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HOTUBA YA MHESHIMIWA CHARLES MAKONGORO NYERERE 

MKUU WA MKOA WA RUKWA WAKATI WA HAFLA YA UTIAJI 

SAINI MIKATABA 33 YA KAZI ZA BARABARA  KATI YA TARURA 

NA WAKANDARASI KATIKA UKUMBI WA RDC TAREHE 12 

AGOSTI,2024. 

 Ndugu Mwenyekiti wa CCM Mkoa, 

 Kaimu Katibu Tawala Mkoa, 

 Mjumbe wa Halmashauri kuu ya CCM Taifa (MNEC), 

 Katibu wa CCM Mkoa, 

 Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya, 

 Waheshimiwa Wabunge, 

 Wakuu wa Seksheni na Vitengo wa Sekretarieti ya Mkoa, 

 Katibu Tawala Msaidizi Miundombinu, 

 Mstahiki Meya wa Manispaa ya Sumbawanga, 

 Wenyeviti wa Halmashauri za Wilaya, 

 Meneja TARURA Mkoa, 

 Wakurugenzi wa Halmashauri, 

 Mwenyekiti wa Wakandarasi, 

 Wakandarasi, 

 Viongozi wa Vyama vya Siasa, 

 Machifu, 

 Wazee Maarufu, 

 Waandishi wa Habari, 

 Wageni waalikwa, 

 Mabibi na Mabwana. 
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Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania………….. 

Awali ya yote napenda kutumia fursa hii kumshukuru mwenyezi Mungu mwingi 

wa rehema kwa kutuwezesha sisi sote kukutana mahali hapa tukiwa wazima 

na wenye afya njema. Kipekee nikupongeze wewe Katibu Tawala Mkoa 

Pamoja na timu yako ya Seksheni ya Miundombinu na TARURA kwa kuona 

umuhimu wa kuandaa hafla hii ya kushuhudia utiaji saini wa mikataba 33 ya 

matengenezo ya Barabara za TARURA . 

 

Ndugu Washiriki, Barabara zetu nyingi katika Msimu wa Mvua wa mwaka 

2023/2024 ziliharibiwa na Mvua kubwa zilizo nyesha katika maeneo 

mbalimbali ya Mkoa wetu. Ni faraja kubwa kwangu kuona hii leo Mhe. Dkt 

Samia Suluhu Hassan Rais wetu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

ametoa fedha kwaajili ya Matengenezo ya Barabara zetu na hatimae leo 

tunashuhudia utiaji Saini wa Mikataba 33 yenye thamani ya shilingi Bilioni 

7,737,570,444.50. Fedha hizi ni nyingi na zitaenda kuboresha kwa kiwango 

kikubwa Barabara zetu za Mijini na Vijijini katika Mkoa wetu wa Rukwa. 

Ndugu Washiriki, Ilani ya Uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi ibara 

ya 57 inasema kuwa “Kwa kutambua umuhimu wa kuendelea 

kuboresha miundombinu ya usafirishaji na uchukuzi katika 

kuwezesha shughuli za kiuchumi na kijamii mijini na vijijini, Chama 

cha Mapinduzi katika kipindi cha miaka mitano 2020 - 2025 

kitahakikisha Miundombinu ya usafirishaji na uchukuzi inaboreshwa 

kwa lengo la kufungua fursa za kiuchumi na kijamii katika maeneo 

ya mijini na vijijini”. Kutokana na msisitizo huo wa Ilani ya Uchaguzi 

Mhe. Dkt Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania kwa upendo mkubwa kwa Wanarukwa ambapo Bajeti ya 
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Barabara za TARURA kwa Mkoa wa Rukwa imeongezeka kutoka  

shilingi Bilioni 5.19 mwaka 2020/2021 hadi kufikia shilingi Bilioni 

11.84 mwaka 2024/2025. 

 

Ndugu Washiriki, leo tunashuhudia utiaji saini wa Mikataba 33  kati 

ya TARURA na wakandarasi yenye jumla ya shilingi Bilioni 

7,737,570,444.50  kwaajili ya kutekeleza kazi mbalimbali za ujenzi 

na Matengenezo ya barabara, Madaraja na Makalvati, Mikataba hii 

ni ya awamu ya kwanza kwa mwaka wa fedha 2024/2025 na awamu 

ya pili kazi zake bado zipo kwenye hatua ya manunuzi ambayo 

tunategemea itakamilika haraka iwezekanavyo. Nitoe rai yangu kwa 

TARURA kuhakikisha kuwa kazi zote zinakamilika katika muda 

uliopangwa na kwa mujibu wa BOQ na Mikataba. Aidha BOQ na 

Mikataba hiyo Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya na TAKUKURU 

wapewe nakala ili kurahisisha ufuatiliaji. Hata hivyo niagize kwamba 

Ofisi yangu ipate nakala ya Mikataba hiyo na Mpango kazi wa 

utekelezaji wa Miradi yote. 

  

Ndugu Washiriki, Kufanya Hafla ya kusaini Mikataba kunawasaidia 

Viongozi na Wananchi kujua Miradi inayokwenda kutekelezwa 

kwenye maeneo yao. Ni rai yangu kuwa Sekta zingine zitaiga mfano 

huu mzuri wa TARURA kwa kuhakikisha kuwa zinaandaa hafla za 

kusaini Mikataba ili Viongozi na Wananchi wajue Miradi inayoenda 

kutekelezwa kwenye maeneo yao ili kuweka uwazi na uwajibikaji 

kwa Wananchi. 
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Ndugu Washiriki, Kumekuwa na tabia kwa baadhi ya Wakandarasi 

wasio waaminifu kuomba kazi ambazo hawana uwezo nazo na 

mwishowe hutelekeza kazi hizo au kuzifanya chini ya kiwango. Kwa 

kuwa Wakandarasi wote mpo hapa niwaombe mfanye kazi zenu kwa 

uaminifu, uadilifu na uzalendo kulingana na mikataba yenu huku 

mkijua kuwa fedha hizo ni za Watanzania ambazo zimetolewa na 

Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ili ziwanufaishe Wananchi. Hivyo kufanya kinyume na 

maelekezo ya mikataba ni kukiuka makubaliano na kuwaangusha 

Wanarukwa. 

 

Mwisho, Nitoe shukrani zangu za dhati kwa Washiriki wa zoezi hili 

la utiaji saini wa Mikataba, ni Imani yangu kuwa Barabara hizo 

pamoja na makalavati na Madaraja zitajengwa kwa kiwango 

kilichokusudiwa na Mhe. Rais ili kuwarahisishia Wananchi wa Mkoa 

wa Rukwa ambao kwa asilimia kubwa ni Wakulima ili waweze 

kusafirisha mazao yao kwenda Sokoni. 

 

Mungu Ibariki Tanzania!!!!!! 

Mungu Bariki Mkoa wa Rukwa!!!!! 

Asanteni sana kwa kunisikiliza. 

 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA RUKWA 


