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HOTUBA YA UFUNGUZI YA MGENI RASMI WAKATI WA 

UFUNGUZI WA KIKAO CHA WADAU WA UVUVI KANDA YA 

ZIWA TANGANYIKA KINACHOFANYIKA WILAYA YA 

SUMBAWANGA MKOANI RUKWA. 

 Kamishna wa Operesheni na Mafunzo Jeshi la Polisi 

Tanzania 

 Chief wa Operesheni na Mafunzo, 

 Makamanda wa Polisi wa Mikoa ya Rukwa, Katavi na 

Kigoma, 

 Kamanda wa Kikosi cha Wanamaji, 

 Wahe. Wakuu wa Wilaya, 

 Wakurugenzi wa Halmashauri, 

 Maafisa Uvuvi kutoka Rukwa, Kigoma na Katavi, 

 Wadau wa uvuvi wa Ziwa Tanganyika na Rukwa, 

 Wahe. Madiwani, 

 Wenyeviti wa Vijiji, 

 Watendaji wa Kata na Vijiji 

 Wageni Waalikwa, 

 Waandishi wa Habari, 

 Mabibi na Mabwana. 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania…………………….. 
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Awali ya yote napenda kutumia fursa hii adhimu kumshukuru 

mwenyezi Mungu mwingi wa rehema kwa kutuwezesha sisi sote 

kukutana mahali hapa tukiwa wazima na wenye Afya njema. 

Kipekee niwakaribishe wageni wote  waliotoka nje ya Mkoa wetu. 

Niwaambie tu kuwa Rukwa ni salama na ya  kupendeza. Kipekee 

nimshukuru sana Mheshimiwa Dkt Samia Suluhu Hassan Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuendelea kuiongoza 

nchi yetu salama na kulinda amani na utulivu wa nchi yetu. Pia 

niwapongeze Makamanda wote mliopo hapa kwa kuendelea 

kulinda amani na utulivu kwenye Maeneo yenu mnayoyaongoza. 

Ndugu Washiriki, Usalama katika Maziwa yetu ya Tanganyika 

na Rukwa ni muhimu sana kwa maendeleo ya Kiuchumi ya 

Wananchi wetu hasa Wavuvi. Wavuvi katika maziwa hayo 

wamekuwa wakiwekeza fedha zao ili waweze kuvua na hatimae 

kjiongezea kipato chao kwa manufaa ya Familia zao na Nchi kwa 

ujumla. Hivyo Kikao cha leo nimeambiwa ni kwaajili ya kufanya 

tathimini ya hali ya usalama ndani ya ziwa Tanganyika na Rukwa. 

Hili ni suala muhimu sana kwa Maslahi ya Wananchi wetu wa 

Mikoa ya Rukwa, Katavi na Kigoma. Tumekuwa tukishuhudia 

baadhi ya Wavuvi kuporwa mali zao za uvuvi  na Majambazi na 

hasa ziwa Tanganyika. Majambazi hawa huwa wanapora hasa 

vinapokaribia vipindi furani. Ni vizuri tukajidhatiti katika kulinda 
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usalama wa raia wetu na Wavuvi wetu wa ziwa Tanganyika na 

ziwa Rukwa. 

Ndugu Washiriki, Kikao hiki pia kinalengo la kuhakikisha kuwa 

mnaona changamoto zilizopo za Kiusalama katika Ziwa 

Tanganyika na kuzifanyia kazi. Ni imani yangu kuwa Wadau wote 

waliopo hapa leo watatoa ushirikiano wa kutosha ili kujua kuwa 

tuna changamoto gani za kiusalama kwenye maziwa haya ili 

serikali na Jeshi la Polisi waweze kuzifanyia kazi. 

Ndugu Washiriki, Kikao hiki pia nimeambiwa mtajadili masuala 

ya uvuvi haramu, uhamiaji haramu na uporaji, Agenda hii ni 

muhimu sana ukizingatia kuwa kwa siku za hivi karibuni 

kumekuwa na changamoto ya uvuvi haramu katika maziwa yetu 

ya Tanganyika na Rukwa. Hali hii inasababisha rasilimali za uvuvi 

kupotea na hati maye kipato cha Wananchi kushuka hasa 

Wavuvi. Ni vizuri kikao hiki kije na maazimio ya namna gani 

tunaweza kukabiliana na changamoto ya uvuvi haramu ambayo 

wakati mwingine baadhi ya maafisa uvuvi wetu wasiokuwa 

waaminifu nao wanachangia kwa kiasi kikubwa kwa kuendekeza 

masuala ya rushwa kwa wavuvi haramu. 

Ndugu Washiriki, Ninafahamu kuwa mwezi machi, 2023 huko 

katavi kilifanyika kikao kama hiki ambapo mliweka maazimio 

matano. Ni imani yangu kuwa katika kikao hiki cha leo mtajadili ni 
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namna gani mmetekeleza maazimio hayo matano mliyoyaweka 

na wapi hamkutekeleza ili muweke msukumo zaidi. Vikao hivi vya 

kiutendaji ni vizuri sana  kwani vinaisaidia serikali kujipanga vizuri 

katika masuala ya kiusalama na namna ya kukabiliana na uvuvi 

haramu katika ziwa Tanganyika na Rukwa. 

Mwisho,  Nawaomba washiriki wote mliohudhuria katika kikao 

hiki muwe na mijadala ya kina itakayosaidia kuleta mabadiliko 

makubwa ya usalama wa ziwa Tanganyika na ziwa Rukwa na 

hatimaye kusaidia Wananchi wetu kuishi kwa amani. Kama kuna 

changamoto zinazohusu Maafisa wetu wa Serikali wasio waadilifu 

pia mtuambie ili baada ya kikao hiki tuonyane na kuendelea 

kumsaidia Mheshimiwa Rais wetu mpendwa Dkt Samia Suluhu 

Hassan kutekeleza majukumu ya kuhakikisha kuwa Wananchi 

wake wanakuwa salama. 

Mungu Ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wa Rukwa, 

Asanteni kwa kunisikiliza 

Charles Makongoro Nyerere 

Mkuu wa Mkoa wa Rukwa 


