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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
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    Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,  
     1 Barabara ya Mkoani, 
     S.L.P. 128, 
     Sumbawanga, 

55180 RUKWA. 

 
 

26 Septemba, 2025 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI YA  MHESHIMIWA 

CHARLES MAKONGORO NYERERE  MKUU WA MKOA  WA 

RUKWA  KUHUSU MAPOKEZI NA MBIO ZA MWENGE WA 

UHURU MKOANI RUKWA MWAKA 2025 

Ndugu Waandishi wa Habari, Awali ya yote napenda 

kumshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema kwa 

kutuwezesha kukutana mahali hapa tukiwa na afya njema. Pia, 

napenda kuwashukuru kwa kuitikia mwaliko huu wa kushirikiana 

nasi katika kuhabarisha umma kuhusu maandalizi ya mapokezi 

na mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa  kwa mwaka 2025 katika 

Mkoa wetu wa Rukwa. 

Ndugu Waandishi wa Habari,  Mkoa wa Rukwa unatarajia 

kupokea Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa kwa Mwaka 2025 

siku ya Jumapili, tarehe 28 Septemba 2025, katika Kijiji cha 

Kizi, Kata ya Paramawe, Tarafa ya Namanyere, Wilaya ya 

Nkasi. 
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Ndugu Wanahabari, Mwenge wa Uhuru ukiwa Mkoani Rukwa 

utakimbizwa kwa muda wa siku nne katika Halmashauri zote nne 

za Mkoa wetu wa Rukwa ambapo Tarehe 28 Septemba, 2025 

utakimbizwa (Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi),                                     

Tarehe 29 Septemba 2025 (Halmashauri ya Manispaa ya 

Sumbawanga), Tarehe 30 Septemba 2025 (Halmashauri ya 

Wilaya ya Kalambo) na Tarehe 01 Oktoba 2025 (Halmashauri ya 

Wilaya ya Sumbawanga). 

Ndugu Wanahabari, Baada ya Mwenge wa Uhuru ukimaliza 

Mbio zake Mkoani Rukwa, utakabidhiwa rasmi kwa ndugu zetu 

wa Mkoa wa Songwe tarehe 02 Oktoba 2025 katika Kijiji cha 

Kamsamba. 

Ndugu Waandishi wa Habari, Mwenge wa Uhuru ukiwa Mkoani 

Rukwa utakimbizwa umbali wa Kilomita 653.1 ambapo utakagua, 

kuweka mawe ya msingi, na kuzindua Miradi 34 yenye thamani 

ya shilingi Bilioni 55.3.  Kati ya Miradi hiyo 07 itazinduliwa, 

Miradi 15 itawekwa mawe ya Msingi na Miradi 12 itakaguliwa. 

Ndugu Waandishi wa Habari, Mwenge wa Uhuru mwaka huu 

una ujumbe maalumu unaohusu Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 

2025, chini ya kaulimbiu isemayo “Jitokeze kushiriki Uchaguzi 

Mkuu wa Mwaka 2025 kwa Amani na Utulivu”. 
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Ujumbe huu unalenga kuwakumbusha wananchi wote 

waliojiandikisha  na wanaostahili kupiga kura kutumia haki yao ya 

kikatiba kwa kujitokeza kwa wingi tarehe 29 Oktoba 2025 

kushiriki Uchaguzi Mkuu kwa amani na utulivu. 

Mbali na ujumbe huo maalumu, Mwenge wa Uhuru 2025 

utaendelea kusisitiza mapambano dhidi ya changamoto 

mbalimbali za kijamii na kiafya, ikiwemo: 

 VVU/UKIMWI: “Chagua Njia Sahihi, Tokomeza UKIMWI” 

 Malaria: “Ziro Malaria Inaanza na Mimi – inaanza na wewe, 

inaanza na sisi sote” 

 Dawa za Kulevya: “Kataa Dawa za Kulevya; Timiza Malengo 

Yako” 

 Rushwa: “Kuzuia Rushwa ni Jukumu langu na lako; Tutimize 

Wajibu Wetu” 

 Lishe: “Mtaji Ni Afya Yako, Zingatia Unachokula” 

Ndugu Waandishi wa Habari, Nitumie fursa hii kuwaomba 

wananchi wote wa Mkoa wa Rukwa kujitokeza kwa wingi katika 

mapokezi na Mbio za Mwenge wa Uhuru 2025. Ushiriki wa 

wananchi siyo tu kuenzi historia ya Mwenge wa Uhuru, bali pia ni 

fursa ya kueneza ujumbe wake, kukuza mshikamano wa Taifa 

letu na kuchochea maendeleo ya kijamii, kiuchumi na kisiasa. 

Wananchi wote tushiriki kwa  amani, mshikamano na 
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ushirikiano na utulivu kuupokea Mwenge wetu wa Uhuru na 

kuukimbiza katika Halmashauri zetu. 

Ndugu Waandishi wa Habari, Mwisho lakini si kwa Umuhimu 

niwashukuru sana ninyi Pamoja na Wananchi wote wa Mkoa wa 

Rukwa kwa ushirikiano wanaonipatia hasa tunapokuwa na 

Matukio mbalimbali ikiwa ni pamoja na tunapo wapokea viongozi 

wa Kitaifa. Naomba ushirikiano huo uendelee ili tuendeleze 

utamaduni wetu wa Rukwa yetu yenye ushirikiano na 

Mshikamano. 

Mungu Ibariki Tanzania, 

Mungu Bariki Mkoa wetu wa Rukwa. 

Ahsanteni Sana kwa kunisikiliza. 

 

Charles Makongoro Nyerere 

MKUU WA MKOA WA RUKWA 

 


