursa hii 

kuwashukuru Viongozi wote kwa namna mlivyojitoa kuhamasisha 

Wananchi wengi kujitokeza.  Pili niwashukuru Wananchi wote 

kwa kujitokeza kuhesabiwa. 

 

Ndugu Wajumbe, Katika kuhakikisha TRA na Halmashauri zetu 

zinakusanya Mapato ya kutosha. Katika Kipindi cha Januari – 

Desemba, 2022 na Januari – Juni, 2023 TRA ilikusanya shilingi 

Bilioni 37.8 sawa na asilimia 106 ya lengo la kukusanya shilingi 

Bilioni 35.6. Kwa upande wa Mamlaka za serikali za Mitaa kwa 

kipindi cha mwezi Januari –Desemba, 2022 na Januari – Juni, 

2023 Halmashauri zetu zilikusanya shilingi Bilioni 14.6 sawa na 

asilimia 95.4 ya kukusanya shilingi Bilioni 15.3.  Niwaombe 

wanarukwa wote tuendelee kulipa kodi kwani faida ya kulipa kodi 

tunaiona kwa kuletewa fedha za Miradi ya Maendeleo. Niwaombe 

tu kuwa “Ukiuza toa risiti na ukinunua dai risiti” 

Nimalizie kwa kuwashukuru wote kwa kunisikiliza.  Aidha, ni 

Imani yangu kuwa katika kikao hiki kila mjumbe atachangia 
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mawazo yake kwa maendeleo ya Mkoa wetu.  Baada ya kusema 

hayo nitamke sasa kuwa Kikao cha Kwanza cha Kamati ya 

Ushauri ya Mkoa kwa Mwaka 2023/2024 nimekifungua rasmi.  

 

Mungu ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wetu wa Rukwa. 

 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 


